Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Riversonvt

Xe đạp
Chào Bác Top và các pac,

Lâu lắm rồi hôm nay em mới được phiền Bác Top tý síu:

Bác cho em hỏi : em đang chay Cerato 2009 full opt. mà muốn kết nối với con Iphone 4 thì phải làm thế nào ah?
vi em kết nối vào nó toàn cho nghe nhạc của IP và khi có điện thoại thì chuông kêu thể hiện ngay trên loa của xe tuy nhiên khi OK để nghe thì lại phải cầm diện thoại lên để nói chuyện ( khong nói chuyện trược tiếp bằng loa của xe được ).
Bác xem chỉ giúp em cách kết nối để em có thể sử dụng luôn la của xe để đàm thoại trong khi em đang chay xe cho nó safety được không ?

Cám ơn Bác nhiều

xedieu

Xe cút kít
Chào Bác Top và các pac,

Lâu lắm rồi hôm nay em mới được phiền Bác Top tý síu:

Bác cho em hỏi : em đang chay Cerato 2009 full opt. mà muốn kết nối với con Iphone 4 thì phải làm thế nào ah?
vi em kết nối vào nó toàn cho nghe nhạc của IP và khi có điện thoại thì chuông kêu thể hiện ngay trên loa của xe tuy nhiên khi OK để nghe thì lại phải cầm diện thoại lên để nói chuyện ( khong nói chuyện trược tiếp bằng loa của xe được ).
Bác xem chỉ giúp em cách kết nối để em có thể sử dụng luôn la của xe để đàm thoại trong khi em đang chay xe cho nó safety được không ?

Cám ơn Bác nhiều
Lúc đó trên iP4 cụ phải chọn cái speaker là Cerato (tên xe của cụ) nó sẽ ra ngoài. Nó có 3 chế độ: loa trong của iP4, loa ngoài của iP4 và loa của xe.

xedieu

Xe cút kít
Năm cùng tháng tận sang quấy rầy cụ Hardtop một phát hi vọng là lần cuối cùng của năm 2010! :D

Hội Tucson - Sorentor chúng em đã có đâu 2-3 xe bị lỗi cảm biến chân phanh, dẫn đến chịu chết, không thể nổ máy được. Em chuẩn bị đi xuyên Việt cũng ngại vụ này quá nên mong bác bớt mấy phút cho em hỏi mấy câu:

1. Khi bị như vậy cách nào để nổ máy được không (đề phòng xe giữa đồng không mông quạnh)?
2. Có thể kiểm tra cái này trước khi lên đường để phát hiện sớm không? Thậm chí có nên thay 1 cái mới vào để đi, cái cũ cất đi sơ cua không?
3. Bọn thường dân chúng em liệu có tự thay được cái món này không cụ?

Cảm ơn cụ!

quyetthang

Xe tăng
Cụ ới, cụ cho em hỏi, xe em New Carens AT 2.0 thì thay dầu máy gì là hịn nhất hả cụ? tks cụ nha%%-

Năm cùng tháng tận sang quấy rầy cụ Hardtop một phát hi vọng là lần cuối cùng của năm 2010! :D

Hội Tucson - Sorentor chúng em đã có đâu 2-3 xe bị lỗi cảm biến chân phanh, dẫn đến chịu chết, không thể nổ máy được. Em chuẩn bị đi xuyên Việt cũng ngại vụ này quá nên mong bác bớt mấy phút cho em hỏi mấy câu:

1. Khi bị như vậy cách nào để nổ máy được không (đề phòng xe giữa đồng không mông quạnh)?
2. Có thể kiểm tra cái này trước khi lên đường để phát hiện sớm không? Thậm chí có nên thay 1 cái mới vào để đi, cái cũ cất đi sơ cua không?
3. Bọn thường dân chúng em liệu có tự thay được cái món này không cụ?

