[Funland] Mỡ kín gan rồi cccm...có phương thuốc nào k ợ?

CV99

Xe buýt
Revive nhé
Mua thuốc này Hàn quốc
Đứa em.họ của em từ độ 3 về độ 1
Cụ cho e cái hình đc k? E search nó ra cái này. Hờn quốc thì e nhờ mua đc cụ ạ
Search ra cái này, hờn quóc sao hộp chữ việt nam cụ nhể?

Hoàng A Mã

Xe điện
em làm 2 tăng cách nhau 20 ngày nhân tiện uống nước chanh buổi sáng vừa giảm cân vừa tiêu diệt tế bào ung thư (nếu có). + cả 2 tăng giảm 6 cân. Tất nhiên sẽ có nhiều cách giảm cân nhưng cách của em là hiệu quả cao cho việc đốt mỡ thừa ở gan và máu. 2 tác nhân gây ra nhiều bệnh nan y nguy hiểm như ung thư, huyết áp. Cụ áp dụng thì cứ tham khảo, tài liệu trên mạng rất nhiều. Chúc cụ mạnh giỏi
Uống nước chanh buổi sáng tiêu diệt ung thư à ? Mới nghe,

DONGVN

Xe tải
Híc, ăn 70g thịt có nghĩa là chưa đc 1 lạng vs thêm ít rau nữa thì căng nhỉ... :) ... Để e thử ngay đầu tuần xem tn...e để ý e ăn ít buổi trưa (đặt biệt là ít thịt) đến 5.6h là như tụt huyết áp, chân tay run luôn, cứ phải làm cái j có tý đường vào 1 lúc mới đỡ...chưa giải thích đc cái này
Đầu tiên cứ ăn nhiều đạm cho quen, làm chặt ngay từ đầu khó lắm. Em 2 tuần đầu tiên 8 bữa nhậu mà vẫn giảm 5kg. Kỷ niệm 5kg chén ngay 1 bữa lòng lợn túy lúy...

CV99

Xe buýt
Đầu tiên cứ ăn nhiều đạm cho quen, làm chặt ngay từ đầu khó lắm. Em 2 tuần đầu tiên 8 bữa nhậu mà vẫn giảm 5kg. Kỷ niệm 5kg chén ngay 1 bữa lòng lợn túy lúy...
:)). E thì chưa đọc kỹ nhưng nghe cái quả đc ăn thoải mái mỡ,dầu...nghe cũng hơi lạ, thảo nào có nhiều cụ cũng phản đối kiểu keto này

DONGVN

Xe tải
:)). E thì chưa đọc kỹ nhưng nghe cái quả đc ăn thoải mái mỡ,dầu...nghe cũng hơi lạ, thảo nào có nhiều cụ cũng phản đối kiểu keto này
Cụ phải vào group Dr.Viễn keto rồi đọc các bài của bs Viễn trên cơ sở dịch từ các công trình nghiên cứu khoa học trên TG (có bản gốc đi kèm). Nôm na là mỡ để nuôi não nên mới bắt đầu phải ăn mỡ thì mới kg bị mệt, còn tinh bột và đường đều tạo thành glucose và loại này nó bắt gan làm việc rất nặng và tích mỡ...bla bla
Ăn kiểu này sau 2 tuần cơ thể chuyển sang cơ chế ketosis thì mình giảm đầu vào để đốt mỡ thừa. VD cụ nặng 70kg cần 2500 calo/ngày. Nếu cụ nạp 2000 calo thì 500calo thiếu nó sẽ lôi mỡ thừa ra đốt để bù chỗ calo thiếu đó...rất nhàn ạ! Trong khi tập gym mệt đứt hơi mới tiêu đc 300 calo...he he

xdthienha

Xe điện
Em đây.
Gan ngiễm mỡ cấp độ 2, máu nhiễm mỡ, acid uric 550.
Cũng coi thường nhưng khi nằm viện thấy bác giường bên cạnh đi nên hãi quá về tập tành.
Khổ cái mồm đếch kiêng đc nên chọn giải pháp ăn nhiều tập nhiều.
Kết quả sau 2 năm giảm từ 82kg -71kg.
Gan và máu sạch bong, Acid uric 411.
Em chỉ dùng thuốc khi điều trị áp xe gan thôi còn không dùng thêm thuốc nào khác.
- Ăn theo chế độ Clean eating: những đồ chế biến đơn giản, rất ít mỡ (đổi toàn bộ dầu ăn sang dầu olive), ăn nhiều đồ luộc, bỏ hăn đồ ăn nhanh. (2 thứ hạn chế là mỡ và tinh bột). Ít uống rượu bia (đổi hết các loại bia sang bia bỉ - dùng đồ họn đắt tiền nên tiếc uống ít).
- Tập: chủ yếu các bài tập tim mạch: cardio (em huấn luyện viên ở trung tâm fitniss hướng dẫn 1 tuần). Mỗi ngày tập 1 tiếng (bài tập do HLV thiết kê, hôm nào ăn nhiều thì tập nhiều).
Riêng ngày chủ nhật tháo khoán, không tập ăn thoải mái (vẫn hạn chế mỡ và tinh bột).
Bia Bỉ nó ít đường với mỡ hơn hả cụ. Cụ cho vài nhãn bia được ko, em dùng. Em toàn chơi Corona. Hic.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đi bộ ko ăn thua cụ ơi, năng lượng tiêu ít lắm, phải chạy bộ.

P/s: em cũng đang béo quá mà chỉ đi bộ ngày 30-40p dc thôi, ko chạy dc. Biết là ko hiệu quả giảm béo nhưng cho người nó vận động đỡ ù lì.
Cụ cứ bắt đầu chạy đi. Lúc đầu chỉ chạy được một đoạn rất ngắn thôi, nhưng cụ sẽ ngạc nhiên về khả năng của mình đấy.
Đi bộ không có tác dụng gì đâu.

jazzzzz

Xe lăn
Bia Bỉ nó ít đường với mỡ hơn hả cụ. Cụ cho vài nhãn bia được ko, em dùng. Em toàn chơi Corona. Hic.
Không phải đâu: giá nó đắt nên uống ít hơn thôi, nếu ra quáng cũng ít bị rủ rê, không bị ép và đương nhiên nó cũng ngon nữa.

hai rau pham

Xì hơi lốp
E cũng bị đây, đang đợi rảnh đi test lại xem sao

Ni No Kuni 2

Xe điện
Do cả cơ thể cụ nữa, nhiều người ăn uông nhậu tốt mà ko sao do cơ thể họ đào thải và chuyển hóa tốt. Mình ko đc như thế thì phải tập cụ ạ, ko có cách nào khác.

happyhn

Xe container
Vâng, chanh e cũng uống nhưng lười nên ko đều đặn. Cảm ơn bác, hy vọng hè này giảm thêm dc 3kg là em vui rồi :))
Chúc cụ như ý. Chanh uống buổi sáng trưa ăn gì nên nếu thường xuyên trong thời gian dài sẽ ảnh hưởng dạ dày. Cụ có thể ưống 0 đều hoặc làm 1 tăng liền mạch 20 ngày kèm theo nhịn ăn. Sau đó có nhịn bữa sáng nữa hay 0 cũng nên dừng Chanh sẽ bảo đảm cho dạ dày hơn. Mách cụ 1 chiêu nữa do 1 chuyên ra dinh dưỡng dạy em : ăn rau trước ăn cơm thịt sau. Nhà em giờ vào bữa là chia rau cho các xuất để ăn ngay và luôn. Hoàn thành mới dược phép ăn cơm thịt. Ăn thế này bảo đảm cho dạ dày ... và quan trọng là chống ung thư. Cụ cũng biết giờ ung thư tràn lan (đây là bệnh của XH phát triển) Ung thư phụ thuộc vào 3 yếu tố để hình thành & phát triển : ô xy + nhiệt độ + a xít trong cơ thể. Ăn rau là nạp kiềm để hoà tan a xít + tập để có nhiều ô xy + thân nhiệt cao. Hơi dài dòng mà có thể cụ cũng nắm rõ rồi. Em cứ còm đây để cụ mợ nào chưa để ý thì có thể sẽ lưu tâm :D

happyhn

Xe container
Uống nước chanh buổi sáng tiêu diệt ung thư à ? Mới nghe,
Cụ cứ cop paste gu gồ chắc sẽ ra nhiều kết quả về việc này. Em cũng chỉ thấy trên mạng chia sẻ về 1 lời khuyên của 1 bác sỹ nước ngoài nào đó. Họ giải thích cũng có phần khoa học nên cũng nhiều người làm theo đấy

