[Thảo luận] Rẽ trước đèn đỏ bị phạt??

Real_Lady

Xe đạp
Em cứ thấy đèn đỏ là dừng...xanh mới đi
Sợ lém :(

lái đêm

Xe buýt
Đã là đường giảm tải thì phải thực hiện đúng nghĩa vụ giảm tải của nó chứ.
Nói cái tên ra đã thấy tổ xxx này có vấn đề. Cụ nào bị phạt nhớ giữ lại biên lai nhé. Cụ nào bị bắt tiếp theo gọi ngay cho VOV đi. Em chắc chắn đội này vừa tăng cường ở Bắc Ninh
về.

:102::102::102::102::102:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
ôi mấy thằng xxx này kiếm tiền của bà con ngây thơ rồi. tụi nó không ngu đâu bác ạ.
gọi VOV cho chúng nó chết đi,
nếu cái đèn nằm ngay chổ chử Mục thì mới có hiệu lực đối với người rẽ phải

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thường xuyên phạt thì nâng cao ý thức người tham gia giao thông, đằng này lúc phạt lúc không thì khác nào khuyến khích.

Còn nữa, hiện nay nhiều chỗ mới phân làm kiểu mới toàn khuyến khích nhân dân vượt đèn đỏ (để đi thẳng), nên lại dẫn đến thói quen vượt đèn đỏ.

Con lạy các bố xxx , con chịu rồi, bố bảo thế nào con chịu vậy.

Tài Lộc

Xe máy
Đèn đỏ, biển báo... về cơ bản chỉ có hiệu lực tính từ phía bên trái nó thôi chứ các cụ. Mình vượt bên phải nó thì làm gì có vấn đề gì.

Cụ nào dính chưởng vác súng ra ghi lại hình ảnh âm thanh đàng hoàng, chắc chắn sẽ có chú tuột xích :69:

Bọn chó vàng ở đó chắc nó ăn bẩn chứ em ngày nào chẳng rẽ ở đó, 10 ngày thì cũng phải 3,4 ngày em rẽ khi đèn đỏ, thậm chí khi bị 2B cản em còn còi um lên nữa cơ, mà xe em to vật chứ không phải bé mà chúng nó không nhìn thấy.

vihali

Xe container
Xanh đỏ mà làm gì. Đường Nguyễn Trãi nhà em so với hồi xưa nhiều đèn đỏ hơn (phía Nguyễn Trãi đối diện Nguyễn Tuân lại vừa mới được lắp dàn đèn) nhưng không bật, nếu bật cũng không ai tuân theo. Hoan hô quê ta!(b)(b)(b)

sirandy

Xe đạp
Em cũng nghĩ khả năng các bác ý khai thác khe hở để làm tiền là chính thôi. Mà các anh ý được đào tạo về tâm lý học chuẩn lắm. Nhìn mặt mà túm là nghề của các bác ý rồi

boom_boom

Xe tải
Ui em rẽ ở đây suốt. :77:

Hồi đầu em cũng dừng nhưng có 1 lần đèn đỏ chú xxx áo vàng vẫy xe em rẽ thế là em rẽ luôn, từ đó đến giờ đèn đỏ em cũng rẽ. *-)

Chả hiểu thế líu nào :102:, các bác nào có bị vịn cứ bảo là hôm qua có ông xxx bảo tôi rẽ khi đèn đỏ khéo lại thoát hehe (b)
bác ơi là bác. Các bác quên luật rồi sao?
Khi hiệu lệnh của người điều khiển giao thông trái với các tín hiệu chỉ dẫn giao thông (đại loại như thế em ko nhớ chính xác) thì phải theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông các bác ạ :^)

trường hợp của bác là khi đó đường đông quá, xxx mới vẫy cho bác đi để giãn mật độ xe lúc đó ra thôi. Bình thường bác cứ đi liều khi nó chưa cho đi, nó mà bắt bác là bác hết cãi. :21:

lái đêm

Xe buýt
hi_world viết
Ui em rẽ ở đây suốt.

Hồi đầu em cũng dừng nhưng có 1 lần đèn đỏ chú xxx áo vàng vẫy xe em rẽ thế là em rẽ luôn, từ đó đến giờ đèn đỏ em cũng rẽ.

Chả hiểu thế líu nào , các bác nào có bị vịn cứ bảo là hôm qua có ông xxx bảo tôi rẽ khi đèn đỏ khéo lại thoát hehe
thua Cụ rồi! lần sau Cụ bảo xxx là năm ngoái có chú xxx bảo em rẽ ý => oách hơn là hôm qua.
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

twr

Xe đạp
Sáng mai em vác camera lên KFC ăn sáng, bác nào chuột bạch đi em quay lại cho :6:

muadem

Xe cút kít
Ui dời, tưởng dề:^) Nó bẩu là đường giảm tải là đúng rồi, không được rẽ đâu ợ. Tức là khi đèn xanh mà không có thêm cái đường đó thì độ thoát chậm. còn khi mọi người đang dừng đèn đỏ đông quá thì nó cho rẽ bớt đi ạ. Gớm, các cụ phải nghiên kíu thêm luật nhá. Ngày léo nào em cũng đi làm về qua đó, mà rẽ vào cái đường này có sướng m-ẹ gì:102: nó có cái nắp hố ga cao tổ bố, xe mà đi đông người có khi còn chạm cả gầm:69::'(

c1477

Xe tải
Đúng là thường xuyên phạt thì nâng cao ý thức người tham gia giao thông, đằng này lúc phạt lúc không thì khác nào khuyến khích.

Còn nữa, hiện nay nhiều chỗ mới phân làm kiểu mới toàn khuyến khích nhân dân vượt đèn đỏ (để đi thẳng), nên lại dẫn đến thói quen vượt đèn đỏ.

Con lạy các bố xxx , con chịu rồi, bố bảo thế nào con chịu vậy.
Bác không thấy tay nó cầm con rắn với xiền cộm cả lên đấy à? Phải để nó cất đi thì mới tiếp tục làm việc được chứ.

langtaixautinh

Xe tải
Em chưa đi, nhưng có cảm giác là sẽ bị phạt. Nên thôi vậy.

CyberCar

Xe hơi
có bảng phụ cho phép xe 2 bánh rẽ phải khi đèn đỏ thì mới rẽ trước đèn được. nếu ko có mà cứ nhầm tưởng như ngã tư khác thì bị phạt là đúng rồi

Carens2009

Xe điện
Ui dời, tưởng dề:^) Nó bẩu là đường giảm tải là đúng rồi, không được rẽ đâu ợ. Tức là khi đèn xanh mà không có thêm cái đường đó thì độ thoát chậm. còn khi mọi người đang dừng đèn đỏ đông quá thì nó cho rẽ bớt đi ạ. Gớm, các cụ phải nghiên kíu thêm luật nhá. Ngày léo nào em cũng đi làm về qua đó, mà rẽ vào cái đường này có sướng m-ẹ gì:102: nó có cái nắp hố ga cao tổ bố, xe mà đi đông người có khi còn chạm cả gầm:69::'(
Thế theo cụ phạt vượt đèn đỏ như vậy có đúng không.Cụ có thể định nghĩa vượt đèn đỏ được không.

hi_world

Xe hơi
bác ơi là bác. Các bác quên luật rồi sao?
Khi hiệu lệnh của người điều khiển giao thông trái với các tín hiệu chỉ dẫn giao thông (đại loại như thế em ko nhớ chính xác) thì phải theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông các bác ạ :^)

trường hợp của bác là khi đó đường đông quá, xxx mới vẫy cho bác đi để giãn mật độ xe lúc đó ra thôi. Bình thường bác cứ đi liều khi nó chưa cho đi, nó mà bắt bác là bác hết cãi. :21:
thua Cụ rồi! lần sau Cụ bảo xxx là năm ngoái có chú xxx bảo em rẽ ý => oách hơn là hôm qua.
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Hihi em vẫn nhớ luật chứ, nhưng hôm đó đường ko đông, có chú đi trước em đèn đỏ vẫn rẽ, em thì thấy xxx nên ngại, em dừng lại, các chú xxx vàng vẫy đi thế em mới nói với các cụ chứ :^).

Em cũng nghĩ là mình rẽ trước đèn đỏ thì OK chứ :102:

lái đêm

Xe buýt
Tất cả các đường giảm tải ở HN kể cả khi đang thi công Em là Em rẽ tuốt tuột cả khi xanh lẫn khi đỏ, cả khi xxx và thanh tra giao thông đứng đông hơn người đi trên đường chưa đứa nào bắt em các Cụ ạ. Chắc số Em gặp may.

:21::21::21::21::21: