Xe đã đi thay lốp và căn chỉnh nhưng tay lái vẫn bị lệch???giúp em với các cụ ơi !

benjamin

Xe hơi
Kính thưa các cụ|Xe cerato nhà cháu đã đi thay lốp ở chỗ a dũng ngọc khánh

nói chung là giá cả cũng hợ lý tý ty.và căn chỉnh nhưng tay lái vẫn bị lệch sang bến trái ???giúp em với các cụ ơi !

em đã thay 2 cái michelin và căn chỉnh lại vô lăng và bánh thế mà không hiểu sao vẫn lại bị lệch tiếp có đỡ hơn một tẹo chứ vẫn bị lệch

mà đi đường dai như thế thì mệt lắm

nhờ các cụ giúp em với

không chín một hai tám chín tám chín 58

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Cụ chỉnh lại độ chụm của bánh xe. Kiểm tra càng chữ Y có vấn đề gì ko? Xe em bị y chang như của cụ, mang đến gara Hùng Vương 562 đường Láng họ chỉnh hộ, không lấy tiền. Ngon choét ! :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em không thạo lắm về món căn chỉnh lốp nhưng em cũng nhiều lần căn chỉnh bằng laser ở Ngọc Khánh, chỉ giải quyết được không chém lốp (độ chụm) và vô lăng "nhìn lệch" - chứ việc xe bị lạng sang bên trái hay phải (nhiều khi vô lăng "nhìn" vẫn cân") thì không giải quyết được

lexus_bk

Xe điện
em hỏi thiệt, xe nhà cụ đã bị đâm chưa, nếu bị đâm rồi muốn chỉnh lại thì hơi bị khó, tuy nhiên không phải là không có cách, nhưng chuẩn nhất là dùng cẩm nang sữa chữa tra các thông số về kích thước khung xe mà nắn lại cho đều

benjamin

Xe hơi
xe va quệt thì có thế là phải đi nắn lại cả khung à ???

thể để đi sơn tút bảo hành lại rồi làm luôn thể

đấy em chỉnh laze ở chỗ NGỌC KHánh đấy , thấy chả ăn thua gì các cụ ạ ! cụ MICHELIN Đâu vào xử lý cho em cái vụ này với nào

wasabi

Xe tăng
chỉnh vô lăng với cân bằng động lốp thì có đến vài cái tết nữa cũng không hết. Xe đi thẳng mà vô lăng lệch, lúc đó mới chỉnh vô lăng. chỉnh vô lăng xe có airbad thì cẩn thận nhé, nó mà đứt cái dây đồng bé tẹo điều khiển airbad là mất vài khìn đấy.
Vô lăng thẳng, nhưng chạy thì nó lệch về một phía," xỉa lái" thì phải kiểm tra toàn bộ hệ thống rôtuyn. Trước đây em cũng phải thay rotuyn lái một lần do bị như vậy rồi.

xe va quệt thì có thế là phải đi nắn lại cả khung à ???

thể để đi sơn tút bảo hành lại rồi làm luôn thể

đấy em chỉnh laze ở chỗ NGỌC KHánh đấy , thấy chả ăn thua gì các cụ ạ ! cụ MICHELIN Đâu vào xử lý cho em cái vụ này với nào
Xe bác là xe gì ạ .... đã va chạm gì nặng liên đới tới hệ thống lái & càng chữ A chửa .... xong đó xem lại lốp có mòn cân nhau không & tròn đều không .... nói chung e thấy vụ cân chỉnh độ chụm không khó lắm đâu

