[Funland] Hôn nhân thất bại và bài học

kingkobra

Xe máy
Ai kết hôn cũng mong được cùng người mình thương sống đến đầu bạc răng long. Nhưng đời mà, việc toại ý thì ít mà việc bất toại ý thì nhiều. Chia ly, có lẽ là việc bất toại ý nhất mà loài người phải đối diện. Dù với bất kỳ lý do gì, thì việc bước qua đời nhau đối với những người đã từng là vợ chồng thật chẳng dễ dàng.
Thực tế thì, những người rơi vào hoàn cảnh này hay có khuynh hướng đổ lỗi cho người còn lại. Ít ai nhìn ra nguyên nhân từ phía mình. Và nỗi đau, sự khắc nghiệt trong cách cư xử với nhau nhiều khi theo họ đến tận khi nhắm mắt.
Trong thớt này em, rất mong muốn được lắng nghe những chia sẻ của cccm cùng hoàn cảnh về những điều tích cực hơn khi nói về chuyện li hôn: như những suy nghĩ, hành động văn minh sau li hôn. Hay những bài học được rút ra sau sự cố đó. Để tránh những sai lầm về sau, để sống an yên hơn.
Em không dám múa rìu ở đây. Vì em cũng là một người thất bai. Cccm có cs gia đình HP luôn là idol trong lòng em.
Em hôm nay, so với 4 năm trước tự nhận thấy thay đổi theo hướng tích cực hơn rất nhiều. Không còn thù ghét Ck cũ nữa vì từ sâu thẳm em nhận ra trách nhiệm từ phía mình chứ không hoàn toàn lỗi của lão nữa.
Bài học sâu sắc em nhận ra là:
Chọn sai chồng, nhưng không đủ khéo léo để điều chỉnh những lệch lạc vào quỹ đạo.
Xuề xoà, không chú trọng hình thức.
Dễ dàng bỏ qua khi đối tượng sa ngã.
Hay ngại ngùng khi nói hay có những cử chỉ yêu thương với chồng...
Túm lại là mình cũng đầy lỗi, mà toàn lỗi to đùng.
Biết sai là OK rồi, sửa sai mới quan trọng
Năm mới chúc sớm vui duyên mới

hacvuphong

Xe tăng
Ai kết hôn cũng mong được cùng người mình thương sống đến đầu bạc răng long. Nhưng đời mà, việc toại ý thì ít mà việc bất toại ý thì nhiều. Chia ly, có lẽ là việc bất toại ý nhất mà loài người phải đối diện. Dù với bất kỳ lý do gì, thì việc bước qua đời nhau đối với những người đã từng là vợ chồng thật chẳng dễ dàng.
Thực tế thì, những người rơi vào hoàn cảnh này hay có khuynh hướng đổ lỗi cho người còn lại. Ít ai nhìn ra nguyên nhân từ phía mình. Và nỗi đau, sự khắc nghiệt trong cách cư xử với nhau nhiều khi theo họ đến tận khi nhắm mắt.
Trong thớt này em, rất mong muốn được lắng nghe những chia sẻ của cccm cùng hoàn cảnh về những điều tích cực hơn khi nói về chuyện li hôn: như những suy nghĩ, hành động văn minh sau li hôn. Hay những bài học được rút ra sau sự cố đó. Để tránh những sai lầm về sau, để sống an yên hơn.
Em không dám múa rìu ở đây. Vì em cũng là một người thất bai. Cccm có cs gia đình HP luôn là idol trong lòng em.
Em hôm nay, so với 4 năm trước tự nhận thấy thay đổi theo hướng tích cực hơn rất nhiều. Không còn thù ghét Ck cũ nữa vì từ sâu thẳm em nhận ra trách nhiệm từ phía mình chứ không hoàn toàn lỗi của lão nữa.
Bài học sâu sắc em nhận ra là:
Chọn sai chồng, nhưng không đủ khéo léo để điều chỉnh những lệch lạc vào quỹ đạo.
" Nứa trôi sông không dập cũng gãy
Gái chồng dẫy không chứng nọ cũng tật kia"
Các cụ nói không sai phải không mợ. Cuộc sống gia đình k dành cho những tay mơ. Nó là cái rọ...thật

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Giá đắt nhỉ, 95% các cặp ly hôn xong, sau một thời gian trả giá thấy đắt quá và nuối tiếc nhưng muộn.

Con cái là khổ nhất, thế mới có câu, lấy nhầm vợ khổ 3 đời.

Phụ nữ lúc ly hôn thường hùng hổ tuyên bố, tao bỏ mày tao sẽ lấy đc vài thằng hơn mày. Nhưng đời đâu có đơn giản thế, thằng mà nó hơn chồng mình thì nó tìm gái tơ nó lấy, ngu gì rúc vào gái đã có ck và có con vốn đã nhiều phức tạp.
Single mom em thấy chả có trường hợp nào kết thúc may mắn.

