Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Những chiếc thang cuốn hình ống gần như dựng đứng. Cơ mà nhà em đi thấy cực nhàn...;))

Giờ thì tới màn chụp hình với người nổi tiếng thôi. Mợ này thì các Cụ nhà mình quen quá rồi còn gì?;))

Thôi, chả xinh đẹp gì nên nhà em tình nguyện làm phông cho Mợ ấy::)

ThomasThang

Xe điện
Dạ, Tks Cụ đã mở mang thêm cho em. Tiện đây em hỏi luôn để Cụ giải ngố cho em luôn: Thế phim trường xịn nó nằm ở đâu ạ? Cụ có cái hình nào cho em coi với ạ:)
Hình tự sướng nhiều đấy nhé. Thấy vui lắm. Khí hậu lúc đó có tốt không?

Phìm trường thật nó cũng ở gần đ1o, chim bay chừng 10 cây số, mà lại không ở trong thành phố Hollywood mới đáng nói chứ. Nó nằm trong 1 thành phố nhỏ và kha xưa, khá lụp xụp, gần đó. Tên tp là Universal City, là tên nó lấy làm tên Un. S. Hollywood đó. Universal xưa là 1 hãng làm phim.
Vào thì đố ai vào được, nó kín còn hơn lầu Năm Góc, chỉ lái ngoài chụp cái cổng nó thì đc, nay mai em đi lấy hình gửi vào thớt Mợ.
1 tp phim trường nữa là Century City gần phi trường LAX, mợ có thể đi qua khi đến phi trường. 20th Century Fox cũng là 1 hãng làm phim khi xưa.

ThomasThang

Xe điện

Hà hà tốn bi nhiêu tiền chụp cái hình này đây? Áo treo sau lưng là cho mình thuê chụp hình phỏng Mơ?

Smartliving

Xe máy
thật là ngưỡng mộ, e cũng muốn được một lần đi như thế!!!

ThomasThang

Xe điện
Chính xác là nó là 1 bộ phận của 1 thung lũng ạ. Mợ có con mắt địa hình hay thế.

Thung lũng này có 1 thời nổi danh thế giới tên là San Fernando Vally hay là The Valley, vì là hậu cần và là nơi nhà nghĩ dưỡng, cư ngụ của kỹ nghệ làm phim Mỹ, thủ đô là Hollywood. Nó là 1 thung lũng nông chạy ra hướng Tây Bắc, phía Dông Nam đổ vào lòng chảo Los Angeles gọi là Los Angeles Basin. Đại đô thị LA nằm gọn trong 2 bộ phận địa dư đó. Khu có Little Saigon (chỉ là 1 khu phố như gọi Cầu Giẻ, Cầu Giấy) là gọi OC hay là Orange County, Quận Cam. Nằm dính liền với Los Angeles phía Nam.
Toàn khu vực gọi là Greater Los Angeles Area, đại đô thị LA, lớn như từ Long An đến Vũng Tau2 ạ, đại khái như tp Hà Nôi - Hải Phòng dính liền

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hình tự sướng nhiều đấy nhé. Thấy vui lắm. Khí hậu lúc đó có tốt không?

Phìm trường thật nó cũng ở gần đ1o, chim bay chừng 10 cây số, mà lại không ở trong thành phố Hollywood mới đáng nói chứ. Nó nằm trong 1 thành phố nhỏ và kha xưa, khá lụp xụp, gần đó. Tên tp là Universal City, là tên nó lấy làm tên Un. S. Hollywood đó. Universal xưa là 1 hãng làm phim.
Vào thì đố ai vào được, nó kín còn hơn lầu Năm Góc, chỉ lái ngoài chụp cái cổng nó thì đc, nay mai em đi lấy hình gửi vào thớt Mợ.
1 tp phim trường nữa là Century City gần phi trường LAX, mợ có thể đi qua khi đến phi trường. 20th Century Fox cũng là 1 hãng làm phim khi xưa.
Tks Cụ đã mở mang thêm cho em. Đúng là có Cụ nhà em mới được khai sáng thêm nhiều thứ ạ.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hà hà tốn bi nhiêu tiền chụp cái hình này đây? Áo treo sau lưng là cho mình thuê chụp hình phỏng Mơ?
He...he... Thấy người xinh bắt quàng vào chụp đấy Cụ ạ.;)) Vâng, em cũng nghĩ thế vì không có nhiều time nên em chỉ chụp hình lướt lướt thôi Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
thật là ngưỡng mộ, e cũng muốn được một lần đi như thế!!!
Chịu khó cày đi Cụ, em sau chuyến đi này về cũng đang cày cật lực đây. Hy vọng có đủ xèng để sang năm làm 1 chuyến sang Âu nữa.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chính xác là nó là 1 bộ phận của 1 thung lũng ạ. Mợ có con mắt địa hình hay thế.

