[CCCĐ] Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

gunner2801

Xe tải
Góp với bác 1 tấm trên đường đi Mũi Đôi, trước nhà chú Hai.

xuanha_ng

Xe điện
Sau khi chụp choẹt xong em về gọi gấu dậy ăn sáng cà phê và chuẩn bị lên ca nô ra thăm Điệp Sơn Thuỷ Đạo.
Ngồi đợi mãi cano mới đủ khách để chạy các cụ à. Đến 7h30 thì mới đủ khách để lên đường.

Cano ra đảo. 100k/người.

Chạy tầm 10 phút. Điệp Sơn đã dần hiện ra

Cụ cho em hỏi đường đi từ TP Quy Nhơn đến Vạn chài ô tô đi có dễ không ạ. Lịch trình nhà em 5 chiều ở TP Quy nhơn, bắt đầu chạy đi vạn chài luôn, tối lúc nào đến cũng được. Sáng 7h30 đi ra đảo ĐIệp Sơn, trưa về Quy Nhơn, trên đường có kịp ghé mũi Đại Lãnh và Gành Đá Đĩa không. Em chỉ có 1 ngày thôi ạ. Nhờ cụ tư vấn lịch trình cho hợp lý. Em đi ô tô và có 2 nhóc 3 và 6 tuổi cùng gấu
E cảm ơn

vangamom

Xe container
Cụ cho em hỏi đường đi từ TP Quy Nhơn đến Vạn chài ô tô đi có dễ không ạ. Lịch trình nhà em 5 chiều ở TP Quy nhơn, bắt đầu chạy đi vạn chài luôn, tối lúc nào đến cũng được. Sáng 7h30 đi ra đảo ĐIệp Sơn, trưa về Quy Nhơn, trên đường có kịp ghé mũi Đại Lãnh và Gành Đá Đĩa không. Em chỉ có 1 ngày thôi ạ. Nhờ cụ tư vấn lịch trình cho hợp lý. Em đi ô tô và có 2 nhóc 3 và 6 tuổi cùng gấu
E cảm ơn
Đường đẹp đi thỏai mái cụ nhé. Cụ cứ tính toán quãng đường đi cộng thời gian chơi nghỉ ở Vạn Giã cho hợp lý là ok cụ à

phamlong891

Xe đạp
các cụ đi chơi làm e lại thèm đi r :((

xeRAV4

Xe tăng
Tết em cũng làm chuyến xuyên Việt,và vừa đi Điệp Sơn về mà nhìn ảnh cụ chụp lại muốn đi tiếp,góp mấy ảnh Điệp Sơn

0905698849

Xe hơi

Em góp 1 với cụ 1 tấm mà em cho là nó đẹp

Hoàng Lucky

Xe máy
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 -
Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 -
Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 -
PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 -
Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 -
Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

Biển Hát Chiều Nay

Nhạc sỹ: Hồng Đăng.

"Ơi biển Việt Nam! Ơi sóng Việt Nam!
Qua bao nhiêu thăng trầm mà chiều nay vẫn dịu dàng
Vùi sâu dưới đáy những gì đau thương,
biển lại hát tình ca biển kể chuyện quê hương."

Em mượn một đoạn lời trong bài hát Biển Hát Chiều Hay của nhạc sĩ Hồng Đăng để diễn tả nét đẹp đến ngẹt thở của biển nước ta. Vì em không biết diễn tả thế nào cho hết vẻ đẹp đó ạ.

Được biết đến với tên gọi "Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam", vùng đất duyên hải Nam Trung Bộ khiến nhiều tín đồ du lịch khát khao được đặt chân đến để khám phá vẻ đẹp tự nhiên của một miền đất vẫn còn hoang sơ.
Trải dài từ Bình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận có thể nói không ngoa rằng Nam Trung Bộ là cung đường biển đẹp nhất Việt Nam. Hãy cũng ngắm nhìn vẻ đẹp của biển đảo Nam Trung Bộ qua từ những bãi biển không tên tuyệt đẹp dọc đường cho đến các ghềnh, vịnh nổi tiếng và các bãi tắm trung tâm các thành phố biển...
Trước khi hết phép chỉ được nghỉ nốt trong T3, em đã nhờ anh Viet Jet anh ấy tài trợ vé để em được đến với cung đuờng biển tuyệt vời, lộng lẫy hoang sơ bình dị đến nghẹt thở các cụ à.
Hành trình của em sẽ lọ mọ đi toàn bộ những đường nào cứ ven biển là em đi qua tất cả các tỉnh Nam Trung Bộ từ Quy Nhơn đến Bình Thuận rồi về Vũng Tàu. Sẽ đi qua tất cả những điểm đẹp nhất những cung đường sát bờ biển đẹp nhất. Theo em đánh giá đẹp nhất Việt Nam.
Sau khi book vé và xin nghỉ phép từ đầu tháng. Em còn 7 ngày phép nên em nghỉ nốt. Em xuất phát từ Hà Nội trưa ngày 20-03-2016 chuyến bay của em hơi củ chuối bay đúng 12h10 đúng là vé rẻ có khác. Và về từ Quy Nhơn ngày 26-03-2016 cũng giờ củ chuối 14h15 thế mới bực chứ. Do giờ củ chuối nên em cũng phải lên lịch cho cụ thể các cụ à.