Cảm ơn cụ!
Sao lại chịu chết!!!!!! Nếu nó hỏng, cụ cứ sờ vào cái nút xì tát trên 10 giây là xe nó biết cụ đang cần nổ máy khẩn cấp, máy sẽ nổ ngay, cụ có thể thử bằng cách không đạp phanh (coi như công tắc đã hỏng) và sờ xem sao nào.
Nếu tự thay, các cụ có thể tự làm được, chỉ cần một cái cle 12mm là thay được thôi, tuy nhiên cần chỉnh sao cho cái công tắc vừa chạm vào chân phanh thôi, nếu vào sâu quá, phanh sẽ bị bó và ESP sẽ ngừng làm việc và báo đèn check. Để cho chắc cú, các cụ mua bao vina đến chỗ em, em dạy cho cách thay.

civictau

Xe tăng
Chào cụ "không có tóc" cho cháu hỏi tý về i30 cái. Hôm nọ cháu đến Hyundai Ngọc Khánh (Cổ nhuế) thay bạc thước lái, thay rồi thì không còn thấy tiếng tạch nhẹ (cảm nhận bằng tay khi vô lăng về giữa). Cháu đến chỉnh lại nhưng Ô Tuấn (HD. Ngọc Khánh) bảo là không có tiếng đấy và không chỉnh được. Cụ làm ơn giải đáp giúp cháu, nếu mang xuông HD Minh Khai có chỉnh được không a, trở lại nguyên trạng như ban đầu a. Cam ơn cụ nhièu

civictau

Xe tăng
Chau xin bổ sung để cụ rõ nhé. Xe cháu (2008) đi 2,5 vạn km, khi đi vào đường xấu bị dội lục cục lên tay lái. Một hôm tiện cháu qua HD Ngọc Khánh Cổ nhuế, cậu kỹ thuật tên Dực bảo thay bạc thước lái là hết vì xe của cháu bị lỗi sản xuất. Cháu ngu nghe nó xui dại nên bảo nó đặt hàng thay thì bây giờ bị như thế, mong cụ giúp cho cháu.

civictau

Xe tăng
Cái ông Tuấn HD Ngọc Khánh Cổ nhuế khi nghe cháu bảo về tiếng tạch nhẹ thì lại nói rằng tôi không biết xe này có tiếng tạch đó ... cháu nghĩ bụng, chủ gara mà nói thế thì ôi thôi, mình dại rồi

ASDFDUNG

Xe máy
Bác Top giúp em với

Bác top ơi cho em hỏi chút ạ. Xe em là Kia Forte 2009 mấy hôm nay xe em bị nổi cái đèn hình máy màu vàng. Em xuống HDGP kiểm tra thì a Tuấn dưới đó dùng máy scan bảo xe em bi lỗi cái cảm biến nc làm mát và đã reset nhưng chỉ đc một lúc rồi lại bị. Bác Tuấn kt lại bảo các thông số vẫn bt chạy ko vấn đề gì lúc nào dảnh thì qua thay. Pác có cách nao khác phục ko ạ? Nếu phải thay thì có đắt lắm ko ạ. Bác chỉ giúp e nha. Thank pác

29-751F

Xe hơi
Bác Top nhiệt tình với anh em quá. Em vừa cưới Getz 1.1 xong nhưng chưa biết hỏi gì :D. Chúc bác và toàn thể anh chị em OF năm mới mạnh khỏe, vạn sự như ý. Và an toàn trên từng km.

Hà Tít

Xe buýt
Chào cụ "không có tóc" cho cháu hỏi tý về i30 cái. Hôm nọ cháu đến Hyundai Ngọc Khánh (Cổ nhuế) thay bạc thước lái, thay rồi thì không còn thấy tiếng tạch nhẹ (cảm nhận bằng tay khi vô lăng về giữa). Cháu đến chỉnh lại nhưng Ô Tuấn (HD. Ngọc Khánh) bảo là không có tiếng đấy và không chỉnh được. Cụ làm ơn giải đáp giúp cháu, nếu mang xuông HD Minh Khai có chỉnh được không a, trở lại nguyên trạng như ban đầu a. Cam ơn cụ nhièu
Hix, lần đầu tiên em nghe thấy vụ có tiếng tạch nhẹ khi vô lăng về giữa đấy

