Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gau_soc

Xe hơi
Nhưng nhìn thấy cái bộ corrolla 2009 xịn thích thật
Thấy tiếc tiếc vì không lắp đc vào xe mình

bluestar2006

Xe container
Em cũng nghĩ vậy. Trưa nay em thử gắn chỉ có mỗi 1 cách là phá cái vách ngăn ra thôi
Nhưng thực sự là ko ổn
Hiện xe của em đã có đài nguyên bản + 01 đầu JVC rồi
Nếu cần chắc lắp thêm 1 cái tẩu USB nhỉ
Ái chà, bác chơi dữ vậy, làm gì mà dùng đến 2 cái đầu, tốn điện chết. :))
Bác mà lắp vào cái hộc đựng đồ ở giữa thì dễ, vì cái vách ngăn ở đó nhấc 1 cái ra liền, còn cái ở vị trí nguyên bản cứ để làm cảnh vậy.

Mà em CD5 của mình bỏ 1 máy thôi đã không chạy được rồi bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Gau_soc

Xe hơi
Em muốn đầu cái tẩu MP3 để chạy thẳng bằng USB cắp thẳng vào chỗ lấy điện châm thuốc ý mà
Hôm trước xe em bỏ 1 máy nó vẫn chạy đc, nhưng nó nhẩy cà tăng lên bác ạh

Gau_soc

Xe hơi
Vâng, chính xác là như vậy.
Lúc đó côn ga thật khó khăn
Em thay nguyên bộ bugi bây giờ chạy phe phé:21:

nguyenanhson113

Xe tăng
Nhưng nhìn thấy cái bộ corrolla 2009 xịn thích thật
Thấy tiếc tiếc vì không lắp đc vào xe mình
Đóng cái hộp đèm đẹp đặt bộ đầu đấy vào chỗ để đồ ghế sau bác ợ! Vậy là khỏi tiếc, khi cần vẫn phát huy được!:21: (bác giống tôi - thuộc loại tham vãi!)(b)

tranducpr

Xe máy
Ái chà, bác chơi dữ vậy, làm gì mà dùng đến 2 cái đầu, tốn điện chết. :))
Bác mà lắp vào cái hộc đựng đồ ở giữa thì dễ, vì cái vách ngăn ở đó nhấc 1 cái ra liền, còn cái ở vị trí nguyên bản cứ để làm cảnh vậy.

Mà em CD5 của mình bỏ 1 máy thôi đã không chạy được rồi bác ạ.
Ô các bác làm em tò mò quá. Cái máy có 4 bugi, vậy chết 1 hoặc 2 cái là cả xe không nổ được à các bác. làm thế nào để biết được bugi nó chết, nó sắp chết hoặc có nguy cơ chết nhỉ các bác ?, hôm nào em phải về tháo tung 4 cái bugi ra chơi xem nó thế nào :P

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhson113

Xe tăng
Ô các bác làm em tò mò quá. Cái máy có 4 bugi, vậy chết 1 hoặc 2 cái là cả xe không nổ được à các bác. làm thế nào để biết được bugi nó chết, nó sắp chết hoặc có nguy cơ chết nhỉ các bác ?, hôm nào em phải về tháo tung 4 cái bugi ra chơi xem nó thế nào :P
Tháo 4 cái ra, vẫn cắm tẩu, đặt nằm cạnh nhau, nhờ Gấu đề thử, cái nào điện đánh toe toét thì ném đi (hoặc rửa sạch sau này cho F1 chơi đồ hàng). Còn lại đều phải tia lửa xanh lét, chụm, đều....
Biết mỗi thế nên chỉ phét lác được thế thôi...:P
À thêm: cái nào chấu mòn vẹt cũng vứt nốt!

bluestar2006

Xe container
Tháo 4 cái ra, vẫn cắm tẩu, đặt nằm cạnh nhau, nhờ Gấu đề thử, cái nào điện đánh toe toét thì ném đi (hoặc rửa sạch sau này cho F1 chơi đồ hàng). Còn lại đều phải tia lửa xanh lét, chụm, đều....
Biết mỗi thế nên chỉ phét lác được thế thôi...:P
À thêm: cái nào chấu mòn vẹt cũng vứt nốt!
Em có ý kiến là nên thay cả bộ 4 cái mới cho nó đồng đều bác ạ. Còn cái cũ nào tốt bác cứ để trong cốp để dự phòng thôi.

Còn V2 bác tranducpr thì chưa phải nghĩ đến đoạn này đâu, cứ vô tư đã, :). Trước lúc tháo bugi ra nghịch nhớ phải thổi hết bụi, cát trong hốc ra nhé - đề phòng cát lọt vào buồng đốt.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhson113

Xe tăng
Em có ý kiến là nên thay cả bộ 4 cái mới cho nó đồng đều bác ạ. Còn cái cũ nào tốt bác cứ để trong cốp để dự phòng thôi.