Thung lũng này có 1 thời nổi danh thế giới tên là San Fernando Vally hay là The Valley, vì là hậu cần và là nơi nhà nghĩ dưỡng, cư ngụ của kỹ nghệ làm phim Mỹ, thủ đô là Hollywood. Nó là 1 thung lũng nông chạy ra hướng Tây Bắc, phía Dông Nam đổ vào lòng chảo Los Angeles gọi là Los Angeles Basin. Đại đô thị LA nằm gọn trong 2 bộ phận địa dư đó. Khu có Little Saigon (chỉ là 1 khu phố như gọi Cầu Giẻ, Cầu Giấy) là gọi OC hay là Orange County, Quận Cam. Nằm dính liền với Los Angeles phía Nam.
Toàn khu vực gọi là Greater Los Angeles Area, đại đô thị LA, lớn như từ Long An đến Vũng Tau2 ạ, đại khái như tp Hà Nôi - Hải Phòng dính liền

Rất tỉ mỉ và dễ hiểu Cụ ạ. Tks Cụ =D>

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ Thomas Thắng bẩu em tự sướng hơi bị nhiều.;)) Chả mấy khi em được đến đây, thôi xin phép các Cụ cứ cho em sướng nốt nhé! Cơ mà em không tự sướng thì làm sao biết bạn kia đang nhìn trộm em...:P

Cái này là nơi cung cấp thông tin và giải đáp cho khách du lịch:

Cụ Thắng bẩu em không nên tới đây nhưng em thấy khách Tây đến hơi bị nhiều. Hoang mang nhệ ...

Mọi người trong Đoàn em vào xem cái này, riêng em thì không. Em chả dại, ngồi ngoài ngắm pà con đi lại thích hơn.

P/s: Chả biết xem cái gì mà lúc vào thì ai cũng hớn hở, đến lúc ra thì mặt mũi xám ngoét, chả cứ gì chị em mà mấy Cụ trong Đoàn em cũng vậy, Cụ nào Cụ nấy mặt xanh nanh vàng.;)) Em thấy mình thật là sáng suốt các Cụ ạ.=D>

Giờ thì em vào xem cái này, ngồi lên cái xe tốc độ xem phim 4D, phim khoa học viễn tưởng nên toàn người máy, nó cứ như đang đấm vào mặt mình ấy. Trò này nhẹ nhàng hơn trò kia nhưng em cũng thấy choáng váng hết cả mặt mũi.
Lần sau thì chả dại.

Chỉnh sửa cuối:

Midseven

Xe máy
Cám ơn Mợ Mộc cho em đi du lịch qua màn ảnh. Rất chi tiết và rõ ràng, em đọc vèo cái từ 12h đến bh là hết 36 trang của Mợ rồi...Hix, bh đi cày tiếp đã! Hóng tiếp ảnh mợ!

Smartliving

Xe máy

Chaukga

Xe container
Cảm ơn mợ chủ và cụ Thomas Thang đã cho biết nhiều thông tin bổ ích :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cám ơn Mợ Mộc cho em đi du lịch qua màn ảnh. Rất chi tiết và rõ ràng, em đọc vèo cái từ 12h đến bh là hết 36 trang của Mợ rồi...Hix, bh đi cày tiếp đã! Hóng tiếp ảnh mợ!
Vâng, cảm ơn Cụ. Có những lời động viên của các Cụ/Mợ nhà em rất vui ạ.:)

