Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongtm

Xe tăng
Nhà cháu dạng VIP cho nên cụ Top phải thí mấy con chuột cho chắc chắn roài mới phục vụ đến cháu cơ hehe:)):)):))
Báo cáo với các bác là chuột bạch đi rồi :21:

Cắm vào cái là máy nó chửi ngay là phăng sần không có, mựa lởm quá các bác ợ. Hy vọng mãi đâm ra lại vỡ mộng :21: :21: :21:

Winstorm07

Xe container
Cái này em đã pót trong thớt trao đổi kinh nghiệm Sorento rồi nhưng em nghĩ chức năng ECO chung cho các loại Kia nên em post thêm vào đây để các cụ tham khảo :

Lưu ý khi sử dụng hệ thống ECO​

Khi bật chức năng ECO có nghĩa là hệ thống sẽ tự động giám sát khả năng tiêu hao nhiên liệu do đó các bác lưu ý 1 số vấn đề sau :

- Tiếng ồn động cơ có thể lớn hơn bình thường
- Độ vọt của xe có thể sẽ giảm --> Chức năng giám sát tiêu hao nhiên liệu hoạt động sẽ giới hạn khả năng vọt của xe dù có đạp lút chân ga.
- Độ lạnh của điều hòa cũng sẽ bị giới hạn
- Tốc độ tối đa khi sử dụng ECO giới hạn ở mức 140km/h

Với những điều kiện sau đây chức năng ECO sẽ kô hoạt động hoặc sẽ tự ngắt:
- Nhiệt độ nước làm mát máy thấp
- Ngay sau khi khởi động máy, nhiệt độ máy còn quá thấp chức năng ECO kô có tác dụng
- Xe đang leo dốc --> Do khi xe đang leo dốc cần một lực kéo lớn do đó chức năng ECO (giám sát tiêu hao nhiên liệu) sẽ không hoạt động
- Khi sử dụng chức năng đi số bán tự động --> Khi sử dụng chế độ số bán tự động, lúc này xe sẽ sang số và hoạt động theo nhu cầu của người sử dụng do đó chức năng ECO sẽ kô hoạt động.

hoangtuanlong

Xe tải
Chào bác Huy,hôm qua vừa đọc quả nút bấm khởi động của bác hôm nay tìm mãi không thấy,bác cho e xin giá để lắp cho Gold nhà em.thank bác

Chào bác Huy,hôm qua vừa đọc quả nút bấm khởi động của bác hôm nay tìm mãi không thấy,bác cho e xin giá để lắp cho Gold nhà em.thank bác
Vâng! Mod bên chợ trời xóa mất rồi vì cho rằng nhà cháu quảng cáo chui hoặc đụng hàng với ai đó.

Giá bán chưa fix cụ ạ, chắc khoảng dưới 200$ cả công lắp đặt.

wahackvn

Xe tải
Em láu táu trả lời hộ bác HT : các hình đó là cảm biến áp suất lốp, theo em biết vợ 2 của bác là I30 CW màu đỏ model 2010 premier nên chác chắn là không có cái option này :69::69::69:
Thế cụ cho cháu hỏi, làm thế nào để mấy cái hình biểu diễn áp suất lốp nó hiện lên trên mặt táp lô ạ?

Winstorm07

Xe container
Thế cụ cho cháu hỏi, làm thế nào để mấy cái hình biểu diễn áp suất lốp nó hiện lên trên mặt táp lô ạ?
Cụ cứ thử xì lốp xe cho nó non hơi đi, nếu có cảm ứng thì nó sẽ hiện cảnh báo trên taplo, còn nếu kô có gì thì có nghĩa là xe cụ kô có cảnh báo áp suất lốp :P:P

lai xe lu

Xe buýt
Cái này là option theo xe cụ à. Còn làm thế nào để nó hiện ra thì bác hỏi bác HT vậy em thì :102:

funcasper2

Xe đạp
Chào bác Huy, lâu nay bác vẫn khỏe và công tác tốt chứ. Mấy hôm nay chẳng hiểu do thời tiết lạnh hay sao mà cái SFE 2008 (HMV) của tôi có hiện tượng khó nổ vào buổi sáng bác a`. Trong ngày mà đề thì xe vẫn nổ ngon còn buổi sáng thì xe giật giật vài phát mới nổ được. Thậm chí nếu để vài ngày mới đi thì đề khó và điều hòa bị reset y như trường hợp của một bác đã hỏi (nguyên nhân cuối cùng tìm ra là do ắc quy). Bác cho tôi hỏi với hiện trạng đó thì liệu có phải do ắc quy không bác?. Xe tôi mới chạy được 3 vạn km. Nếu do ắc quy thật thì liệu HMV có bảo hành cho mục này ko bác? Chân thành cám ơn bác nhiều.

