[CCCĐ] Nhật Bản ...mùa chưa có hoa anh đào.

tungraudo

[Tịch thu bằng lái]
Em đã đọc được các thông tin về du lịch Nhật thì nếu tháng 3 cụ mà đi thì nên qua Kawazu vì ở đấy mới là nơi hoa Anh Đào nở sớm nhất nước Nhật ạ. Mỗi cái có vẻ cái chỗ này nó khó đưa vào chương trình tour vì đường nó hơi ngược cụ ạ.

Em đã đọc được các thông tin về du lịch Nhật thì nếu tháng 3 cụ mà đi thì nên qua Kawazu vì ở đấy mới là nơi hoa Anh Đào nở sớm nhất nước Nhật ạ. Mỗi cái có vẻ cái chỗ này nó khó đưa vào chương trình tour vì đường nó hơi ngược cụ ạ.
Cám ơn cụ đã chia sẻ nhưng em về rồi và chuyến đi này em đi công tác và tranh thủ phá rào hóng hớt tí thôi nên ko theo chương trình tour được

tungraudo

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ đã chia sẻ nhưng em về rồi và chuyến đi này em đi công tác và tranh thủ phá rào hóng hớt tí thôi nên ko theo chương trình tour được
Vâng, em nghĩ là đi chỗ này chắc đi riêng thôi cụ ạ, chứ sợ mấy cty lữ hành họ k đưa vào tour đâu cụ :D

con đường vòng vèo theo triền núi dẫn tới một nguồn nước nhỏ. người ta dẫn nguồn nước từ đỉnh núi xuống và gắn vào đó những giai thoại đẹp đẽ. Vậy là du khách tha hồ hào hứng đến xem và hứng nước uống lấy may

thằng nhà quê

Xe điện
Dân Nhật đi xe Đức khá nhiều. Trên phố rất nhiều Bim chạy, nó khác với dân Hàn: ko đi xe nội địa thì hay đi xe Mỹ. Nếu là xe Đức thì chủ yếu là dòng AUDI
Có lỗi hoặc lưu ý:
Úi, sao bác chú ý tới bác Avalon-Bg nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20 người khác rồi mới rót lại cho bác Avalon-Bgđược.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dưa góp chút trong thớt của lão chủ thớt!
Những hình ảnh về Hoàng Cung nơi 2 vc cụ Nhật Hoàng sống. Nằm ngay giữa TT Tokyo,xung quanh là những khu nhà mới cao chọc trời thì quần thể cây xanh của Hoàng Cung tạo cho du khách cảm giác hưởng không khí thiên nhiên thoáng đãng mát mẻ và an lành.
Sau hào nước là bức tường bằng đá ngăn cách không gian hiện đại và thời trung cổ:

Sinh vật cảnh của hào nước vẫn giữ nét nguyên thuỷ,phía dưới thì cá bơi lặn tung tăng,phía trên là những cô nàng thiên nga kiều diễm lững lờ thưởng ngoạn, làm cảnh vật rất lãng mạn trong sự yên bình của cuộc sống:

Đường vào cung Hoàng gia:

Ngôi nhà của vợ chồng ngài Nhật Hoàng lấp ló sau những hàng cây um tùm xanh mướt:

Những ngôi nhà và quần thể cây xanh hàng trăm năm tuổi trong khuôn viên:

Tây lông vào thăm quan khá đông:

Cuối cùng là 1 góc Tokyo chụp từ độ cao trên 300m ở Tháp truyền hình thành phố:

:)

tuannd87

Đi bộ
Nhật Bản cuối đông đầu xuân, dịp cuối tháng 3 đầu tháng 4 trong cái tiết trời còn se se lạnh du khách từ muôn nẻo nhất là du khách Việt dập dìu đổ về Nhật để ngắm hoa anh đào. E cũng đến Nhật nhưng không phải để ngắm hoa hay thư thả tận hưởng thú vui du ngoạn mà là để ...nhận giao chỉ tiêu kinh doanh (:|. Chuyến đi của em là vào cuối tháng 3 nên hoa anh đào mới lác đác nở. Và đây là chuyến đi công việc kết hợp du lịch trá hình nên với em, đây là chuyến đi nước ngoài nhạt nhẽo nhất mà em từng có. Nhật Bản đã có rất nhiều thớt hay, rất nhiều cụ kể chuyện rồi nhưng em vẫn mở thớt này để hầu chuyện các cụ, và để cung cấp thêm những hình ảnh dưới góc nhìn của một thằng quen đi phượt: nó đậm chất cuộc sống thường ngày của người dân địa phương hơn là chuyển tải những bức hình đẹp lung linh về hoa, về xe, về phong cảnh mà vốn đã có đầy rẫy trên mạng và ngay trong cả otofun này.
Nói về Nhật là nhớ đến hoa anh đào