[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Kia_fote

Xe điện
Thật cụ nhể. Với cái mác ấy thì tàu nhanh ít cũng phải 200-300$/shot, overnight cỡ 500$. Không thích tạp nham thì làm SGBB cho anh nào tươm tươm, bèo nhèo cũng phải 1.000-1.500$/tháng ( chưa kể quà cáp ... ) .
Các em ơi, sao các em dại thế #-o
Em thì cho là làm thế vẫn chưa đủ, nên mới liều. Nghĩ cũng tội, nếu đã có gia đình và con nhỏ.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cái quy trình ấy có, ai cũng biết. Những còm trên của các cụ/mợ khác về việc mua/xách hộ, cụ cũng đọc được mà nhỉ? Việc bị lừa xách mai thúy hay chủ động xách ở việc này, Cơ quan chức năng sẽ làm rõ. Còn oan sai thì không, vì đã bị tóm rồi.
Mai em với cụ làm chuyến 100kg bịp tiếp viên hàng ko xách hộ nhỉ. Cứ nhờ vài lần hàng thường là có lần nhét đc ma toé. Chúng nó ngu và dễ bịp lắm cụ ạ. Anh em mình nhàn mà nhanh giàu =))

Phê ;))

Kia_fote

Xe điện
Chắc chắn 99% là xách thuê kiếm cơm. Nhưng đây là ma túy, lại thêm số lượng lớn nên sẽ rất khó để có án nhẹ.
Ví dụ như em là hành khách bình thường, bay từ Mỹ về, bị kiểm tra vali, tòi ra 10 kg mai thúy giấu trong kem đánh răng. Em bảo em xách thuê kem đánh răng cho 1 thằng ất ơ nào đó mới gặp ở sân bay bên Mỹ để kiếm ít tiền công, chứ không hề biết là mai thúy thì các thẩm phán có tin em không?
Tin cụ ạ, có điều vẫn phải xử theo luật, nhưng sẽ có án nhẹ nhất. Khi cụ không biết thật, và cụ biết nhưng nói là ko biết, điều tra viên sẽ phân biệt đc ngay.

• Vodka
Reactions: UFA

Xedap4banh2

Xe tăng
Thật cụ nhể. Với cái mác ấy thì tàu nhanh ít cũng phải 200-300$/shot, overnight cỡ 500$. Không thích tạp nham thì làm SGBB cho anh nào tươm tươm, bèo nhèo cũng phải 1.000-1.500$/tháng ( chưa kể quà cáp ... ) .
Các em ơi, sao các em dại thế #-o
86 thì sgmm chứ sgbb gì nữa cụ :))

Mai em với cụ làm chuyến 100kg bịp tiếp viên hàng ko xách hộ nhỉ. Chúng nó ngu và dễ bịp lắm cụ ạ. Anh em mình nhàn mà nhanh giàu =))
Cụ cứ cố chấp việc TVHK không dám xách gì nhỉ? Như trên em đã viết: Quy định có nhưng việc không tuân thủ cũng có. Không phải riêng e nói mà ở đây rất nhiều cụ/mợ biết thế. Ma túy trong việc này, khả năng cao là tin tưởng nên k check, thế thôi. Thế mới có câu"khôn 3 năm dại 1 giờ".;)

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ cố chấp việc TVHK không dám xách gì nhỉ? Như trên em đã viết: Quy định có nhưng việc không tuân thủ cũng có. Không phải riêng e nói mà ở đây rất nhiều cụ/mợ biết thế. Ma túy trong việc này, khả năng cao là tin tưởng nên k check, thế thôi. Thế mới có câu"khôn 3 năm dại 1 giờ".;)
Khôn gì đâu, dễ bịp thế sao cụ ko đi buôn ma toé rồi lừa nhờ các em ý xách cho, lên ofun còm dạo làm j cho nghèo =))

maiquy777

Đi bộ
10kg mà bảo cầm nhầm thì sao mấy anh conan tin được đây, dù rất thương các em nhưng khả năng cao là án tử rồi.

Phú Cửng

Xe tăng
Vụ này sao không chờ thời điểm để úp bên nhận hàng, truy đầu vụ mà lại úp TVHK các cụ nhỉ

Dotting

Xe tải
Khôn gì đâu, dễ bịp thế sao cụ ko đi buôn ma toé rồi lừa nhờ các em ý xách cho, lên ofun còm dạo làm j cho nghèo =))
Cụ chủ thớt có vẻ chắc chắn mười mươi các cháu có tội và có vẻ hả hê nhỉ, còm nào cũng cười lăn lộn.

Cụ nên nhớ: “Người bị buộc tội được coi là không có tội cho đến khi được chứng minh theo trình tự luật định và có bản án kết tội của Tòa án đã có hiệu lực pháp luật”.

Dù sai hay đúng thì hoàn cảnh của các cháu và gia đình hiện nay chủ quan là khổ, chỉ ngồi đọc báo mà cụ chắc như đinh đóng cột họ là tội phạm rồi cười trên nỗi khổ của người khác thật chẳng hay ho gì.

dhela

Xe tăng
Vụ này sao không chờ thời điểm để úp bên nhận hàng, truy đầu vụ mà lại úp TVHK các cụ nhỉ
Cho em hỏi ngơ tí là, nếu khai mang hộ nhưng lại ko khai đc đầu nhận hàng thì có bị quy thành chính chủ ko các cụ #:-s

Xe_loi

Xe tăng
Ai cũng biết đọc cả cụ ko cần bôi đậm hay tô màu cho nhức mắt 😀 mọi chuyện rồi sẽ sáng tỏ thôi tất cả bây giờ cũng chỉ là chém gió đoán mò . Em ko bênh nhưng cụ cũng bớt khẩu nghiệp đi . Bản thân chúng ta cùng chui từ 1 cái lỗ như cụ nói ra đấy . Các em ý có tội gì thì các em ý chịu nhưng làm thằng đàn ông mà lôi chuyện lỗ lọ lỗ kia nói thì hèn lắm . Kính cụ !
Đi đánh rắm rong ấy mà cụ. Chặn đi cho đỡ nhức mắt, hơi đâu mà tranh luận

xbadboyz

Xe điện
Sinh nghề tử nghiệp thôi các cụ ơi.
Ai cũng biết lương tiếp viên HK bình thường thôi, lúc trẻ các em ham mê vì cái thú được đi đó đây, chín hơn các em cũng phải theo các anh các chị kiếm thêm thu nhập từ lợi thế của mình. Bản thân cái sự kiếm thêm đó đã là không đúng quy định rồi, là kẽ hở cho các em kiếm thêm và cũng là kẽ hở cho kẻ xấu làm ăn --> Đánh đu giữa lằn ranh với những người luôn tìm cách làm sai luật thì mức độ rủi ro nó phải cao và đây là cái tất cả anh chị em TVHK phải xác định.

bau67

Xe container
1 lần nhà Cháu từ Toronto về, có Bác quen gửi 1 hộp sữa bột mang về cho cháu ngoại ở Việt nam. Nhà Cháu biết Bác ấy buôn Cỏ Mỹ. Khó nghĩ quá ! =))
Nhà Cháu bảo con ra chợ mua hộp sữa khác y hệt rồi cắt lấy tờ giấy Bác ấy ghi địa chỉ dán lại. Còn hộp của Bác ấy khui ra uống thử xem sao, đúng sữa thật ạ ! :))
Gửi đồ người quen mang qua biên giới các Cụ cũng tế nhị chút nhé ! Không dán, không bọc kỹ, đồ có thể kiểm soát được....
Hồi bao cấp, nhà Cháu công tác ở nước ngoài thì thấy Hải quan họ có lực lượng ngoại tuyến đấy !

Chélall

Xe hơi
Mua hộ khác xách hộ. Mua hộ nó biết rõ trong túi hàng gì. Xách hộ khác hoàn toàn nhé.

Các cụ còm theo hướng oan sai vì xách hộ làm như tiếp viên nó ngu lắm ko bằng. Buồn cười thật :))
Như cụ nói thì họ cũng sẽ biết là quá ngu khi nhận vận chuyển hàng cấm loại này. Ngu mới nhận phỏng cụ? Có khả năng nào là bị ép ko?