Singapore - Gia đình & Tự túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa
mấy cái food court đồ ăn rẻ ở đâu chả có hả bác, bác dân du lịch và ăn chơi thuộc dạng khá xịn nên mới đắt vậy thôi, nhiều ng sang Sing hay đi theo tour nên thường chỉ nghĩ là Sing toàn shopping mall, chứ nếu chịu khó tìm tòi thì cũng nhiều chỗ thú vị, em vừa ở bên đấy 1 năm về được 2 tuần giờ lại muốn sang đây, lần tới bác nào sang Sing tự túc trước khi đi nhớ check google các khu vui chơi của sing, và chọn ra 1 số địa chỉ thú vị. Và 1 nơi khá hay dành cho các bác thích đi xe đạp khám phá là đảo Pulau dubin, các bác bắt taxi đến changi village, sau đó bắt tàu ra đảo 2,5$ 1 ng 1 lượt, rồi thuê xe đạp 10$ ngày, sau đó đạp xe cả ngày và ngắm cảnh, nên vào siêu thị mua đồ ăn và nước uống, ở bên đấy em rất thích đi pinic kiểu thế này. cái con sư tử ở sentosa nó to gấp mấy làn con biểu tượng Sing mà, chắc bác ko vào tham quan rồi, ở dưới chân con sư tử ở sentosa có chỗ bán vé hình như 12$, bác đi 1 đường hầm vào rồi xem video và sự hình thành của Sing và sư tích về sư tử biển, sau đó đi thang máy lên mồm con và đỉnh đầu con sư tử để chụp ảnh và view rất đẹp
Đất nc này em bắt đàu chán rồi, chắc ko đi lại thêm đâu
Em ở quen nơi náo nhiệt rồi, Sing yên bình quá
Ảnh tiếp hẹn các bác 2 hôm nữa, mấy hôm nay busy quá

MELODY

Xe đạp
nói thế thôi chứ phải tầm 2 năm nữa mới quay lại thăm bạn bè ở bên đấy, có tiền thì em cũng muốn đi thử chỗ mới, ở Sing cho ng ta cảm giác yên bình an toàn mà có lẽ ko nơi nào có được

chuotlang

Xe lừa
em cũng đang đi du lịch Sing qua màn ảnh nhỏ đây ạ. :P
Cám ơn cụ có nhời, em xin tiếp
Mấy hôm nay busy nên giờ mới có thời gian up tiếp

Khu cảm giác mạnh trong Universal, cái này sau F1 nhà em thích nên em đành phải chui vào cùng
Nói chung cũng vãi tè, nhưng vẫn thua xa cái Công viên Hải Dương bên HK

Trời bắt đầu chuyển sang nhiều mây và muốn mưa, báo hiệu cho ngày mai có thể mưa to, chương trình hôm tới có thể sẽ thay đổi chút
Nơi đây phía dưới cũng là 1 rạp phim nổi

Các màn demo trước khi vào rạp khá dài dòng, câu giờ làm mọi người hơi khó chịu

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Cẩn thận có quái vật, mỗi tác phẩm nơi đây mang nội dung của 1 vài phim hoạt hình

Lại gần tòa lâu đài này chút hơn

chuotlang

Xe lừa

Nghỉ chân 1 lát để mua kem

Chộp đc 1 shoot đôi thanh niên Sing này 8->

chuotlang

Xe lừa
Em vừa ở KS này về cuối tuần trước, Oxford Hotel :)
Hehe thế là cụ ở ngay đối diện KS em ở
Phía bên tay trái KS cụ có mấy em ở chung cư xinh lắm, đối diện cái cangtin dưới chân KS cụ ý, vì em phải ra đó mua cơm ngỗng quay cho F1 ăn nên em gặp qua