MinhPT

Xe tăng
Bác HT và các bác khác cho em hỏi:
- tháo đèn trần của Kia Morning thế nào ạ? Có phải dùng tô vít mỏng để cậy không?
- Tháo đèn soi biển số của Kia Morning thế nào? Em mở ốp nhựa ra rồi mà không tháo được để thay bóng

Cám ơn các bác,

lucky.win

Xe điện
Cụ Top cho em hỏi với.

Xe của em Kia Carens, máy dầu, MT. Hôm nọ em đi thay dầu máy thấy cậu nhân viên kỹ thuật Trường Hải bảo khi nào chạy đến 2 vạn thì nên thay dầu hộp số, em thấy hơi lạ bình thường cũng phải 5 hoặc 6 vạn mới thay chứ. Theo bác khi được 2 vạn km em có nên thay hay không.

Với xe máy dầu sau bao nhiêu nghìn km thì mình cần phải bảo dưỡng hoặc xúc rửa, cân chỉnh lại kim phun ạ ?

Em cám ơn cụ nhiều.

Máy bị đơ

Xe điện
Báo cáo với các bác là chuột bạch đi rồi :21:

Cắm vào cái là máy nó chửi ngay là phăng sần không có, mựa lởm quá các bác ợ. Hy vọng mãi đâm ra lại vỡ mộng :21: :21: :21:
Xe cụ là xe gì vậy, cụ Top ới còn phơm cái vụ này cái(k)(k)(k)

chinhld

Xe hơi
Bác Top cho em hỏi, xe em SF2010 tự nhiên kính chiếu hậu bên lái có hiện tượng như sau:
- Điều chỉnh, gập, mở bình thường.
- Vào số lùi gương tự cụp nhưng cụp đến mức thấp tối đa, sau đó không tự động lên lại
- Nhớ vị trí không có tác dụng với gương này.
- Không thấy có đèn báo lỗi nào sáng.
Bác bắt bệnh + cách sửa cho em với, cảm ơn bác nhiều!

Jack0211

Đi bộ
Các bác thông củm, em tìm hoài mừ hem thấy chức năng "tìm kiếm trong bài" nó trốn ở đâu mà thớt nj những 80 page, mần từng page chắc em die quá :(. nên em hỏi luôn cho nó nhanh, nếu lỡ có ở những trang trc rồi thì các bác chỉ giùm em ở trang nào. Tình hình là em đang mún bít cụ thế về hệ thống phanh của thèng KIA MORNING 2008 như xy lanh chính là loại 1 buồng hay 2 buồng, trợ lực chân không hay trợ lực thủy lực....!@#$%....etc, em hem có xe nhg đang phải tìm hiểu về nó nhg mà chả có tài liệu j cả, ak bác nào có thông số thì cho em xin luôn :D thks

convoi

Xe buýt
Cụ vào KMC có thứ cho cụ cần đấy:41::41:

wahackvn

Xe tải
đến thay lốp dự phòng mà các cụ còn mù mờ thế thì còn đâu là vợ hai nữa ! mua vợ vwf các cụ phải tìm hiểu chứ , sờ mó quanh tùm lum luôn
Em nói thật, cái gì có thể tý toáy được chứ lốp thì em cá là hiếm có cụ nào tự dưng đang yên đang lành lôi ra thay thử lốp phụ đấy. Vặn đi vặn lại có khi đi đường là teo, bánh rơi ra lúc nào chẳng biết, lúc đấy thì chít.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào bác hardtop!
Hôm nay nhà cháu ra lấy xe để chuyển về bãi gửi xe gần nhà. Xe cháu mới lấy dc có 1 tuần. 2 hôm trước ra vẫn ngon, thế mà hôm nay ra xe ko còn tí điện nào? bấm mở ko mở dc cửa, nhà cháu phải rút chìa ra mở?
Nhà cháu gọi chú thợ quen đến kiểm tra thì thấy hết điện Acquy
Cháu ko biết lý giải tại sao lại thế, trong khi cháu đã kiểm tra kỹ đèn và tất cả tắt rồi. Chú thợ bảo có khả năng do để báo động nên nó kêu còi + đèn liên tục hết điện.
Các bác có kinh nghiệm cho cháu hỏi có thể do báo động dc ko? và chỉ cháu cách tắt với . Cháu ấn nút Hold trên khóa mà ko thấy phản ứng gì
Cháu cám ơn!