Còn V2 bác tranducpr thì chưa phải nghĩ đến đoạn này đâu, cứ vô tư đã, :). Trước lúc tháo bugi ra nghịch nhớ phải thổi hết bụi, cát trong hốc ra nhé - đề phòng cát lọt vào buồng đốt.
Ông này vẫn là sư phụ! :77:

leica

Xe tải
Còn V2 bác tranducpr thì chưa phải nghĩ đến đoạn này đâu, cứ vô tư đã, :). Trước lúc tháo bugi ra nghịch nhớ phải thổi hết bụi, cát trong hốc ra nhé - đề phòng cát lọt vào buồng đốt.[/quote]

E cũng hay kiểm tra bugi, nếu khi cảm giác xe ko ngọt ngào là em xem bugi trước tiên, có lần đi thấy có vẻ hơi ì em tháo ra kiểm tra ngay, đôi khi phát hiện ra 1 bugi kém lửa hơn chính vì thế có lúc thoảng qua xe ì nhưng cảm nhận lại ko thực sự như bị bỏ 1 máy thế là em thay con khác vào đúng như mình đoán, xe ngọt hẳn..hehe..Trước em hay tích một bộ trên xe, chẳng nhớ tên hãng nào vì mua của người quen, các bác cho em hỏi bay giờ mua 1 bộ loại nào thì ngon nhất, cho e biết tên tuổi, rổ giá để em làm bộ dự phòng khi chẳng may giữa đường ah.Thanh ciu các bác nhiều nhiều

Cuabien

Xe điện
E cũng hay kiểm tra bugi, nếu khi cảm giác xe ko ngọt ngào là em xem bugi trước tiên, có lần đi thấy có vẻ hơi ì em tháo ra kiểm tra ngay, đôi khi phát hiện ra 1 bugi kém lửa hơn chính vì thế có lúc thoảng qua xe ì nhưng cảm nhận lại ko thực sự như bị bỏ 1 máy thế là em thay con khác vào đúng như mình đoán, xe ngọt hẳn..hehe..Trước em hay tích một bộ trên xe, chẳng nhớ tên hãng nào vì mua của người quen, các bác cho em hỏi bay giờ mua 1 bộ loại nào thì ngon nhất, cho e biết tên tuổi, rổ giá để em làm bộ dự phòng khi chẳng may giữa đường ah.Thanh ciu các bác nhiều nhiều
Cụ nên mua bugi platinum hiệu Bosch (Giá khoảng 45k/chiếc) thử xem, trước em chạy CD5 toàn dùng loại này chạy rất ngọt máy. Cái xe này ngoài Bugi ra các cụ nên chú ý đến lọc gió, bướm ga và các đường ống hơi bù ga và điều chỉnh nhuần nhuyễn thì xe chạy mới mát máy và đạt hiệu suất tối đa được.

hat65

Xe điện
Cụ nên mua bugi platinum hiệu Bosch (Giá khoảng 45k/chiếc) thử xem, trước em chạy CD5 toàn dùng loại này chạy rất ngọt máy. Cái xe này ngoài Bugi ra các cụ nên chú ý đến lọc gió, bướm ga và các đường ống hơi bù ga và điều chỉnh nhuần nhuyễn thì xe chạy mới mát máy và đạt hiệu suất tối đa được.
các

các bác đi CD5 em nghĩ cũng không cần thiết phải chọn buzi quá tốt sẽ hơi lãng phí. quan trọng là chỉnh CHK sao cho buzi lên màu gạch máy vừa khỏe, tốn ít xăng, buzi lại bền

khuepm

Xe hơi
Kính các bác cho em hỏi về cái đèn ở nóc xe phía trong xe ấy.
Em mở cửa ra, hoặc bật nó buổi tối mỗi khi cần nhìn gì trong xe thì chẳng có tác dụng gì vì nó tù mù chẳng nhìn rõ được cái gì ở trong xe, cụ thể là nhìn mặt người ngồi cạnh mình còn khó. Em đoán là chắc bóng đang có trên đèn nóc xe không có công suất phù hợp với cần thiết. Mà em sở vào bóng sau khoảng 5 phút đén sáng thì nóng bỏng tay luôn.
Vậy em hỏi kinh nghiệm các bác là thường thường các bác đi xe buổi tối, bật đèn nóc khi cần, hoặc thường nhất là mở cửa có thấy nó sáng nhìn rõ mọi đồ đạc trong xe như tay phanh, tay côn không ạ? giả sử khi đó không bật đèn pha, không có đèn đường. Kinh nghiệm thứ 2 là thay cái bóng này các bác cho ý kiến là nên mua công suất bi nhiêu?
Cảm ơn các bác.