xedieu

Xe cút kít
Sao lại chịu chết!!!!!! Nếu nó hỏng, cụ cứ sờ vào cái nút xì tát trên 10 giây là xe nó biết cụ đang cần nổ máy khẩn cấp, máy sẽ nổ ngay, cụ có thể thử bằng cách không đạp phanh (coi như công tắc đã hỏng) và sờ xem sao nào.
Nếu tự thay, các cụ có thể tự làm được, chỉ cần một cái cle 12mm là thay được thôi, tuy nhiên cần chỉnh sao cho cái công tắc vừa chạm vào chân phanh thôi, nếu vào sâu quá, phanh sẽ bị bó và ESP sẽ ngừng làm việc và báo đèn check. Để cho chắc cú, các cụ mua bao vina đến chỗ em, em dạy cho cách thay.
Thôi xong phim! Em sẽ vác 1 tút ba số đến quấy rầy cụ!

kuty

Xe tải
kính bac HARD TOP
em đang chay xe huyndai grand starex số tự động nhập khẩu .Bình thường thì ko sao nhưng vừa rồi e có thay 4 cái lốp BRIDGE STONE rồi cân bằng 4 lốp .
Lúc tham gia giao thông thấy có hiện tượng đổ lái sag phải .Em quay lại ngọc khánh kiểm tra vì trong thời gian kiểm tra các bác thợ bảo kiểm tra hệ thống treo .E lên hãng huyndai PVD kiểm tra thì bảo bị rơ rotuyn lái .E đã thay mới nhưng đi vẫn bị đổ lái. Giờ thì em chẳng biết làm thế nào nữa.
E còn bệnh nữa là khi phanh đột ngột thì vô lăng bị dung dung nữa ạ
Mong bác chỉ giúp e

Chỉnh sửa cuối:

Korea parts

Xe buýt
Năm 2011 đã đến, kính chúc bác Huy cùng gia đình mạnh khỏe !
Chúc toàn thể anh em OF một năm mới an lành và gặp nhiều may mắn !

36M-6979

Xe hơi
chào bác,em muốn hỏi bác chút xíu,em đi SF 2010 SLX,đến 1 tuần nay cứ mỗi sáng cxe em đề rất khó nổ( nút start/stop)em cứ phải bật điện( nhấn nút start để khoảng 10 phút sau đạp phanh nhấn lại start thì máy đề khoảng gần 1 phút mới nổ(như hiện tượng dầu không lên)xe em đi đc 26.000 km.Khi nổ máy đc rồi thì xe lại báo đèn CHECK,đồng thời đèn cảnh báo lùi cứ nháy ,mặc dù đang để số tiến đi thẳng,đcj 1 lúc thì lại nháy đèn cảnh báo có vật cản bên phải đằng sau,mong bác cho lời khuyên

Mr_Khoi

Xe tăng
Hic hic Cụ Top giúp em với.Em đang chay santafe SLX 2007 máy dầu 2.2 một cầu, nhưng khoảng chục ngày gần đây thì xe e có hiện tượng kêu to hơn bình thường,em đã vệ sinh lọc gió và cho xe đi thay dầu mặc dù xe em mới thay dầu chạy dc khoảng 3000km.Sau khi vệ sinh lọc gió và thay dầu thì xe vẫn có hiện tương kêu to hơn và có vẻ khi ga lên yếu hơn bình thường, em lo quá nên cho xe vào gara kiểm tra sau một hồi nghe ngóng mấy chú thợ phán xe em bi dơ bộ cân bằng động cơ( em thấy có chú thợ gọi là hộp cân bằng), và bảo em phải thay cái bộ cân bằng đó giá 5 củ chưa bao gồm công. Em hốt quá và cũng sợ không biết mấy chú đó phán có đung ko nữa, chỉ sợ tiền mất tật mang thì chít.E mong Cụ tư vấn cũng như nghiên cứu giải quyết giúp em ca khó này với ah.Năm mới em cũng xin chúc Cụ top và toàn thể anh em OF sức khỏe, hạnh phúc và tràn ngập niềm vui cũng như thành công trong công việc và trong cuộc sống.Em mong trả lời sớm nhất của Cụ top ah.Thank Cụ

chào bác,em muốn hỏi bác chút xíu,em đi SF 2010 SLX,đến 1 tuần nay cứ mỗi sáng cxe em đề rất khó nổ( nút start/stop)em cứ phải bật điện( nhấn nút start để khoảng 10 phút sau đạp phanh nhấn lại start thì máy đề khoảng gần 1 phút mới nổ(như hiện tượng dầu không lên)xe em đi đc 26.000 km.Khi nổ máy đc rồi thì xe lại báo đèn CHECK,đồng thời đèn cảnh báo lùi cứ nháy ,mặc dù đang để số tiến đi thẳng,đcj 1 lúc thì lại nháy đèn cảnh báo có vật cản bên phải đằng sau,mong bác cho lời khuyên
Xe nhà cụ có vấn đề về điện cụ ạ, nhà cháu dự là bị thiếu "mát" ở đuôi xe đã đến việc bơm nhiên liệu sơ cấp (trong thùng) chạy yếu, nhưng cũng không loại trừ khả năng tương tự nhưng ở phía đầu xe, nơi có "mát" cho ECU, hoặc lọc dầu diesel của cụ bẩn quá, khi đã nổ máy rồi thì cụ ghé tai vào bình dầu xem tiếng bơm chạy có kêu to không.
Theo cháu cụ nên đưa em nó đi viện đi, SLX 2010 mà để thế đi thì người ta cười cho.

Hic hic Cụ Top giúp em với.Em đang chay santafe SLX 2007 máy dầu 2.2 một cầu, nhưng khoảng chục ngày gần đây thì xe e có hiện tượng kêu to hơn bình thường,em đã vệ sinh lọc gió và cho xe đi thay dầu mặc dù xe em mới thay dầu chạy dc khoảng 3000km.Sau khi vệ sinh lọc gió và thay dầu thì xe vẫn có hiện tương kêu to hơn và có vẻ khi ga lên yếu hơn bình thường, em lo quá nên cho xe vào gara kiểm tra sau một hồi nghe ngóng mấy chú thợ phán xe em bi dơ bộ cân bằng động cơ( em thấy có chú thợ gọi là hộp cân bằng), và bảo em phải thay cái bộ cân bằng đó giá 5 củ chưa bao gồm công. Em hốt quá và cũng sợ không biết mấy chú đó phán có đung ko nữa, chỉ sợ tiền mất tật mang thì chít.E mong Cụ tư vấn cũng như nghiên cứu giải quyết giúp em ca khó này với ah.Năm mới em cũng xin chúc Cụ top và toàn thể anh em OF sức khỏe, hạnh phúc và tràn ngập niềm vui cũng như thành công trong công việc và trong cuộc sống.Em mong trả lời sớm nhất của Cụ top ah.Thank Cụ
Rất tiếc là tiếng kêu thì nhà cháu ngồi đây không thể ngahe thấy nhưng nếu thợ đã phán thế thì có vẻ chuẩn đấy cụ ạ vì model cũ của SF hay mắc bệnh này. Tuy nhiên việc phải thay cả cụm cân bằng động có thể không xảy ra vì SF hay bị lỏng bánh răng trung gian dẫn động cho cụm cân bằng động. Bệnh này cụ cũng nên đi viện càng sớm càng tốt vì rất nguy hiểm, lỏng thì nó kêu, nếu cố chạy nó sẽ long ra và hậu quả thì có cụ đã phải thay mất 3/4 cái máy và phải đăng ký lại. SF 2007 thì thợ có thể nhầm với tiếng kêu của bộ tăng dây đai cam, nếu xe cụ đã chạy trên dưới 7 vạn thì nên thay luôn dây cam và tăng, tỳ cam đi cụ nhá!

ngothuanan

Xe tải
cụ Top cho cho cháu hỏi xe cháu get 1.1 hôm nay đi Ninh Bình về cháu thấy kim công tơ mét không hoạt động , điều hòa không mát,hôm trước vẫn bình thường,không biết có phải do tuột mất cái gì ra không?àh mà mấy đứa trẻ con nhà cháu nó làm đổ nước ra sàn xe, không biết có ảnh hưởng điện đóm không?cụ giúp cháu với ?

Trạng thái
Thớt đang đóng