Lịch trình của bọn em như sau:

Ngày 1: 20/03/2016 14h30 vào đến Quy Nhơn thuê xe máy chạy Eo Gió chơi Eo Gió sau đó về Quy Nhơn tắm biển nghỉ ngơi. 40km

Ngày 2: 21/03/2016. Chạy từ Quy Nhơn - Cầu Ông Cọp - Nhà Thờ Mằng Lăng - Gành Đá Dĩa - Tháp Nhạn - Mũi Điện - tt Vạn Giã. 190km

Ngày 3: 22/03/2016. Vạn Giã - Điệp Sơn Thủy Đạo - Quay Lại Sơn Đừng Đầm Môn Mũi Đôi (Đoạn này do bí em sẽ kể sau ạ) - tp Nha Trang, tắm biển Nha Trang. Tối nghỉ Nha Trang: 143km

Ngày 4: 23/03/2016. Nha Trang - Tháp Bà PoNaGar - Vịnh Vĩnh Hy - Vườn Nho Ninh Thuận - Trại Cừu Phan Rang - Đồi cát Nam Cương - tp Phan Rang. Tối nghỉ Phan Rang. Cung đường này tuyệt đẹp và nhiều điểm chơi. Em bị ép bỏ qua Hang Rái (cái này em về em trị gấu nhà em một trận tơi bời). 171km

Ngày 5: 24/03/2016. tp Phan Rang - Tháp Chàm - Mũi Dinh Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né - Kê Gà - Tân Hải tx LaGi. Nghỉ Tân Hải LaGi. Đoạn này chạy hơn trâu bò các cụ à 255km. Em sai lầm khi ở chỗ Tân Hải nhục như con trùng trục vì đếch có quán nhậu gì cả. Bia không có mà uống ức nổ mắt các cụ à.

Ngày 6: 25/03/2016. Tân Hải - Coco BeachCamp LaGi (Điểm này đẹp, đáng nghỉ) - tt. Đất Đỏ - Bến Xe Vũng Tàu. 129km. Đoạn này đường chả có gì đặc sắc cả. Vì em phải về Vũng Tàu nên mới đi.

Ngày 7: 26/03/2016. Vũng Tàu - Quy Nhơn. Cả người và xe lên xe khách giường nằm về Quy Nhơn.

Map của từng ngay em đã đi đây ạ.

Ngày 1: 20/03/2016 14h30 vào đến Quy Nhơn thuê xe máy chạy Eo Gió chơi Eo Gió sau đó về Quy Nhơn tắm biển nghỉ ngơi. 40km

Ngày 2: 21/03/2016. Chạy từ Quy Nhơn - Cầu Ông Cọp - Nhà Thờ Mằng Lăng - Gành Đá Dĩa - Tháp Nhạn - Mũi Điện - tt Vạn Giã. 190km

Ngày 3: 22/03/2016. Vạn Giã - Điệp Sơn Thủy Đạo - Quay Lại Sơn Đừng Đầm Môn Mũi Đôi (Đoạn này do bí em sẽ kể sau ạ) - tp Nha Trang, tắm biển Nha Trang. Tối nghỉ Nha Trang: 143km

Ngày 4: 23/03/2016. Nha Trang - Tháp Bà PoNaGar - Vịnh Vĩnh Hy - Vườn Nho Ninh Thuận - Trại Cừu Phan Rang - Đồi cát Nam Cương - tp Phan Rang. Tối nghỉ Phan Rang. Cung đường này tuyệt đẹp và nhiều điểm chơi. Em bị ép bỏ qua Hang Rái (cái này em về em trị gấu nhà em một trận tơi bời). 171km

Ngày 5: 24/03/2016. tp Phan Rang - Tháp Chàm - Mũi Dinh Cà Ná - Bàu Trắng - Mũi Né - Kê Gà - Tân Hải tx LaGi. Nghỉ Tân Hải LaGi. Đoạn này chạy hơn trâu bò các cụ à 255km. Em sai lầm khi ở chỗ Tân Hải nhục như con trùng trục vì đếch có quán nhậu gì cả. Bia không có mà uống ức nổ mắt các cụ à.

Ngày 6: 25/03/2016. Tân Hải - Coco BeachCamp LaGi (Điểm này đẹp, đáng nghỉ) - tt. Đất Đỏ - Bến Xe Vũng Tàu. 129km. Đoạn này đường chả có gì đặc sắc cả. Vì em phải về Vũng Tàu nên mới đi.

Ngày 7: 26/03/2016. Vũng Tàu - Quy Nhơn. Cả người và xe lên xe khách giường nằm về Quy Nhơn.

