[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

gunne

Xe máy
cafe ngon là uống vào sẽ fê cà. Em fun tý

president

Xe máy
Ai ra Highlands làm ly Culi với mình không nào, lễ mà chán quá chẳng đi đâu chơi. Cơ mà quán xá vẫn đông

shu_nice85

Xe đạp
ở HN có ca khúc nào giống cakhuc "Sài gòn cafe sữa đá" không nhỉ? nghe thôi đã thấy ngon rồi, giàu cảm xúc

ceo133

Xe tải
các cụ sắp xếp được thời gian thì qua quán em thưởng thức nhé. em vừa mở quán ở 124 láng hạ (ngã tư láng, láng hạ, lê văn lương, đối diện KFC) có cụ nào gần đấy qua em giao lưu. qua thì gọi trước cho em (em mời :D)

agrimeco

Xe lăn
Còn mấy ngày nữa là qua tháng 7, 2/8; 3/8; 6/8 mở hàng quá đẹp, sao cụ ko đợi nhỉ?
các cụ sắp xếp được thời gian thì qua quán em thưởng thức nhé. em vừa mở quán ở 124 láng hạ (ngã tư láng, láng hạ, lê văn lương, đối diện KFC) có cụ nào gần đấy qua em giao lưu. qua thì gọi trước cho em (em mời :D)

joan

Xe hơi
Cứ cái nào đắt nhất gọi nó mang ra là ok!

sir_minhtan

Xe hơi
NGon hay không tùy tâm trạng nữa :)

walking

Xe máy
Em nghĩ là đánh giá cà phê có sự kết hợp của nhiều yếu tố: chất lượng cà phê, không gian thưởng thức cà phê, trạng thái (vui, buồn...) khi thưởng thức cà phê... Có phải không ạ?

alexsandro_134

Xe tải
NGon hay không tùy tâm trạng nữa :)
e thấy uống rượu mới là theo tâm trạng còn cafe là thưởng thức mới đúng :)

rượu thì nó đắng và làm người ta lâng lâng để nói hết những thữ mà bt k nói được, còn cafe là kiểu nhâm nhi, thưởng thức giống như thưởng trà vậy

joan

Xe hơi
Cuộc đời cũng giống như những ly cafe, càng đắng lại càng ngon nhưng mà lại đượm hương trên đầu lưỡi

LoiLaiLua

Xe tải
Cafe ngon?
Một mình đi uống ở một nơi chưa từng đến, ngồi nhâm nhi ly cafe một hai hớp thì có em nhân viên lại ngồi nói chuyện cùng, lấy số ống bơ, và....

bigfun

Xe điện
giờ mới kịp thưởng thức cafe cụ Mút Tăng gửi. Với cá nhân em sau khi thưởng thức thấy thế này:
- Cụ lựa hạt cà phê ổn, đều tăm tắp và hầu như chả hạt nào vỡ cả. Nhìn cảm quang ban đầu là ok rồi.
- Tẩm ướp vừa độ, đủ để dậy mùi nhưng không lấn lướt mùi cà phê nên khi uống cảm giác không bị 'lừa' bởi hương vị. Tất nhiên là không thể có cảm giác mộc như khi em dùng cà phê hiệu Vĩnh Ích trên Đà Lạt em hay mua và yêu cầu không tẩm ướp gì cả.
- Cách trộn hạt, rang, tẩm của cụ theo phong cách cafe phin thường thấy, nghĩa là rang hơi quá tay cho hạt đậm màu, tẩm chút hương liệu cho sánh và pha ra ly cafe đậm đà, hơi đắng và không bọt. Tuy nhiên, pha máy thì rang quá lửa lại không ra bọt vàng mịn.
- Hạt cafe em không rõ rang kỹ hay hơi khô dầu nên bọt không mịn màng. Tuy nhiên do pha máy thì nó thế chứ pha phin thì làm gì có bọt :D

túm lại cafe của cụ khá ngon. Thanks cụ nhiều

Getzcoi

Xe tăng
ồ, e cũng đang định vào còm ment cafe nhà cụ Mút tăng, đọc thấy bài của cụ big fun ở trên, hì, tư tưởng lớn gặp nhau :P

e đã đến quán cụ roài, túm lại là cf ngon, cảm giác an toàn, quán có không gian ổn, e chả biết bình gì, nói chung là cụ sẽ "phải" nhìn thấy e nhiều lần nữa đấy ạ ;))

p.s: @ các cụ, quán nhà cụ Mút tăng có 1 e chân dài lắm ạ, các cụ sẽ thấy cf càng ngon hơn o:-)

bigfun

Xe điện
Getzcoi nói:
ồ, e cũng đang định vào còm ment cafe nhà cụ Mút tăng, đọc thấy bài của cụ big fun ở trên, hì, tư tưởng lớn gặp nhau :P

e đã đến quán cụ roài, túm lại là cf ngon, cảm giác an toàn, quán có không gian ổn, e chả biết bình gì, nói chung là cụ sẽ "phải" nhìn thấy e nhiều lần nữa đấy ạ ;))

p.s: @ các cụ, quán nhà cụ Mút tăng có 1 e chân dài lắm ạ, các cụ sẽ thấy cf càng ngon hơn o:-)
Đúng đấy mợ. Giờ an toan là bạn nên đã an toàn lại ngon, quán tiện đường, có cả chan dài thì còn gì bằng. Em đang tính vứt béng cái máy pha rồi r quán cho mợ xài wifi còn m ngắm cả đôi. Keke.
Một phiếu cho cafe nhà cụ Mút còn quán thì em chưa đến nên chưa biết

Trạng thái
Thớt đang đóng