[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

tvdung

Xe điện
Cách đây 2 năm gia đình e vào Phú Yên cũng ăn tối ở quán này. Bàn bên cạnh có gần chục đồng chí phi công trực thăng rồi công an bộ đội toàn người ngoài Bắc đang ngồi nhậu. Thấy gia đình e cũng ngoài Bắc vào họ lặng lẽ quan sát, một lúc sau có một anh cầm ly sang nói muốn giao lưu với gia đình e vì nhìn con gái e anh ấy nhớ con quá. Cứ thế câu chuyện ngày càng trở nên gần gũi, lát sau e sang giao lưu đáp lễ mà say suýt chết vì mấy đồng chí phi công. Sau đấy mọi người cứ nằng nặc đòi thanh toán bữa ăn cho nhà em, e phải từ chối các kiểu mà ko xong cuối cùng phải nháy nhà hàng là ko nhận thanh toán. Một kỷ niệm thật ấm áp
Đồng hương gặp nhau ở 1 nơi xa thật quý cụ nhỉ, gần nhau mà cũng quý nhau thế có phải lúc nào cũng vui không :))

tvdung

Xe điện
Cụ chủ chắc chuẩn bị up ảnh Kỳ Co ;))
Kỳ Co với nhà em chuyến này là một kỷ niệm thật buồn, hồi sau em sẽ kể cho cụ nghe
Nơi đó chắc không bao giờ nhà em quay trở lại :((

buongco

Xe buýt
E thấy khá nhiều cụ tập trung check in hải đăng Đại lãnh mà không xuống trải nghiệm tại bãi Môn. May là e lại được tắm bãi Môn một ngày. Phải nói như cụ tvdung thì đây là một bãi biển "quyến rũ" với dòng suối chảy bên cạnh. Leo lên những đụn cát nhìn lên hải đăng thật là thú vị. Bãi biển sạch bong, nước trong và vắng !

tvdung

Xe điện
Cụ chụp ảnh đẹp quá, thu đc góc đẹp của cảnh :).
E đi PY vs QN rùi, nói chung là chưa nên đi ở thời điểm này vì ít dịch vụ và điểm đến quá...
Ghành đá đĩa là nỗi thất vọng nhất của e khi đến PY :), vì các cụ ofer chụp ảnh đó :)... tuy nhiên, cảm giác ngồi xe máy đi dọc bờ biển ra ghành lại rất thích :).
Em lại nghĩ là nên đi sớm, trước khi dịch vụ nó nhiều lên :))
Chắc do em ưa khám phá, em rất ngại đến những chỗ dịch vụ nó ngon lành hết rồi
Gành đá đĩa mà cứ xem ảnh rõ đẹp trước rồi đến thì đúng là hơi thất vọng thật :))

Công nông đâu không lái mà thuê hịn thế, đúng buôn mới có khác mấy nhể :))
Công nông mà em biết chỗ là em thuê lái rồi đấy :))

tvdung

Xe điện
E thấy khá nhiều cụ tập trung check in hải đăng Đại lãnh mà không xuống trải nghiệm tại bãi Môn. May là e lại được tắm bãi Môn một ngày. Phải nói như cụ tvdung thì đây là một bãi biển "quyến rũ" với dòng suối chảy bên cạnh. Leo lên những đụn cát nhìn lên hải đăng thật là thú vị. Bãi biển sạch bong, nước trong và vắng !
Xuống đây tắm truồng hay phết đấy cụ nhể :))

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Nhà em cũng chơi ở con suối và bãi tắm cả buổi chiều: phía đầu nguồn nhiều bò thả mìn ạ

tvdung

Xe điện
Em với gấu lên đến hải đăng thì đã thấy 2 đứa ngồi hóng mát ở 1 cái chòi mới được dựng lên ở Hải đăng
Chòi này ban ngày phục vụ khách du lịch ngắm cảnh, chiều đến chắc các chú bộ đội ngồi đây ăn cơm, uống riệu. Từ đây có thể ngắm toàn cảnh biển, rất đẹp

Chỗ này trẻ con ngồi học bài cũng sướng, đỡ tốn tiền điện bật quạt :))

Lên đây lại gặp lại anh Tây đi cùng bạn gái vừa rồi gặp dưới bãi Môn, đúng là iêu từ cái nhìn đầu tiên, con gái em nó thích ngay :))

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cụ chụp ảnh đẹp quá, thu đc góc đẹp của cảnh :).
E đi PY vs QN rùi, nói chung là chưa nên đi ở thời điểm này vì ít dịch vụ và điểm đến quá...
Ghành đá đĩa là nỗi thất vọng nhất của e khi đến PY :), vì các cụ ofer chụp ảnh đó :)... tuy nhiên, cảm giác ngồi xe máy đi dọc bờ biển ra ghành lại rất thích :).
Chỉ sang năm thôi, mấy quần thể của FLC đi vào hoạt động thì QN chắc sôi động lắm cụ nhỉ. Nhưng em lại khoái cái hoang sơ, dân dã, mặn mà và dễ gần của nơi đây cụ ạ, cá nhân em rất thích cái bụi bặm không xô bồ của Quy Nhơn, người dân phải nói là thân thiện thật. Có vài ví dụ như: khi em vào mua một điếu thuốc lẻ, chủ quán họ đưa 2 điếu và nói là anh mua lẻ thì em tặng anh thôi chứ không lấy tiền, em để lại 10K mà tranh nhau mãi họ mới nhận. Chuyến đi vừa rồi em mang mấy chai rượu đi, đến quán nào họ cũng vui vẻ mang đá và ly ra trước, mặc dù không phải rượu của quán họ, đặc biệt ở quán 54 đường Xuân Diệu, khi mà em hỏi vài câu và mời anh ấy ly rượu, đồng thời hỏi về đặc sản rượu đậu xanh nơi đây, ngay lập tức ông ấy mang 1 chai 500 ml mời anh em test thử free, chưa kể khi uống hết chỗ đó ông ấy lại chạy ra nhã ý muốn mời tiếp..ăn xong đúng là có tip cho mấy bạn nhân viên ấy cũng thấy sướng.
Ấn tượng nữa là taxi Mai Linh trong này thân thiện thật, mặc dầu quãng đường di chuyển theo đồng hồ chỉ hết có 15K, họ biết rõ ngay từ đầu, nhưng luôn hòa nhã vui vẻ và rất nhanh chóng mở cửa, kéo ghế sau khi xe đến điểm đến, khuôn mặt luôn thoải mái với hầu hết các bác tài. Đúng là ấn tượng thật, vì em ở đây 5 hôm, 4 tối đều đi lang thang và tối nào cũng đi taxi.

tvdung

Xe điện
Nhà em cũng chơi ở con suối và bãi tắm cả buổi chiều: phía đầu nguồn nhiều bò thả mìn ạ
Ối dồi, thế mà 2 đứa nhà em nó cứ bì bõm suốt, tắm với phân bò có khác về mãi mà vẫn đen :))

vuatainghe

Xe hơi
Bãi biển vắng vẻ bác nhỉ kể ra như này yên bình mà cũng đỡ xô bồ

tvdung

Xe điện
Trèo lên hải đăng Đại Lãnh mới cảm nhận được gió ở đây nó mạnh dư lào, gấu nhà em sợ độ cao nên không dám leo lên, con gái lên đến nơi thấy gió rít kinh quá nên yếu đuối không dám ra, chỉ có 2 bố con thò mặt ra
Cảm giác gió thổi bay người

Em đi đợt này là lần thứ 2 lên đây, nên ảnh ọt cũng không chụp nhiều lắm, chủ yếu chụp ảnh cho vợ con là chính
Lần trước đi thì chụp cảnh rõ lắm, các cụ có thể xem ở bài này ợ: https://www.otofun.net/threads/xuyen-viet-voi-cac-diem-nhan-ta-nang-phan-dung-mui-dai-lanh-duong-hcm-tay-1-ngay-truoc-lut.1109837/page-16#post-31680855

èo nhìn thích thế cụ nhỉ, hóng tiếp và ủ mưu.... :-?

OmegaO9

Xe container
Người OF

OmegaO9

Xe container
Người OF
Ối dồi, thế mà 2 đứa nhà em nó cứ bì bõm suốt, tắm với phân bò có khác về mãi mà vẫn đen :))
Đi như nhà cụ mới sướng, mới đúng là trải nghiệm thực tế nhất, em không đi tour nhưng có mấy gia đình nên cũng không thể được khám phá như cụ.

xe mất phanh

Xe container
Đi mí thấy dân HN và miền bắc quá khổ :))... suốt đời bon chen, suốt ngày vs stress :).
E k bít chụp ảnh, chỉ cảm nhận cs thanh bình và khá bình lặng của đa số người dân :).
Góc phố vs quán cf gần quảng trường Nguyễn Tất Thành tp QN.

Nguyen AG

Xe hơi
Mình lưu ý với cụ chủ và các cụ có con nhỏ (kể cả trẻ lớn) khi ra biển nên đeo phao tay vào cho các cháu vì sóng đánh mạnh có thể úp mặt bất ngờ, lôi xa bờ, hoặc những chỗ có hố cát khá là nguy hiểm. Phao tay không làm ảnh hưởng gì đến vận động của các cháu mà lại an toàn, bố mẹ tắm cùng cũng an tâm hơn.

Ra pi do

Xe hơi
ảnh của cụ sáng quá

tvdung

Xe điện
Đường xuống mũi Điện cũng đã được làm lại, có bậc bê tông ngon lành, không còn là đường đá sỏi lổn nhổn như năm ngoái nữa

Xuống nhìn các thanh niên sống ảo mà cũng hãi

Biển thì vẫn đẹp thế, chả khác tí nào

Nhà em lại làm kiểu chịch in, tự dưng căng 2 cái biển quảng cáo lên, xấu cả ảnh :))

Phía xa xa là mũi Rạng Đông

"Cháu chào các cụ"