Kết thúc hành trình 7 ngày 6 đêm đi toàn bộ cung đường sát biển Nam Trung Bộ đẹp tuyệt vời, đẹp đến nỗi em không có lời nào có thể diễn tả nổi, nên em diễn tả nó bằng ảnh qua những điểm đẹp đến ngẹt thở thôi các cụ nhé.
Tổng quãng đường di chuyển bằng xe máy 928km chưa kể những đoạn lòng vòng tìm địa điểm tham quan và điểm nghỉ.
Tổng kinh phí: trừ tiền vé máy bay ra gồm. Tiền thuê xe máy 100k/ngày (tổng 600k) + Xăng 50k/ngày (300k) + Tiền thay xăm 60k + Tiền ăn 500k/ngày (nhậu bét nhè các cụ à. Em tính trung bình vì có những ngày em chả đc ăn gì) + Tiền KS 250k/ngày (Em thấy mỗi Nha Trang rẻ nhất) + Tiền tiêu vặt linh tinh vé tham quan gửi xe. Tầm tổng 200k + Tiền gửi xe và vé xe khách 1100k
Tổng: 6510k.

Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam dưới con mắt của em. Ảnh em sẽ Up theo lịch trình em đã đi ở trên ạ.

Eo Gió - Quy Nhơn

Bãi biển Quy Nhơn

Làng chài Xuân Hải - tx Sông Cầu - Phú Yên

Cầu Ông Cọp - Đang rất nổi tiếng trên các trang du lịch

Nhà Thờ Mằng Lăng - Đây cũng là nơi lưu giữ cuốn sách chữ quốc ngữ đầu tiên - Phép giảng tám ngày của linh mục Alexandre de Rhodes in năm 1651 tại Roma, Ý

Gành đá Dĩa - Phú Yên

Một bãi tắm tuyệt đẹp không có tên - Chắc là Bãi Gốc

Bãi Môn trên đường lên Mũi Điện

Mũi Điện - Đại Lãnh - Phú Yên

Cụ đi thế này thì em cũng ạ cụ rồi ạ

Hoàng Lucky

Xe máy
Tháp Chàm - Phan Rang - Ninh Thuận

Mũi Dinh

Cánh đồng muối Phước Diêm

Đường từ Ninh Thuận - Bình Thuận

Bàu Trắng - Mũi Né - Bình Thuận

Chú khoai Tây này đang loay hoay lên đỉnh thì chết máy

Hải đăng Kê Gà

Những nơi này em cũng đã đi nhưng cung đường của cụ em mất 4 chuyến ạ

khoinguyen1010

Xe tải
Thế mới tội em đó cụ. Em không biết đường lên vòng ra QL1. Hôm em ở đó cũng không biết là Bãi Xép là có Hoa vàng trên cỏ xanh nên em bỏ qua tiếc thế
các cụ tư vấn giúp em với:
mấy hôm nữa em và 1 gia đình tổng 4 người lớn 3 em bé 6t,9t nữa đi nha trang đã đặt 1 đêm ở vin chiều muộn hôm sau em sẽ lên bờ dự định thuê 1 xe 7c tự lái đến cam ranh ngủ đêm hoặc đến bình lập hay bình hưng ngủ đêm luôn nếu sớm.hôm sáng hôm sau chơi ,ăn hải sản buổi trưa (nghe nó giá cũng hợp lý) rồi đi đến hang rái,vịnh vĩnh hy,vườn nho ,cừu...chiều muộn quay về nha trang ăn tối xong trả xe.sáng hôm sau về hn sớm.quỹ thời gian em chỉ có 1 ngày từ chiều tối ở vin đến tối hôm sau về nha trang muộn.các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem có hợp lý không em cũng định đi bình ba nhưng vì vợ say tầu và ít thời gian lên tính bỏ để dịp khác.thanks

năm ngoái em cũng từ cam ranh thuê xe taxi đi hang rái, thăm vườn nho dọc đường rồi quay về phan rang vì trời tối,cụ cho em hỏi từ hang rái mà đi thăm đàn cừu thì bao xa ạ ?vợ em nó cũng thích cừu!

zuzu29988

Đi bộ
Hâm mộ bác quá ! Quá tuyệt vời...
Mà bác làm nghề gì mà có nhiều thời gian cho đam mê thế

Bình minh trên cảng cá Vạn Giã

Điệp Sơn thủy đạo.

Biển quá đẹp, Biển xanh, cát trắng, nắng vàng

Sơn Đừng - Con đường ra cực Đông Mũi Đôi. Đẹp nhất nước

Con đường nay anh đi.

Bãi biển dẫn ra Mũi Đôi. Đẹp đến ngẹt thở

Biển đẹp quá Bác ạ, trong xanh tận đáy. Cung đường biển đi là quên lối về.

ntt265

Xe tải
Đẹp quá, giá cấm không cho quây bờ biển, không cho cắm ô

ntt265

Xe tải
Đẹp quá, giá cấm không cho quây bờ biển, không cho cắm ô

vinhle76

Đi bộ
Cụ này sướng nhỉ, chỉ có ăn và chơi thôi :)