[Funland] Nhà mất nóc các cụ ạ

mone

[Tịch thu bằng lái]
Khuyên chân thành là cụ nên dấn thân ra ngoài làm. Đừng mơ mộng nghĩ rằng nhảy ra ngoài đã lương cao hẳn ngay lập tức, nó khắc nghiệt hơn nhưng chắc chắn cơ hội cụ nâng cao thu nhập là có nếu cụ có bản lĩnh và tỉnh táo. Tư nhân hay doanh nghiệp họ cũng không ngu đâu. Đi tuyển mấy người lớn tuổi ở nhà nước thực tế chả có chuyên môn năng lực nhiều. Em đăng tuyển thấy nhiều cụ lớn tuổi hơn đang làm bộ ngành (Cấp BỘ nhé) nộp đơn mà cũng ko ấn tượng với ai vì kinh nghiệm của họ khá hạn chế so với cái mình cần.
Ko ra ngoài được vì sợ ông già cụ ấy thì phải. Nếu em ko nhầm thì cụ này đã đăng chuyện 1 lần ở nick khác. Ông già xin cho vào làm chỗ đấy. Nói chung chả có tiếng nói gỉ trong cuộc sống

Thanhtranbk

Xe buýt
Vợ chồng em tự chủ về kinh tế, lương thưởng của em auto chuyển sang tk vợ để lo cho gia đình, phần loằng ngoằng em giữ chi tiêu cá nhân cuối năm 2 vc tổng kết xem còn bao xèng, em cứ mặc định khoản lương thưởng auto hết cho đỡ đau đầu.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, nhìn thấy nguyên nhân và hướng đi rồi thì triển thôi. Than thở ích gì đâu cụ.
Làm thằng đàn ông lương có 5tr thì trẻ con nó cũng khinh chứ nói gì vợ.
Bỏ nhà nc, lên mục tiêu thu nhập 20 củ bằng vợ đã. Đạt dc nó sẽ nhìn mình khác.
Nói chung đàn ông mà ko trụ cột dc gia đình thì sớm nhọ thôi cụ.
Cụ này chuẩn này, làm thằng đàn ô k kiếm đc ra tiền thì bách nhục lắm, giống đàn bà nó mà kiếm ra tiền thì lên mặt khinh chồng, khinh nhà chồng lắm, Cụ vẫn hạnh phúc vì nó chưa vác ra so với mấy ô hàng xóm là may rồi. Tiền của nó thì kệ con mẹ nó mấy trăm tri thì là éo gì mà Cụ phải soi vào nó hèn người ra, tốt nhất là nghĩ cách tự kiếm đi k trước sau Cụ còn ăn cái sừng trên đầu nữa đấy

Hangtuyen

Xe tải
Tóm lại con cụ cụ nuôi,làm nhà nước lương thấp thì ra ngoài kiếm cái khác mà làm.Như cụ nói vợ đi làm cả tuần mới về thì coi như vợ hờ của thằng khác đi cho nhẹ nợ.Em xin lỗi nói thẳng

vuongnvmazoil

Xe tải
Website
www.maybomxangdau.net
Cái sai lầm lớn nhất là cố bám mấy ông nhà nước! Nước còn nhưng nhà thì tan. cụ cứ nhảy ra ngoài làm, còn trẻ thì còn cơ hội , việc thì nhiều có điều chịu được hay ko thôi....Cu nhà em mới chưa 2 t ông bà nội ngoại đều xa có 2 vc vẫn ok. Quan trọng là ban thân mình cụ ạ! chúc cụ sớm ổn định

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ạ đầu e bị làm sao, nếu như vợ em nó làm sổ tiết kiệm đứng tên vợ em thì bình thường, nhưng mang tiền cho mẹ vợ, cho thằng em mượn tiền mua xe, là cụ cụ chấp nhận được người vợ luôn mang tiền về nhà ngoại không ạ
Cụ chưa hiểu hết bản chất vấn đề rồi, đầy con nó còn mang cả tiền của chồng đi nuôi giai đấy, giờ nó nói tiền tôi thích cho ai là quyền của tôi, Cụ bảo ly hôn nó bảo tôi cũng chán thằng chồng bất tài vô dụng lắm rồi thế là xong. Đời nó nghiệt ngã lắm Cụ thay đổi đi, bạn E nó kiếm trăm củ 1 tháng mà con vợ nó mở mồm ra là nó rủa chết sớm cho rảnh nợ mà nó còn k bỏ kia kìa

xukixuka

Xe tải
Vợ chồng thì tài sản kiếm được trong giai đoạn hôn nhân là của chung hết chứ cc, sao có chuyện tiền vợ làm ra là của nó, muốn làm gì thì làm được.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Thà 1 lần đau
Cụ bật bài này nghe thử đi.
Với em, tín hiệu rõ ràng rồi, thì em chuyển hướng ngay

thuyht119

Xe tải
vợ chồng đang phấn đấu mua nhà, chứ ông già em khó tính, không sống cùng mãi được cụ ạ, nhưng của nả nó làm ra nó gửi hết nhà ngoại, cảm giác cay lắm cụ ạ, vợ chồng không tôn trọng nhau
Thấy mỗi con vợ cụ phấn đấu, cụ chẳng làm cái l** gì tối ngày soi mói tiền mồ hôi nước mắt của nó. Xin tặng cụ chữ NHỤC.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
thu nhập vậy thân còn ko xong ,ván mới giề hả cụ?
Cụ nói chuẩn đấy, muốn làm ván mới thì phải có tiền chứ lấy vợ về nó lại phải nuôi nặng nợ, lương 5 củ theo E sống 1 mình là hạnh phúc nhất =))

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra, đàn bà rất nể và rất bị cuốn hút bởi đàn ông (hoặc chồng) có lí tưởng.