Chừng nào cụ đi tiếp nhớ viết bài review nữa nha :D
Vâng, Cụ. ước mơ của em là được đi đó đây và chia sẻ cũng là 1 trong những điều mà em luôn muốn làm với tất cả mọi người. Đây cũng là 1 cách để tri ân với những gì mà cuộc đời đã ưu ái với em thôi Cụ.:)

Cám ơn cụ , khi nào cần rượu tớ alo nhé .
Vâng, Cụ. Tks Cụ đã, đang và luôn ủng hộ nhà em ạ.=D>

Cảm ơn mợ chủ và cụ Thomas Thang đã cho biết nhiều thông tin bổ ích :)
Tks Cụ, Cụ vui là em và Cụ ấy cũng vui lây rồi.:)

E oánh dấu phát. Đã đên trang 14. Mai xem típ.
Vâng, cảm ơn Cụ đã bớt thời gian vào đọc ạ.:) Hy vọng nó mang lại cho Cụ chút niềm vui nho nhỏ.

Em đã xem xong. Ước ao được phiêu như mợ.
Hì... Tks Cụ. Em cũng như Cụ, còn nhiều điều ước lắm Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sau 1 hồi ngó nghiêng, giờ cả Đoàn nhà em sẽ lên chiếc xe này để thăm quan 1 vòng, thưởng thức kỹ xảo làm phin tại trường quay. Tại đây họ sẽ đưa tụi em đi đến các điểm và giới thiệu 1 số cảnh quay chính của các bộ phim hot đã được trình chiếu trên HBO và Cinemax.

1 kinh nghiệm cho các Cụ/Mợ nếu thăm quan tour này: đó là khi lên xe các Cụ/Mợ hãy nhanh chân ngồi lên chiếc xe đầu vì mỗi cảnh quay mà họ giới thiệu sẽ rất nhanh, người ngồi toa thứ 2 sẽ không xem kịp vì mỗi cảnh chỉ diễn ra trong vòng 1 - 2 phút thôi. Nếu không kịp thì chờ đến chuyến sau chứ không thì rất phí.

Trước khi lên xe nhà em được họ phát cho mỗi người 1 chiếc kính để xem những cảnh phim kỹ xảo 3 - 4D.

Còn đây là 1 trong những hậu cảnh quay về TP New York.

Vào trong khu nhà này để xem 1 cảnh ngắn giới thiệu về phim King Kong.

Chup bằng ĐT lại qua kính 3D nữa nên về xem lại ảnh bị out hết các Cụ ạ.

Còn đây là Phim trường cho 1 cảnh quay của 1 TP nào đó trên nước mỹ. Nhìn thì rất giống với kiến trúc tại San Francisco mà em đến ở điểm cuối cùng trong chuyến thăm quan nước mỹ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Những chiếc xe cổ, với đủ loại kiểu cách nhìn là mê ngay các Cụ ạ:

Đến chỗ này nhà em được xem cảnh 1 cơn lũ nhân tạo. Người Mỹ họ siêu thật, nom vậy thôi mà lên phim thì hoành tráng thôi rồi. Các Cụ sẽ có cảm giác như mình đang được tận mắt chứng kiến 1 cơn lũ cuốn tàn khốc ấy.

Đầu tiên chỉ là 1 cái rãnh khô không có mấy nước:

Chỉ trong tích tắc nó đã biến thành 1 cơn lũ tung bọt trắng xoá. Em đã xem cảnh này trong 1 bộ phim mà quên mất tên rồi nên hình dung được mức độ hoành tráng và kỹ xảo tài tình của họ.

Em ngồi toa đầu tiên nên xem được hết toàn bộ cảnh quay, Cụ nào ngồi toa 2, toa 3 thì thiệt thòi hơn vì không xem được hết.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tới khu này, nom giống như đường phố ở Bang Texas (Em đoán thế chứ đã được tới đó đâu);))

Giờ thì cả đoàn xe sẽ được chạy qua cái hồ này, ở đây có cảnh quay về cá Sấu hay quái vật thì phải, em nghe thuyết minh câu được câu chăng. Ấn tượng nhất là khi đi ngang qua cái hồ này thì có 1 chiếc cầu từ từ nâng từ dưới đáy hồ lên để cho xe đi qua. Bình thường thì các Cụ không nhìn thấy cầu đâu ạ.