[Funland] Dân Hàn thời trang thật

dpl

Xe lăn
Clip quay cảnh khu phố Gangnam tối thứ 6, nhìn dân bên họ ăn mặc như trình diễn thời trang.
Thế giới chắc có Seoul và Paris là dân ăn mặc đẹp nhất.

Vậy chắc cụ ít đi cgv bà triệu, tạ hiện - lương ngọc quyến ở HN rồi
Cũng same same ntn + thêm gái Việt mình xinh hơn -> tổng thể là hơn hàn xẻng

Ca phê thôi

Xe tăng
Cụ nói thế ko đúng, rất nhiều ng VN giàu rồi nhưng vẫn ko mặc đẹp vì dân VN thích ngông cụ à.
Cụ đánh đồng ăn mặc đẹp với ngông là chưa chuẩn, ăn mặc đẹp (phù hợp) thể hiện nhiều thứ trong đó có sự tôn trọng bản thân người mặc và tôn trọng những người khác (trong hoàn cảnh cụ thể). Người VN mình đa số có dáng chưa được chuẩn lắm (chiều cao hạn chế, chân ngắn, lưng dài, vai hẹp, bụng to ...) nên mặc để đẹp là khá khó, cá nhân mình thấy mặc để không xấu thêm thôi đã là quá tốt rồi. Còn nhiều cụ khen người Ý ăn mặc mới đẹp (so với người Hàn) thì thôi rồi vì Người Ý họ quá chuẩn rồi và thời trang đối với họ kiểu như là 1 loại tôn giáo rồi.

corolla antils

Xe buýt
Clip quay cảnh khu phố Gangnam tối thứ 6, nhìn dân bên họ ăn mặc như trình diễn thời trang.

Trước nghe bài hát Gangnam Style không để ý đến ý nghĩa bài hát nhiều. Giờ sau khi xem Quit Game thì mới hiểu mặt trái mà bài hát Gangnam Style đề cập đến...đó là góc khuất đằng sau sự ăn chơi, thể hiện đẳng cấp thanh niên, một bộ phận lớn dân Hàn... khổ cực thế nào.

Cu_in_Car

Xe điện
Thu nhập bình quân đầu người cao hơn, xã hội văn minh hơn thì ăn mặc đẹp hơn là chuyện bình thường thôi, có gì đâu mà lạ??

Ở VN thì văn hóa kiểu " xôi đỗ", giàu có, nghèo có và đặc biệt là phân hóa giàu nghèo nó mạnh hơn Hàn. Nếu ở Hàn ra mấy khu nhà nghèo, ổ chuột....thì mới thấy cảnh ăn mặc nhếch nhác, luộm thuộm...Nhưng ở VN thì ở đâu cũng có, kể cả các khu shopping, trung tâm thương mại sang chảnh. Dân mình ăn mặc luộm thuộm lắm, vì không có thói quen ra đường phải ăn mặc tươm tất.
Ở Hàn trừ tầng lớp bần cùng, vô gia cư, mấy ông thức be và nghèo ra thì không nói, giữa New york còn có dân lang thang đầy ra, xã hội nào cũng có thành phần này cụ ạ
Nhưng có những người dù làm bếp, rửa bát, bưng bê nhà hàng,...trong giờ làm việc thì cũng đơn giản, nhom nhem thôi nhưng đặc biệt hết giờ làm, ra khỏi cửa hàng làm thuê là lên đồ hiệu. Rất rất khó để biết ai vừa làm việc tay chân
Tỷ lệ xính và mua đồ hiệu vài năm gần đây của người Hàn tăng cao chóng mặt đơn giản vì họ chuộng hình thức.
Còn khu Gangnam thì đẹp lại là các bà già, achuma nhà đại gia, tài phiệt mới lộng lẫy vì toàn đồ hiệu trên người.
Muốn tìm gái đẹp, nhìn thấy gái đẹp ở Gangnam thì phải có tiền ;)) chứ ít khi họ lang thang vỉa hè lắm vì đến quận đó là để ăn chơi và dân du lịch tứ xứ đổ đến

Vie.ABC

Xe điện

Ăn mặc Thập Cẩm , Xuân Hạ Thu Đông ... Cũng chẳng hơn Vỉa Hè , Lòng Đường ở nước em !...=))

Cu_in_Car

Xe điện
Quần áo Hàn thì dân Hàn mặc hợp chứ mua về cho dân Việt mình mặc không thấy đẹp tý nào.
Dân mình chắc hợp với style của Hongkong.

Còn nói về thời trang thì cảm nhận của em thì mặc đẹp là Milan và Paris.
Người không cân đối thì mặc đẹp nỗi gì ;))
Thời trang VN bị bọn HK, Thẩm Quyến,...nó ngự trị nhiều năm nên lòe loẹt, rối rắm đến kì
Chê đồ Hàn mặc không đẹp thì em hiểu rồi :)

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Hàn đc cái dáng , cái da+ giàu có nên ăn mặc đẹp thời trang. Nhưng quả dáng đi trong clip thì vứt đi, toàn đi chữ bát, bai bai ra như kiểu chủ tịch Kim ủn ỉn.

Lá Mơ

Xe buýt
Em Hàn này hay quá các cụ ơi.

77665508

Xe điện
Lúc nào sv đi học mời cụ ra cổng cao đẳng múa trà đá

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Họ có mắt thẩm mỹ hơn dân ta. Cách lựa chọn màu và độ dài các trang phục rất hợp lý. Không quá lố.
Chịu khó ăn thịt, uống sữa vào để tăng chiều cao. Bớt ăn cơm và rau, đậu đi thì mấy cao đẹp được.

Muốn làm việc đó thì thu nhập bình quân đầu người cao hơn, xã hội văn minh hơn, thì ăn mặc đẹp hơn là chuyện bình thường thôi, có gì đâu mà lạ cụ.

cuncon

Xe điện
Cụ nói thế ko đúng, rất nhiều ng VN giàu rồi nhưng vẫn ko mặc đẹp vì dân VN thích ngông cụ à.
E nói đa số chứ k nói 1 vài người
Nhiều ng giàu mà cũng có kiến thức về thời trang đâu, có ng trúng đất bỏ 10-30tr ra mua một bộ vest hay áo khoác của Format hay Giovani vv mặc vài lần là kém
Bạn bè e người Hàn họ mặc đơn giản nhưng dùng toàn đồ như Lacoste Nike Levis Tommy CK hay Montblanc vv giá k cao nhưng phối vào nhìn rất sang

Chỉnh sửa cuối:

meden.10

Xe hơi
gái Hàn có ở nhà cả ngày chỉ ra đường đổ rác cũng trang điểm :)
đó là quan niệm của người hàn,nếu ra đường mà không trang điểm là không tôn trọng người đối diện đặc biệt là người lớn tuổi thì ăn diện lắm :)
người hàn hay có trào lưu ăn mặc,tư tưởng đánh giá con người qua bề ngoài. đi lớp mà các con lai việt hàn ăn mặc xuề xòa là cô giáo khinh thường luôn ấy các cụ ạ
với cả mấy cái nike adidas,lacoste v..v. bên ấy rẻ chứ chả đắt nên dân nó mua như mặc đồ uniqlo rẻ tiền.
các cụ không biết là mua cái khoác tầm vài trăm nghìn tiền hàn là đã mua trả góp được rồi à hehe
nhưng đó cũng là lý do người Hàn nợ thẻ tín dụng kinh lắm

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container

Em thấy nữ mặc không đẹp bằng gái Bình Nhưỡng btt, nam thì không bàn ạ.😁

ZoBon

Xe buýt
Nom thế này thì thua Việt

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Bình thường thôi. Giờ sv tan học cụ đứng trc cổng trg đại học hay la cà ven hồ buổi tối. Nam em k để ý chứ nữ ăn mặc rất thoáng và phong cách cụ ạ. Thời đại công nghệ nên bắt nhịp rất nhanh với thời trang, em k thấy Vn ăn mặc lạc hậu so với Hàn đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Sau khi em có cơ hội đi Italia thì chả thấy ở đâu khác ăn mặc đẹp nữa.
Đơn giản như đàn ông mặc quần kaki áo sơ mi tay ngắn, bên trong mặc cái phông tùy mầu + với thân hình ra dáng 1 tí nữa thì vẫn khó hạ bệ cụ nhể.
Ông Hàn xèn nhìn đội thanh niên ăn mặc na ná nhau chẳng có tí tính cách gì.

Dân Tổ

Xe container
Vâng có thể cảm nhận cái đẹp của cụ và em khác nhau
Em ở Seoul mấy năm nay rồi cụ nên cảm nhận thực chứ khỏi cần qua phim ảnh :)
Em qua Seoul 2 lần, thấy bình thường nếu so với HK, Singapore. :) Còn có thể gu cụ ở đấy quen mắt, chứ giờ cụ về VN thì chả thấy Hàn hơn gì nhiều. Bọn em cũng chẳng cần qua phim ảnh để cảm nhận đâu cụ, em không xem phim Hàn :)

Dân Tổ

Xe container
Sau khi em có cơ hội đi Italia thì chả thấy ở đâu khác ăn mặc đẹp nữa.
Chuẩn luôn cụ :) nên cụ gì cứ khen Hàn ầm ầm ở trên khoe ở Hàn mấy năm chắc bị quen mắt gu bên đấy. Chứ qua Milan hoặc Monaco lại chả bảo Hàn xách dép ;))