"Lí tưởng" ở đây không hẳn là cái gì cao siêu, mà đơn giản là mục tiêu. Đàn ông phải có mục tiêu thì đàn bà tự khắc nể, dù cho hiện tại thu nhập có thể thua kém, nhưng cái mục tiêu thì không thể an phận.

Có thể vợ cụ chủ thấy cụ chủ không có động thái gì cải thiện cuộc sống (mức thu nhập) mà cũng không thấy chồng có mục tiêu gì để nâng cao cuộc sống nên không thèm chia sẻ.

Nói chung, 5 triệu tuy thấp, nhưng chồng phải coi đó là tạm thời thôi, và có mục tiêu cải thiện lên 10 triệu - 20 triệu ; hoặc 5 triệu là cái cớ bám nhà nước thôi còn phải làm thêm,..v.v.. thì vợ nó sẽ nể.
Thôi chết rồi nó làm sổ đứng tên mẹ đẻ là nó chuẩn bị trước sau cũng toé rồi =))

luonmayman

Xe tải
e lương 2 chục, vợ lương 5 chệu mà em còn đang nhục đây này. Nhiều khi phải ngửa tay xin vợ từng đồng. Cụ nên tính sớm ko hết cơ hội, em nói thật.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vợ cụ chủ ko tế nhị thôi, chứ thực ra nàng chẳng sai gì hết. Đúng là của chồng công vợ hoặc ngược lại, nhưng tiền ai kiếm ra, ng ta đã trang trải đủ cho gđ thì phần dôi ra họ muốn làm gì là quyền của họ. Đừng bao giờ nghĩ mình đc quyền kiểm soát. Chỉ là tôn trọng nhau và tôn trọng chính mình thì mọi chi tiêu ngoài luồng nên tế nhị, ko để đối phương nghĩ ngợi so đo.

Nếu chủ thớt ấm ức thì cứ nói chuyện thẳng thắn với vợ. Ngoài việc vợ chi tiêu ko tế nhị, vun vén hơi quá cho nhà ngoại, nhưng nàng vẫn chăm sóc cho gđ riêng và ko bố láo lấc xấc thì vẫn đối thoại để hiểu và thông cảm cho nhau đc mà.
Khó lắm mợ ạ. Nghề của tụi em lúc lên voi, lúc xuống chó nên em biết. Tầm vợ của cụ chủ lương cao, thu nhập cao tiếp xúc với người có tầm nhìn nó cao hơn nên có khi mợ ý nghĩ khác hẳn chồng.
Vợ em cũng có sổ tiết kiệm cầm cho ông Bà Ngoại, nên em nghĩ chưa chắc số tiền kia đã là của mợ nhà. Có thể tiền dưỡng già của bố mẹ vợ nhờ gửi và cho thằng em “Vay” để làm ăn. )Các cụ tính chắc lại có ko đáng bao nên chưa giao ông em đc mà lại đưa cho chị nhờ cho em vay.??)
Cụ chủ dằn vặt và giận vợ ko có sự chia sẻ cảm thông thì sừng cắm trên đầu là chỉ sự sớm chiều, đàn bà họ cũng khổ tâm lắm khi lấy chồng rồi phải làm chồng. Con còn nhỏ thì cả hai phải huớng đến việc chăm sóc và xây dựng gia đình mới bền lâu đc.

kogenzo

Xe buýt
Em moi khó.
Trong nhà chẳng quyết đinh được việc gì.
Con cái trong nhà nghe mẹ răm rắp, ăn gì chơi chỗ nào đều ý mẹ là đúng nhất. Thi thoảng em mới được ra quyết định là lúc vợ đã bó tay với hai ông tướng. Lạy hồn là chúng nó vưỡn còn biết sợ em.
Bố mẹ em thì nghe vợ em 100%, lắm lúc đi chơi đang chém gió thì nhận được điện thoại của bà nội mà em chắc chắn vợ em nhờ bà, vc mà giận nhau thi đương nhiên là lỗi do em.
Thu nhập của nhà em chỉ đủ nhu cầu cơ bản thôi ợ.
Chuyện cụ hài phết, giống iem :). Đi chơi mà toàn con với bà nội gọi.

Makoto81

Xe tải
Lịt mịa, con vợ em mà tn e tát cho bỏ mợ, lg vợ e còn đc hơn tn mà có bao giờ dám hé ra nửa lời đâu? Vớ vẩn e đưa mẹ thẻ lg của e cho rồi bắt lo hết mọi công việc trong nhà ấy chứ, mỗi lần e bảo thế thì đều cười cười rồi lẩn, ko dám cầm.

hatucdao

Xe máy
Cụ làm lương tháng 5tr mà chê thằng em vợ làm thầy dạy lái xe (lương chắc chắn hơn 5tr) là ăn chơi, sống dựa dẫm gia đình thì em cũng ạ cụ.
Thế cụ bằng tuổi nó đã nuôi gia đình đc bữa nào chưa.