Chào bác Huy, lâu nay bác vẫn khỏe và công tác tốt chứ. Mấy hôm nay chẳng hiểu do thời tiết lạnh hay sao mà cái SFE 2008 (HMV) của tôi có hiện tượng khó nổ vào buổi sáng bác a`. Trong ngày mà đề thì xe vẫn nổ ngon còn buổi sáng thì xe giật giật vài phát mới nổ được. Thậm chí nếu để vài ngày mới đi thì đề khó và điều hòa bị reset y như trường hợp của một bác đã hỏi (nguyên nhân cuối cùng tìm ra là do ắc quy). Bác cho tôi hỏi với hiện trạng đó thì liệu có phải do ắc quy không bác?. Xe tôi mới chạy được 3 vạn km. Nếu do ắc quy thật thì liệu HMV có bảo hành cho mục này ko bác? Chân thành cám ơn bác nhiều.
Mấy hôm nay trời không lạnh như đợt trước mà khó nổ thì xe cụ có vấn đề rồi, mà có lạnh thì cũng chẳng ăn thua gì so với HQ. Đài bị reset thì đúng là ắc-quy của cụ nó đến cõi rồi, cụ đưa xe đến xưởng để họ xác định việc bảo hành còn hay hết.

Bác HT và các bác khác cho em hỏi:
- tháo đèn trần của Kia Morning thế nào ạ? Có phải dùng tô vít mỏng để cậy không?
- Tháo đèn soi biển số của Kia Morning thế nào? Em mở ốp nhựa ra rồi mà không tháo được để thay bóng

Cám ơn các bác,
Đèn trần thì đúng là dùng tô-vít mỏng để mở nắp đậy, đèn soi biển số thì dùng tô-vít 4 chấu tháo nắp mi-ca rồi nhổ cái bóng ra, thay bóng mới.

Cụ Top cho em hỏi với.

Xe của em Kia Carens, máy dầu, MT. Hôm nọ em đi thay dầu máy thấy cậu nhân viên kỹ thuật Trường Hải bảo khi nào chạy đến 2 vạn thì nên thay dầu hộp số, em thấy hơi lạ bình thường cũng phải 5 hoặc 6 vạn mới thay chứ. Theo bác khi được 2 vạn km em có nên thay hay không.

Với xe máy dầu sau bao nhiêu nghìn km thì mình cần phải bảo dưỡng hoặc xúc rửa, cân chỉnh lại kim phun ạ ?

Em cám ơn cụ nhiều.
Dầu hộp số thì ít nhất 4 vạn mới phải thay, và với tình hình chất lượng dầu như ta thì cũng khoảng 4 vạn đi kiểm tra vòi phun 1 lần và làm sạch nếu cần thiết. Em chả biết bên KIA họ làm thế nào chứ bên Hyundai thì thường xuyên kiểm tra chất lượng vòi phun khi xe vào xưởng, kiểm hết chừng 5 phút chứ bao nhiêu.

Xe cụ là xe gì vậy, cụ Top ới còn phơm cái vụ này cái(k)(k)(k)
Xe cụ ấy là Caren, muốn cài cái chế độ horn answer feedback như mấy anh Santafe nhưng mà xe lại không có option này.

Bác Top cho em hỏi, xe em SF2010 tự nhiên kính chiếu hậu bên lái có hiện tượng như sau:
- Điều chỉnh, gập, mở bình thường.
- Vào số lùi gương tự cụp nhưng cụp đến mức thấp tối đa, sau đó không tự động lên lại
- Nhớ vị trí không có tác dụng với gương này.
- Không thấy có đèn báo lỗi nào sáng.
Bác bắt bệnh + cách sửa cho em với, cảm ơn bác nhiều!
Xe của cụ bị hỏng hoặc tuột cái cảm biến vị trí mặt gương ở bên trong gương, bệnh này hay bị khi cụ đưa xe đi làm bảo vệ gương, SF nếu hỏng cái này thì chỉ có "bã đậu" mới báo được đèn thôi chứ nó chả báo ở đâu cả. CỤ đưa xe đến hãng đi, nếu "bã đậu" của tụi nó không phán được ra cái gì thì cụ bấm máy cho em, áp máy vào tai chúng nó để em dậy chúng nó cách xử.