Gau_soc

Xe hơi
Chào bác Khuepm,
Em cũng bị giống bác. Cái đèn trần nó bị nóng chẩy cả tiếp điểm do mình để bóng công suất lớn đấy.
Hôm trc em ra 6 - Đỗ Ngọc Du, họ bảo 160k bộ đó
Em tiếc tiền nên chưa mua:ohmy::ohmy:

bluestar2006

Xe container
Em mở cửa ra, hoặc bật nó buổi tối mỗi khi cần nhìn gì trong xe thì chẳng có tác dụng gì vì nó tù mù chẳng nhìn rõ được cái gì ở trong xe, cụ thể là nhìn mặt người ngồi cạnh mình còn khó. Em đoán là chắc bóng đang có trên đèn nóc xe không có công suất phù hợp với cần thiết. Mà em sở vào bóng sau khoảng 5 phút đén sáng thì nóng bỏng tay luôn.
Vậy em hỏi kinh nghiệm các bác là thường thường các bác đi xe buổi tối, bật đèn nóc khi cần, hoặc thường nhất là mở cửa có thấy nó sáng nhìn rõ mọi đồ đạc trong xe như tay phanh, tay côn không ạ? giả sử khi đó không bật đèn pha, không có đèn đường. Kinh nghiệm thứ 2 là thay cái bóng này các bác cho ý kiến là nên mua công suất bi nhiêu?
Cảm ơn các bác.
Có cái để độ rồi các bác nhỉ. Có nhẽ nên kiếm đèn LED trắng lắp vào, vừa không nóng vừa sáng - nhưng phải chế đấy, chứ chẳng ai thiết kế riêng cho CD5 mấy thứ này đâu.

Còn tạm thời trong lúc chưa độ được, thì công suất bóng đèn trần là 10W các bác ạ.

viper2007

Xe điện
@Khuepm
Xe em hồi mới lấy, cái đèn đó bị hỏng cái công tắc, em ra mua mới cả cụm 150k, về lắp sáng lắm, cái nắp nhựa mới nó trắng xanh (cãi cũ lâu ngày nó ố như ngâm bùn) Dùng 2 năm chưa thấy hỏng gì :67:

bluestar2006

Xe container
@Khuepm
Xe em hồi mới lấy, cái đèn đó bị hỏng cái công tắc, em ra mua mới cả cụm 150k, về lắp sáng lắm, cái nắp nhựa mới nó trắng xanh (cãi cũ lâu ngày nó ố như ngâm bùn) Dùng 2 năm chưa thấy hỏng gì :67:
2 năm sao hỏng được. Xe em gần 6 năm có sao đâu, thậm chí bóng đèn nó cũng chẳng thèm cháy.

nguyenanhson113

Xe tăng
Các bác bớt chút thời gian giúp tôi vụ này:
Tôi có con CD5 đời 2000, đang định làm lại hơi và một số bênh khác. Gara nó báo giá thế này: (méo hết cả mồm!:redface:)
KIA CD5:
Pit ton + xec mang : 1.700.000d
Bạc biên + Banie: 550.000d
Hộp gioăng đại tu: 600.000d
Căn dọc trục cam: 190.000d
Dây cam: 250.000d
Bi tăng cam: 350.000d
Lọc dầu máy: 45.000d
Lọc xăng: 40.000d
Doa xi lanh: 400.000d
Mài trục cơ + ép ắc: 250.000d
Công thợ: 1.500.000d

Phớt láp: 190.000d
Phớt số: 120.000d
Keo gioăng: 50.000d
Giảm sóc sau (2 chiếc): 1.050.000d
Giảm sóc tr­ước (2 chiếc): 950.000d
Dầu số: 200.000d
Công thợ: 700.000d

Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp tôi với!:'(

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cảm ơn các bác.
En chả bao giờ dùng cái đèn đấy, nhưng bật lên thì nó sáng lắm, bác cứ thay luôn cả cụm cho nó lành. Hạt dẻ mà

leica

Xe tải
Cảm ơn các bác.
Em thì mua cả cụm ở chỗ 17 Đỗ ngọc Du về cắm vào sáng lắm, cả cụm em nhớ không nhầm thì 150 ngàn của Hyundai các bác ah. bóng màu trắng sáng.địa chỉ và ĐT của ông Quân 17 DND em đã post lên hình như là ở "kia CD5 niềm tự hào tập 1" đấy ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng