[Thảo luận] Em tức hộc máu vì thằng BH MIC-QUÂN ĐỘI

no1liveforever

Xe buýt
Em thì chuyên bán ôtô nên va chạm với tất cả các hãng bảo hiểm , nói chung là bọn bán bảo hiểm là 1 thằng còn thằng bồi thường là thằng khác , thủ tục cực kỳ bố láo và lằng nhằng , sau này bên em cho các hãng bảo hiểm kết hợp với đại lý thì khách hàng mới đỡ phiền hà , bị va chạm chỉ cần mang xe vào bên em và bên em có trách nhiệm làm việc với bảo hiểm còn kh chỉ việc mang xe về . Lần sau các bác mua xe ôt ô ở đâu nên mua bảo hiểm tại đó , bên em có mấy xe khách hàng bị cháy làm việc với bh trong vòng 1 tháng là xong đền toàn bộ .

xe thủng lốp

Xe container
Mấy thằng bảo hiểm bây giờ thằng nào mà chẳng thế. Lúc gạ mua thì nhiệt tình lắm lúc có chuyện thì nó xoay mình đủ kiểu

dieu_tbd

Xe buýt
Em thì chuyên bán ôtô nên va chạm với tất cả các hãng bảo hiểm , nói chung là bọn bán bảo hiểm là 1 thằng còn thằng bồi thường là thằng khác , thủ tục cực kỳ bố láo và lằng nhằng , sau này bên em cho các hãng bảo hiểm kết hợp với đại lý thì khách hàng mới đỡ phiền hà , bị va chạm chỉ cần mang xe vào bên em và bên em có trách nhiệm làm việc với bảo hiểm còn kh chỉ việc mang xe về . Lần sau các bác mua xe ôt ô ở đâu nên mua bảo hiểm tại đó , bên em có mấy xe khách hàng bị cháy làm việc với bh trong vòng 1 tháng là xong đền toàn bộ .
Chết, sao cụ lại nói cái này @-)

dungce912

Xe điện
trước em cũng định mua bọn MIC, tra trên mạng số hotline gọi đến để hỏi han, thấy cứ ậm ờ nọ kia, em cúp máy lượn luôn

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Hình như là làm 30/70 hay sao ấy bác chủ, trước e bị rồi nhưng k phải Mic.
Hàng BH đền 100 còn thằng nv kia ăn 30. Hồi đấy mới mua xe nên e gà nên bị nó chăn.

beefburger

Xe tăng
Nói bảo dại mồm, em mua bảo hiểm xe và CHƯA BAO GIỜ bảo hiểm nó phải đền bù cái gì cho em cả, lần cuối mua bảo hiểm của liberty nó có cái điều khoản giảm trừ gì đó là nếu xe bị những lỗi nhẹ như va quệt dưới 3 triệu thì tự thanh toán mình nghĩ tiền nhỏ ok vậy. thế là xe đi cả năm bị sước vài vết nhỏ cho làm lại tất cũng không quá được cái 3 triệu thế là lại phải móc túi ra thanh toán.
2 năm trở lại đây em không có mua bảo hiểm nữa và em chả phải vướng bận vào bố con thằng nào, vẫn biết rằng có mua có hơn, và bảo hiểm là để phòng bị rủi ro nhưng em thấy cái quan trọng vẫn là ở mình đi và em luôn tự tin vào em hê hê hê

cwise

Xe container
Đây, nếu mua bảo hiểm thì phải như này. Vứt xe vào hãng, sửa xong mang về không phải bận tâm gì cả. Hơi éo đâu mà đi lo mấy cái vớ vẩn.

cwise

Xe container
Nói bảo dại mồm, em mua bảo hiểm xe và CHƯA BAO GIỜ bảo hiểm nó phải đền bù cái gì cho em cả, lần cuối mua bảo hiểm của liberty nó có cái điều khoản giảm trừ gì đó là nếu xe bị những lỗi nhẹ như va quệt dưới 3 triệu thì tự thanh toán mình nghĩ tiền nhỏ ok vậy. thế là xe đi cả năm bị sước vài vết nhỏ cho làm lại tất cũng không quá được cái 3 triệu thế là lại phải móc túi ra thanh toán.
2 năm trở lại đây em không có mua bảo hiểm nữa và em chả phải vướng bận vào bố con thằng nào, vẫn biết rằng có mua có hơn, và bảo hiểm là để phòng bị rủi ro nhưng em thấy cái quan trọng vẫn là ở mình đi và em luôn tự tin vào em hê hê hê
Em giống bác đây, có điều em là xe cỏ ~:>. Hỏng đâu sửa đó. Cùng lắm thì đi bộ.