KatKik

Xe điện
Nặng mà suy được gan thì chắc là tầm iron man rồi cụ. Tập cardio 30' ăn thua gì
Tập chuẩn thì 10' là mệt đứt hơi rồi cụ ơi. Cụ tìm mấy clip các bài tabata tham khảo.

happyhn

Xe container
Do cả cơ thể cụ nữa, nhiều người ăn uông nhậu tốt mà ko sao do cơ thể họ đào thải và chuyển hóa tốt. Mình ko đc như thế thì phải tập cụ ạ, ko có cách nào khác.
Câu này của cụ chuẩn này. Con người ta có người ốm vặt triền miên. Có người cả đời chưa đặt chân đến cổng viện. Có ông cụ 82 tuổi trên Hàng Bún vẫn phải đi cặp để tháng đôi lần. Giờ ông con giai gần 60 tuổi, đêm nào cũng vũ trường ôm eo mấy mụ sồn sồn tuần 1 hoặc 2 chiếc.
Em có ông bạn bên Tân Mai bụng to như cái trống nhưng mà đi xét nghiệm gan với máu chả có tị mỡ nào. Mỗi tội 2 con gái nên 55 rồi vẫn vác cuốc đi bổ cho ra thèng con giai :))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Câu này của cụ chuẩn này. Con người ta có người ốm vặt triền miên. Có người cả đời chưa đặt chân đến cổng viện. Có ông cụ 82 tuổi trên Hàng Bún
vẫn phải đi cặp để tháng đôi lần. Giờ ông con giai gần 60 tuổi, đêm nào cũng vũ trường ôm eo mấy mụ sồn sồn tuần 1 hoặc 2 chiếc.
Em có ông bạn bên Tân Mai bụng to như cái trống nhưng mà đi xét nghiệm gan với máu chả có tị mỡ nào. Mỗi tội 2 con gái nên 55 rồi vẫn vác cuốc đi bổ cho ra thèng con giai :))
Ông cụ 82 cụ kể căng nhể. Mong mình đến 82 vẫn đc thế =))

happyhn

Xe container
Ông cụ 82 cụ kể căng nhể. Mong mình đến 82 vẫn đc thế =))
Có sức khoẻ là tiên nhưng cụ được như cụ 82 kia thì cũng chả sướng gì đâu. Ngồi nói chuyện cụ í bẩu tầm này kiếm được bà chiều mình khó như lên giời. Được rồi thì bà í có chịu mình 0? Nhiều lúc ngồi hàng nước vỉa hè nhìn mấy con 4 mấy phơn phởn đi qua nnuố nước bọt cũng nghẹn. kkk

CV99

Xe buýt
Cụ phải vào group Dr.Viễn keto rồi đọc các bài của bs Viễn trên cơ sở dịch từ các công trình nghiên cứu khoa học trên TG (có bản gốc đi kèm). Nôm na là mỡ để nuôi não nên mới bắt đầu phải ăn mỡ thì mới kg bị mệt, còn tinh bột và đường đều tạo thành glucose và loại này nó bắt gan làm việc rất nặng và tích mỡ...bla bla
Ăn kiểu này sau 2 tuần cơ thể chuyển sang cơ chế ketosis thì mình giảm đầu vào để đốt mỡ thừa. VD cụ nặng 70kg cần 2500 calo/ngày. Nếu cụ nạp 2000 calo thì 500calo thiếu nó sẽ lôi mỡ thừa ra đốt để bù chỗ calo thiếu đó...rất nhàn ạ! Trong khi tập gym mệt đứt hơi mới tiêu đc 300 calo...he he
Cám ơn cụ, rát thú vị