Các bác thông củm, em tìm hoài mừ hem thấy chức năng "tìm kiếm trong bài" nó trốn ở đâu mà thớt nj những 80 page, mần từng page chắc em die quá :(. nên em hỏi luôn cho nó nhanh, nếu lỡ có ở những trang trc rồi thì các bác chỉ giùm em ở trang nào. Tình hình là em đang mún bít cụ thế về hệ thống phanh của thèng KIA MORNING 2008 như xy lanh chính là loại 1 buồng hay 2 buồng, trợ lực chân không hay trợ lực thủy lực....!@#$%....etc, em hem có xe nhg đang phải tìm hiểu về nó nhg mà chả có tài liệu j cả, ak bác nào có thông số thì cho em xin luôn :D thks
KM và hầu hết các loại xe con ngày nay đều dùng tổng phanh 2 buồng mạch kép chéo và trợ lực bằng chân không. Trong khuôn khổ thớt này em không thể cung cấp nhiều hơn thông tin, nếu cụ muốn học thì mời cụ qua hãng em có cả núi tài liệu để cụ coppy, cả mềm lẫn cứng.

Thớt cụ chủ đông khách quá. Làm tập mới đi cụ hát tóp
Nhà em là cứ 2x50 thì mới chôn cụ ạ.

KM và hầu hết các loại xe con ngày nay đều dùng tổng phanh 2 buồng mạch kép chéo và trợ lực bằng chân không. Trong khuôn khổ thớt này em không thể cung cấp nhiều hơn thông tin, nếu cụ muốn học thì mời cụ qua hãng em có cả núi tài liệu để cụ coppy, cả mềm lẫn cứng.

Chào bác hardtop!
Hôm nay nhà cháu ra lấy xe để chuyển về bãi gửi xe gần nhà. Xe cháu mới lấy dc có 1 tuần. 2 hôm trước ra vẫn ngon, thế mà hôm nay ra xe ko còn tí điện nào? bấm mở ko mở dc cửa, nhà cháu phải rút chìa ra mở?
Nhà cháu gọi chú thợ quen đến kiểm tra thì thấy hết điện Acquy
Cháu ko biết lý giải tại sao lại thế, trong khi cháu đã kiểm tra kỹ đèn và tất cả tắt rồi. Chú thợ bảo có khả năng do để báo động nên nó kêu còi + đèn liên tục hết điện.
Các bác có kinh nghiệm cho cháu hỏi có thể do báo động dc ko? và chỉ cháu cách tắt với . Cháu ấn nút Hold trên khóa mà ko thấy phản ứng gì
Cháu cám ơn!
Xe ngày nay, bất biết là xe gì nếu để quá 1 tuần mà không đi thì khả năng hết bình là rất cao do có rất nhiều thiết bị điện tử cần nguồn nuôi nó 24/24h. Tuy nhiên cũng không loại trừ các bệnh thật trong đó có bệnh của chính cái bình Ắc-quy. Để chẩn trị kỹ thì cụ phải đưa xe đi viện cụ ạ.

lucky.win

Xe điện
Dầu hộp số thì ít nhất 4 vạn mới phải thay, và với tình hình chất lượng dầu như ta thì cũng khoảng 4 vạn đi kiểm tra vòi phun 1 lần và làm sạch nếu cần thiết. Em chả biết bên KIA họ làm thế nào chứ bên Hyundai thì thường xuyên kiểm tra chất lượng vòi phun khi xe vào xưởng, kiểm hết chừng 5 phút chứ bao nhiêu.

Dạ em cám ơn cụ rất nhiều, như thế dầu hộp số em cứ để đấy đến 4 vạn mới thay. Còn vụ kiểm tra vòi phun theo cụ nên đến xưởng nào của Hyundai ạ ? Giải Phóng, Minh Khai hay Phạm Văn Đồng ?

Trạng thái
Thớt đang đóng