30L 4588

Xe buýt
Em nghĩ là cụ phải thi đấu với xếp của nó chứ. Hợp đồng nào lại ghi 50-50 thế được.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
phải gặp xếp nó xem thế nào chứ cụ,về luôn thế khéo nó ăn đc của cụ tận 14 củ đấy.......thằng đấy nhân viên có vẹo gi.cứ phải gặp thằng cầm đầu.

Chỉnh sửa cuối:
Các cụ mua bảo hiểm thường chỉ cầm cái "giấy chứng nhận bảo hiểm" mà ít người đòi "điều khoản hợp đồng" - Điều khoản này phải được BTC phê duyệt nhé, bọn BH không tự sáng tác ra được. Trong điều khoản ghi rất rõ quyền lợi và trách nhiệm - Cứ bám vào đấy mà đòi, cò quay vào mắt.

mingjun

Xe tăng
Xong vụ này cụ nhờ cụ A trong hội HL nhà mềnh làm cho chuẩn.

tianan12

Xe đạp
cụ bồi dưỡng cho người ta tí là nhanh gọn ngay :D

kharma

Xe tải
Các cụ mua bảo hiểm thường chỉ cầm cái "giấy chứng nhận bảo hiểm" mà ít người đòi "điều khoản hợp đồng" - Điều khoản này phải được BTC phê duyệt nhé, bọn BH không tự sáng tác ra được. Trong điều khoản ghi rất rõ quyền lợi và trách nhiệm - Cứ bám vào đấy mà đòi, cò quay vào mắt.
cụ chuẩn quá, em thấy dân mình ký tá cái gì là bảo ký vòa đây là ký tuốt chả bao giờ đọc điều khoản... mà các hãng khốn là in chữ bé tý ty dài loằng ngoằng làm bà con ta muốn đọc cũng nản

henryk

Xe buýt
Sao nhiều cụ lận đận về món bảo hiểm thế nhỉ. Em thì ko bao giờ phải bận tâm, cứ có thiệt hại là bảo hiểm 100% ko bàn cãi. Mua BH hãng nào thì đều phải tìm hiểu kỹ chứ, sao lại rước nó về vặt lông mình?!
Cụ chủ tinh thần chiến đấu yếu quá, chưa gì đã buông súng.
Cụ mua bảo hiểm của hãng nào vậy ?

henryk

Xe buýt
Thanks Cụ đã tư vấn.

bodan80

Xe hơi
Trước em có làm bên bảo hiểm 1 thời gian nên cũng biết ít nhiều về bảo hiểm ạ. Cụ làm hồ sơ như vậy thì bảo hiểm nó đền cho cụ 50% là chuẩn rồi cụ ạ. Cụ muốn được bồi thường 100% thì cụ phải có văn bản ủy quyền cho BH đi đòi xe gây tai nạn với cụ. Nếu BH nó trả cụ 100% (mà cụ không ủy quyền cho nó đi đòi xe kia) thì Bộ TC nó thanh tra bắt xuất toán ngay -> BH nó muốn trả cụ 100% cũng không được ạ.
@ Cụ nào bảo bị như cụ chủ mà được BH nó trả 100% thì do chém gió thôi hoặc các cụ không đọc kỹ bb của c.a nó ghi lỗi như nào.
@ Cụ chủ: Vụ này cụ bức xúc là phải thôi. Cái sai ở đây là thằng BH tư vấn cho cụ lúc xảy ra tai nạn và lập bb công an; nó không tư vấn cho cụ làm hồ sơ thế nào cho chuẩn. Cụ cứ gọi cho thằng tư vấn cho cụ mà bổ vào mặt nó, làm ăn như mứt

SPL

Xe container
Tốt nhất là ông nào sai thì đền cho ông đi đúng chứ đợi được mấy thằng BH thì còn khướt, em chả thèm mất tiền cho lũ BH, trừ cái bắt buộc là phải chịu.

TSTA

Xe container
em gặp mấy vụ như này rồi, kể cả Bảo việt, dầu khí. Cụ mà đúng, có ng sai bồi thường thì bảo hiểm ko đền nữa.
Cụ xác định ghi là sai nó mới chịu đền cơ.