chuotlang

Xe lừa
nói thế thôi chứ phải tầm 2 năm nữa mới quay lại thăm bạn bè ở bên đấy, có tiền thì em cũng muốn đi thử chỗ mới, ở Sing cho ng ta cảm giác yên bình an toàn mà có lẽ ko nơi nào có được
Yên bình thì mấy nước Bắc Âu cũng yên bình lắm, Papa em đi nhiều nước lắm rồi, nhưng lại thích kiểu yên bình như Thụy Sỹ
Em thì mới mon men đc loanh quanh khu vực Châu Á nên cũng ko biết trời Âu nó ra sao nữa
Nói tóm lại, vĩ tuyến cao thì có ánh nắng đẹp hơn, do vậy chúng ta chụp ảnh sẽ đẹp hơn 8->

Hehe thế là cụ ở ngay đối diện KS em ở
Phía bên tay trái KS cụ có mấy em ở chung cư xinh lắm, đối diện cái cangtin dưới chân KS cụ ý, vì em phải ra đó mua cơm ngỗng quay cho F1 ăn nên em gặp qua
Vầng, bên phải KS em ở lại là cái bar, cũng chả để ý, có hôm đi về hơi khuya thấy các cháu Singapore tập trung đông gớm ạ :D

CIB

Xe điện
[Cụ bỏ ra 65 củ đi vài hôm cho 4 người ở Sing là đắt rồi...Rồi cụ gì đi thêm Sing với Malai mất 85 củ nữa...E với gấu đi đợt trc 8 ngày 7 đêm 3 ngày 2 đêm ở KS 4 sao bên Malai rồi còn 3 ngày 2 đêm thì lang thang về nhà thằng e ngủ+ 1 đem ngủ trên tàu thì Kul-Sing+ 2 ngày 1 đêm về nhà đưa bạn ngủ bên Sing mà chỉ hết chãn 25 củ. Chơi thoải mái, ăn uống tẹt ga...có bữa ăn lẩu hải sản, mỗi đứa hết 300k mà mối đứa chén đến 4c cua to như trong ảnh e post, nói đến mà thèm quá../QUOTE]

Nhà cháu nhân sự y như nhà cụ chủ đã đặt vé sang Sing đầu tháng 7, thấy cụ nói chi phí tour 2 ngày 3 đêm mất 65 củ cháu thấy hết cả hứng đưa gia đình sang Sing chơiX_X
Cháu có sang Sing công tác biết rằng chi phí bên ấy rất đắt đỏ, nhưng cả tuần sáng ăn ks, buổi trưa ăn tại văn phòng, tối đối tác lại đưa đi ăn tối. chả biết nó đắt đến thế, còn giá Taxi cháu thấy cũng như ở mình thôi, đối với người Sing chắc là rẻ vì thu nhập họ cao hơn mình mấy chục lần

chuotlang

Xe lừa
Nhà cháu nhân sự y như nhà cụ chủ đã đặt vé sang Sing đầu tháng 7, thấy cụ nói chi phí tour 2 ngày 3 đêm mất 65 củ cháu thấy hết cả hứng đưa gia đình sang Sing chơiX_X
Cháu có sang Sing công tác biết rằng chi phí bên ấy rất đắt đỏ, nhưng cả tuần sáng ăn ks, buổi trưa ăn tại văn phòng, tối đối tác lại đưa đi ăn tối. chả biết nó đắt đến thế, còn giá Taxi cháu thấy cũng như ở mình thôi, đối với người Sing chắc là rẻ vì thu nhập họ cao hơn mình mấy chục lần
Nhà cháu phải nộp cho Vietnam Airlines tổng cộng là 30 củ rồi (Free&Easy)
3 lớn 1 bé ạ
KS thì như cụ đã biết rồi, họ book cho rẻ hơn mình nhiều
Vé MB thì hôm đó cháu phải lên hạng vì hết hạng phổ thông
Nhà cháu bị đắt thêm 40 Mỹ cho mỗi người thôi
Tổng cộng ăn tiêu bên đó hết 35 củ cho 3 ngày, bữa quán Bar đã hết chục củ rồi, như vậy là còn 25 củ cho các vé công viên, đi lại, ăn uống vv...
Cháu thấy cũng ko quá đắt đâu, vì cháu đi HK nhiều lần rồi, lúc đâu sang đó tiêu tiền cũng hơi bị hẫng
Vé công viên là đắt đấy, nếu chơi nhiều các trò của nó, cụ xem giá cái aphich cháu chụp mà xem

Chỉnh sửa cuối:
[Cụ bỏ ra 65 củ đi vài hôm cho 4 người ở Sing là đắt rồi...Rồi cụ gì đi thêm Sing với Malai mất 85 củ nữa...E với gấu đi đợt trc 8 ngày 7 đêm 3 ngày 2 đêm ở KS 4 sao bên Malai rồi còn 3 ngày 2 đêm thì lang thang về nhà thằng e ngủ+ 1 đem ngủ trên tàu thì Kul-Sing+ 2 ngày 1 đêm về nhà đưa bạn ngủ bên Sing mà chỉ hết chãn 25 củ. Chơi thoải mái, ăn uống tẹt ga...có bữa ăn lẩu hải sản, mỗi đứa hết 300k mà mối đứa chén đến 4c cua to như trong ảnh e post, nói đến mà thèm quá../QUOTE]

Giá đấy chắc đã bao gồm shopping ở Takashimaya :D Nhà cháu đi mãi rồi, chi phí cũng chả đến nỗi cao thế :D

Cụ chủ ở đấy có đi chén lẩu ở ngã 3 Beach Road với Liang Seah Street không? Giờ là 20 SGD / 1 xuất nhưng ăn vẫn ổn :D

chuotlang

Xe lừa
@UAZ
Vâng, ngã 3 đường gì thì em quên tên rồi, 1 loạt hàng lẩu ở đó, em có chén ở đó, ăn cua sốt thoải mái, ăn no nê cua thì thôi
Em có chụp hình ở đó, sẽ Up sau, nhưng quên ko chụp tên phố
Vì em có mấy thổ dân chỉ chỗ cho em, mấy chú sinh viên học bên này ạ
Họ rành Bar và quán ăn bụi lắm, theo tiêu chí ngon bổ rẻ
Nhưng Bar thì rượu bán đắt quá, rẻ cũng vẫn đắt
Uống ít đi thôi, hay nạp sẵn thì chấp nhận đc

1 chai rượu Hen bán tầm gần 400 Sing thì phải

Tiếp tục, em vào chơi trò này, nghe quảng cáo là chậm lắm, đi rồi mới biết bị lừa

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Bị nhắc nhở bỏ máy ảnh ra là hoảng rồi, chắc cái này nó lượn kinh lắm đây. Trc khi cất máy vào giá cố chụp 1 kiểu
Quên ko để DT lại nên văng tý bay mất con IP, vì quần soóc túi nông

chuotlang

Xe lừa

Lảo đảo sau khi chơi cảm giác mạnh, em lại đưa F1 vào đây xem phim nổi tiếp, mà demo dài dòng câu giờ phát ghét

Vầng, em vào Universal Studio, có cái trò Revenge of the Mummy, nó cũng bảo em là đi hơi nhanh thôi, lúc em ngồi vào ghế thấy có thằng ra kiểm tra lại đai an toàn mới biết là nó đi rất nhanh, kinh vãi :))

chuotlang

Xe lừa
Vầng, em vào Universal Studio, có cái trò Revenge of the Mummy, nó cũng bảo em là đi hơi nhanh thôi, lúc em ngồi vào ghế thấy có thằng ra kiểm tra lại đai an toàn mới biết là nó đi rất nhanh, kinh vãi :))
Em thấy cái này là lành nhất

Nhìn nó là biết ko thể chạy nhanh đc rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng