Để tránh mất tiền oan vì những cái bẫy ở Hà Nội (cập nhật trang 1)

tranvuhoang2005

Xe điện
chỗ mê linh plaza 100% xe lạ đi qua bị,đang mũi tên đi thẳng đột nhiên lù lù 2 làn đường có mũi tên rẽ trái.Mà lưu lượng xe thì đông toàn xe khách xe tải có bác nào tay lái lụa lắm cũng ko thể cua 1 phát mà ra dc đến làn để đi thẳng dc.xxx mà đứng ở đây thì có mà vợt ko hết
Chỗ này lượng xe rẽ trái thì ít, xe đi thẳng thì nhiều mà bọn .ó vẽ vậy đúng đánh đố, trong khi tốc đọ tối đa cho phép là 80km/h rất dễ xảy ra tai nạn với số xe máy tạt đầu rẽ trái. Các bẫy kể trên không nguy hiểm về nhân mạng bằng bẫy này

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ

Trước đã có một chủ đề tập hợp các điểm đen khiến các tài xế dễ bị mất tiền oan ở HN, nhưng không hiểu bây giờ biến đi đâu mất. Em làm lại một chủ đề mới và sẽ cập nhật liên tục ục theo thông tin các cụ cung cấp. Hi vọng chủ đề này sẽ giúp nhiều người tránh được những cái bẫy, bớt ức chế vì bị phạt oan.

Rất mong các cụ ủng hộ!

1- Ngã 3 Giải Phóng- bến xe Nước Ngầm: 2 làn rẽ trái to đùng giữa đường, muốn đi thẳng phải nép sát bên phải. Không hề có biển báo phân làn từ xa.

2- Đại Cồ Việt - Giải Phóng, làn xe đi sát phía tường công viên Thống Nhất rất hay bị bắt vì lỗi đè vạch liền. Nguyên nhân là nếu không chui vào hầm Kim Liên, lại chuyển vào làn bên phải thì có một cái vạch liền rất dài. Ai không chuyển làn từ sớm thì sẽ dính chưởng.

3- Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng http://www.otofun.net/threads/562186-canh-bao-vach-re-trai-hay-tren-vach-di-thang-tai-nut-giao-tran-duy-hung-pham-hung?highlight=

4- Trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài: tương tự 1
Quan điểm của VN ta: ai sai người đó phải chịu, tập thể sai tập thể phải chịu (tập thể là dân) cụ nhé.

nickname

Xe buýt
Chỗ Đê La Thành rẽ phải ra Nguyễn Lương Bằng chả phải bẫy nhưng rất nhiều người dính.
Hồi trước có biển "đèn đỏ dừng tại đây", giờ đã nhổ đi, lại càng nhiều người dính

Quân Vũ

Xe tăng
đọn đầu giải phóng cũng nguy hiểm mấy bác , đầu tiên là biển phân làn đi thẳng , sau tới đèn đỏ ở đoạn phương mai ở làn ngoài cùng là rẽ trái , trước lại biển chỉ đi thẳng , 3 biển rất gần nhau các bác để ý ko nhầm nhé

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Nó xây cái cầu vượt để cho đi thẳng nhanh , còn dưới cầu cái cần nhất của oto là rẽ trái đi phố Huế cho nhanh thì lại cho rẻ trái bé tý , đúng là HN ngàn năm giao thông vẫn thế
Cụ này chuẩn!
Cụ nào nhà rảnh rỗi, ra chụp ảnh lại làm cái phóng sư trên OF cho vui nào!

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
TS Bọn chó má kẻ 2 mũi tên rẽ trái không bắt đầu cùng nhau TRÊN 2 LÀN KHÁC NHAU.

Em đã nhìn thấy 1 mũi tên rẽ trái, mình đã vào làn giữa rồi nhưng mũi tên đi thẳng một lúc lại thành rẽ trái. To sư ba nó chứ, đông xe tải + xe 2B quá không chuyển kịp và đành đi thẩng làn này.

Chỗ này 100% dính chưởng kể cả đi chú ý vạhc đường. Nhìn thấy thì ôi em Lượm ơi không chuyển kịp nữa.

May hôm nay em đi Đền Hùng nên cô thương, bọn c_hó áo vàng ch_ết hết rồi nên không có thằng nào đứng bắt.

3 hồn 7 vía th_Ừng giao thông công chính nào đề xuất + ký duyệt kẻ 2 MŨI TÊN rẽ trái ở 2 làn khác nhau, điểm bắt đầu không cùng nhau RA NÓI CHUYỆN VỚI BỌN VÀNG ĐỨNG BẪU Ở ĐÂY.
Có biển báo phân làn trước đó không cụ?
Không có thì cãi tốt cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

chuotbachhn

Xe hơi
Chỗ Đê La Thành rẽ phải ra Nguyễn Lương Bằng chả phải bẫy nhưng rất nhiều người dính.
Hồi trước có biển "đèn đỏ dừng tại đây", giờ đã nhổ đi, lại càng nhiều người dính
e ko hiểu ý bác nói là sao nhỉ,chỗ đê la thành ra nguyễn lương bằng có đèn mà.mà công an ít đứng ở đây lắm nó hay bắt cái chỗ rẽ ra khâm thiên ấy xe đi vào khâm thiên phải đi vào chỗ rẽ chứ đi thẳng là sang tôn đức thắng cơ

nickname

Xe buýt
e ko hiểu ý bác nói là sao nhỉ,chỗ đê la thành ra nguyễn lương bằng có đèn mà.mà công an ít đứng ở đây lắm nó hay bắt cái chỗ rẽ ra khâm thiên ấy xe đi vào khâm thiên phải đi vào chỗ rẽ chứ đi thẳng là sang tôn đức thắng cơ
Chỗ rẽ Khâm Thiên cũng bắt, mà rẽ Nguyễn Lương Bằng thì cũng bắt.
Ở chỗ đó có đèn đỏ, theo luật thì không được rẽ phải, nhưng mà bà con mình 90% là rẽ chứ không đứng lại. CA ở đó lại bắt theo kiểu phục kích, lúc bắt lúc không. Khi nào đã bắt thì túm được cả rổ!

Năm ngoái em đi xe máy qua đó, suốt cả năm chả bị bắt lần nào. Năm nay đi ô tô qua vài lần thì bị bắt ngay, thế mới đen!

chuotbachhn

Xe hơi
Ở chỗ đó có đèn đỏ, theo luật thì không được rẽ phải, nhưng mà bà con mình 90% là rẽ chứ không đứng lại. CA ở đó lại bắt theo kiểu phục kích, lúc bắt lúc không. Khi nào đã bắt thì túm được cả rổ!

Năm ngoái em đi xe máy qua đó, suốt cả năm chả bị bắt lần nào. Năm nay đi ô tô qua vài lần thì bị bắt ngay, thế mới đen!
chỗ đấy ko dc rẽ phải á,ơ e đi 4 năm nay rồi mà,lâu ko đi h ko biết sao.Thế muốn rẽ ra nguyễn luơng bằng từ đê la thành chẳng lẽ đi thẳng lên khâm thiên rồi vòng lại hả bác.

mazda1703

Xe máy
Làn sát dải phân cách có mũi tên rẽ trái + đi thẳng lên cứ vô tư thẳng, Đèn rẽ và thẳng thì cùng pha.
Biển thì từ đầu đường 5 đến ngã tư này Vũ Xuân Thiều - Ng Văn Linh có cắm và nhắc lại tại mấy chỗ biển 417 chứ ko phải 412 , nhưng riêng từ ngã 3 giao với đường 1 đến ngã 4 này thì ko có biển nhắc lại nên các cụ đi từ cầu TT xuống hay Bắc ninh ra để đi HP thì sẽ ko thấy biển nhắc lại đâu nên cứ chiến đấu mái thoải.
Đúng rồi cụ ạ. Qua ngã 3, ngã 4 ko nhắc lại thì cứ chiến thôi.

crazy_cars

Xe hơi
chỗ nào k biết em cứ đi chậm chờ người khác đi trước rồi theo sau . hehe

mazda1703

Xe máy

Đúng rồi. Chỗ này có đèn đỏ, ko có biển báo cho rẽ phải đâu. Cụ nào cứ thói quen qua đây là bị tóm ngay.

chỗ đấy ko dc rẽ phải á,ơ e đi 4 năm nay rồi mà,lâu ko đi h ko biết sao.Thế muốn rẽ ra nguyễn luơng bằng từ đê la thành chẳng lẽ đi thẳng lên khâm thiên rồi vòng lại hả bác.
Cụ vẫn rẽ phải nhưng phải đợi đèn xanh.

Chỉnh sửa cuối:

nadungx

Xe tải
Em ở Đầm Trấu rẽ trái lên Nguyễn khoái tuyền phải đến bến xe Lương yên quay lại, thế nhưng thấy mọi người vẫn rẽ ngay ở đấy ầm ầm, có hôm tặc lưỡi thì bị dính. Nhọ lắm

chuotbachhn

Xe hơi
Đúng rồi. Chỗ này có đèn đỏ, ko có biển báo cho rẽ phải đâu. Cụ nào cứ thói quen qua đây là bị tóm ngay.

Cụ vẫn rẽ phải nhưng phải đợi đèn xanh.
à vâng nếu thế thì ok,tại nhiều lần e đi ko có biển đèn đỏ dc rẽ phải,chỉ là mọi người rẽ phải theo thói quen thôi.Chứ đúng ra chỗ này đèn đỏ phải đứng lại là chuẩn

nmc007

Xe đạp
Làn sát dải phân cách có mũi tên rẽ trái + đi thẳng lên cứ vô tư thẳng, Đèn rẽ và thẳng thì cùng pha.
Biển thì từ đầu đường 5 đến ngã tư này Vũ Xuân Thiều - Ng Văn Linh có cắm và nhắc lại tại mấy chỗ biển 417 chứ ko phải 412 , nhưng riêng từ ngã 3 giao với đường 1 đến ngã 4 này thì ko có biển nhắc lại nên các cụ đi từ cầu TT xuống hay Bắc ninh ra để đi HP thì sẽ ko thấy biển nhắc lại đâu nên cứ chiến đấu mái thoải.
Cảm ơn cụ "huyta". Hôm vừa rồi đi lại đường 5 mới để ý thấy làn ngoài cùng bên trái có mũi tên rẽ trái và đi thẳng (xe con đi thẳng yên tâm chạy vào làn này).

danghuongque

Xe máy
Công ty du lịch Travelland Việt- Văn Minh- Hà Nội
Website
www.travellandviet.com
Em thấy chỗ này hay bị bắt lỗi nhất các cụ ợ
Giống quả phân làn củ chuối trước Melinh Plaza trên đường đi Nội Bài roài, không biết chuyển làn trước kiểu gì cũng tèo.

chienthang5678

Xe buýt
có lần e không để ý đứng vào làn rẽ trái chỗ bùng binh Bigc nhưng lại đi thẳng,may quá không có xxx ở đó,rõ ràng e đã được các cụ mợ cảnh báo chỗ đó rồi nhưng hôm đó đường đông trời lại mưa to nên e quên mất.tí mất hộp sữa của con gái rượu

nmc007

Xe đạp
Chỗ này có đèn đỏ đấy cụ. Đèn đỏ thì phải dừng chứ. Em thấy chỗ này đèn đỏ các xe máy và đôi khi có cả ô tô đều vượt đèn đỏ.

chuotbachhn

Xe hơi
Chỗ này có đèn đỏ đấy cụ. Đèn đỏ thì phải dừng chứ. Em thấy chỗ này đèn đỏ các xe máy và đôi khi có cả ô tô đều vượt đèn đỏ.
vâng thấy có cụ bảo h xxx đứng bắt rồi,e đi chỗ này gần 4 năm chưa bị bắt h cũng phải cẩn thận mới dc,hình như chỗ phạm ngọc thạch rẽ vào chùa bộc cũng thế.khi đèn đỏ các xe muốn rẽ phải phai chờ đèn xanh.