Thường là chỗ chịch chùa cho các phi công già trẻ lẫn lộn, một thời gian già hẳn đi thì thui thủi 1 mình. Nói chung là dại

Hoacomay17

Xe tăng
Ngay câu đầu đã đổ tại chọn sai chồng như thế này thì xem ra chứng tỏ cái tôi của cô chủ thớt còn to lắm :))

binhyen2013

Xe đạp
Nhận xét của bậc “trượng phu “ có khác.
Ngay câu đầu đã đổ tại chọn sai chồng như thế này thì xem ra chứng tỏ cái tôi của cô chủ thớt còn to lắm :))[/QUOTE
" Nứa trôi sông không dập cũng gãy
Gái chồng dẫy không chứng nọ cũng tật kia"
Các cụ nói không sai phải không mợ. Cuộc sống gia đình k dành cho những tay mơ. Nó là cái rọ...thật

Phucyenxanh

Xe điện
Cái quan trọng nhứt là kèn sáo dư lào thì mợ lại ko nói.

Hoacomay17

Xe tăng
Nhận xét của bậc “trượng phu “ có khác.
Không cẩn phải xù lông lên kiểu đó, mình chỉ phản biện thôi, nghe hay không thì tùy mợ vì dù sao mợ cũng ly hôn rồi. Nếu mợ thích nghe lời ngọt ngào thì cứ coi như chưa đọc còm của mình đi. Thuốc đắng dã tật, nhưng ntn thì xem ra dù có ván sau chắc gì đã bỏ cái tôi đi mà rút kn được

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Với em chỉ vợ cả thì còn khó ly hôn, chứ vợ 2 em ly hôn suốt, cứ vài năm là bỏ, lấy một em vợ 2 mới. Tính đến giờ em cũng lấy được 5-6 vợ hai rồi :))

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ lúc ly hôn thường hùng hổ tuyên bố, tao bỏ mày tao sẽ lấy đc vài thằng hơn mày. Nhưng đời đâu có đơn giản thế, thằng mà nó hơn chồng mình thì nó tìm gái tơ nó lấy, ngu gì rúc vào gái đã có ck và có con vốn đã nhiều phức tạp.
Thằng nhiều tiền thì nó lại chả kiếm gái tân nó lấy, ngu gì mà rúc vào mấy mẹ single mom, zưng mà chơi bời thì được :))

cuongdiv

Xe container
E vào hóng, gạch đá bắt đầu bay :))

cuong1903

Xe tăng
Dài quá e không đọc hết được.
Chỗ e có ông "thất bại 3 lần" rồi. Mọi người đều bảo: M! Chỉ có hắn là đại gia mới làm được điều đó.
.
.
Chợt nhớ ông lão Lê Ân, thất bại gì mà lắm thế.

đen_đá

Xe buýt
Ko còn tình cảm yêu đường nhưng vẫn có tình thương, dù gì cũng là người đã sinh ra các con của mình. Giúp được gì vẫn giúp, chỉ mỗi cái vẫn giận là không chăm sóc và nuôi dạy con được tử tế. Giờ về nhà chơi toàn nói trống không với mọi người, con học đến đâu và như thế nào cũng không biết. Không cùng nhận thức nó khổ lắm, thương con mà không biết làm thế nào

jafwm

Xe điện
Nếu có thể chỉ là hãy ký hợp đồng hôn nhưn chẳng hạn, thời hạn cứ tối đa 5 năm sau đoá xem xét ký tiếp...chứ cái tờ hôn giấy hôn thú hiện thời nó không có thời hạn...mà có mấy ng vưỡn muốn bỏ ngang giữa chừng và đã bỏ như nhà cháo đơi! Hai...zaaaa!

scorp8x

Xe container
Dài quá e không đọc hết được.
Chỗ e có ông "thất bại 3 lần" rồi. Mọi người đều bảo: M! Chỉ có hắn là đại gia mới làm được điều đó.
.
.
Chợt nhớ ông lão Lê Ân, thất bại gì mà lắm thế.
Công nhận :D những ông đang "thành công" gato với các ông "thất bại" nhiều lần bỏ mịa :D Mi Tu

carat

Xe buýt
Em cũng đang ly thân, đang trên bờ vực ly hôn. Thật sự buồn và thương con cccm ạ.

xebetong

Xe container
Nhân thớt này cháu có một câu hỏi:
"Lấy nhau để làm gì?"
Cháu đặt câu hỏi này với rất nhiều người, nhưng thật ngạc nhiên là câu trả lời rất rộng. Đôi khi, ngay cả vợ chồng mà câu trả lời không giống nhau.
Nhiều người không có câu trả lời.
Câu hỏi này nghe vẻ đơn giản nhưng chả lời rất khó :)
Em thì vợ nó đòi cưới, lấy rồi thì phải có trách nhiệm thôi, đến giờ đã được 15 năm em vẫn không có câu trả lời :)