lexus_bk

Xe điện
chỉnh vô lăng với cân bằng động lốp thì có đến vài cái tết nữa cũng không hết. Xe đi thẳng mà vô lăng lệch, lúc đó mới chỉnh vô lăng. chỉnh vô lăng xe có airbad thì cẩn thận nhé, nó mà đứt cái dây đồng bé tẹo điều khiển airbad là mất vài khìn đấy.
Vô lăng thẳng, nhưng chạy thì nó lệch về một phía," xỉa lái" thì phải kiểm tra toàn bộ hệ thống rôtuyn. Trước đây em cũng phải thay rotuyn lái một lần do bị như vậy rồi.
bình thường thôi mà cụ, TOY innova hầu như xe nào cũng bị đứt cái dây này, em xử lại nhiều rồi :)). chỉnh vô lăng lệch thì quá đơn giản..., chỉnh độ chụm cũng đơn giản luôn...
Khó nhất là chỉnh 3 góc đặt bánh xe, vì xe con không phải góc nào cũng chỉnh được bởi nhà sản xuất đã cố định, vậy nên nếu vì lý do gì đó nó cong vênh thì -> vênh mặt. Trước em đã gặp 1 con chỉnh chán chê mới kô bị nhao lái thì tay lái lại nặng hơn, vần vô lăng mỏi cả tay. cuối cùng phải mang thợ gò dùng sách cẩm nang sửa chữa để gò cho chuẩn...

peroxide

Xe buýt
Nhà cháu chẳng biết ngôn từ chuyên ngành như thế nào, chỉ thấy thợ lấy thước ra đo rồi đánh lái loạn xạ, sau 30p thì xe nhà cháu thẳng vô lăng (hôm đấy nhà cháu thay 2 lốp mới, thay rotuyn lái những vẫn lệch). Hôm sau xì bớt khí nén trong 2 lốp trước (không đều nhau) nên vô lăng khi chạy 80km/h thì hơi lệch sang 1 bên.

HoangCivic

Xe hơi
Em thấy xe bị tai nạn thì chỉ có nước bán đi chứ nó vào khung rồi khó chỉnh lắm

SmallRiver

Xe điện

nói chung là giá cả cũng hợ lý tý ty.và căn chỉnh nhưng tay lái vẫn bị lệch sang bến trái ???giúp em với các cụ ơi !

em đã thay 2 cái michelin và căn chỉnh lại vô lăng và bánh thế mà không hiểu sao vẫn lại bị lệch tiếp có đỡ hơn một tẹo chứ vẫn bị lệch

mà đi đường dai như thế thì mệt lắm

nhờ các cụ giúp em với

Như vậy xe cụ bị lệch vô lăng hay là bị nhao lái? Đi đường thẳng cụ thả tay ra có được không ạ? Thường khi kiểm tra hệ thống treo người ta sẽ kiểm tra 3 thông số cơ bản: Caster, Camber và Toe. Lệch ở bánh nào thì chỉnh ở bánh đó.

chuột 74

Xe điện
chủ thớt có bị sập hầm hay va chạm nặng ở phân gầm chưa?

benjamin

Xe hơi
E quay lai nk đê bao hanh thi cung thây hô nâng gâm xe va sit sit chinh rôtuyn, nhung chuâ thuc su đô, xe thi vâ quêt k tranh khoi nhung chuâ đên muc vo cai j, e thây cân vvan chua thuc su chuân ,hôm nao moi cu phuong nga ra 562 lang sua xê voi e nhê!

junchen

Xe đạp

chuotlang

Xe lừa
Vấn đề lạ cụ chủ thả tay ra xe lệch đã lâu chưa? Thả tay ra thì sau bao nhiêu mét nó lệch đi bao xa?
Nếu nghiêm trọng quá mà lệch lâu rồi thì coi như bộ lốp của cụ đã mòn không đều. Họ có cân chỉnh kiểu gì cũng không ăn thua đâu, trừ khi cụ thay 4 củ lốp mới
Tôt nhất cụ nên kiếm xe nào giống cụ mượn họ 4 cái bánh vào để test trước khi ra kết luận chính xác

PS Cách tốt nhất để biết lốp mòn không đều là nghe kỹ sẽ có những tiếng kêu khó chịu từ lốp (cảm giác giống tiếng vòng bi)
Ngoài hệ thống máy tính của họ căn chỉnh, cụ có thể yêu cầu thêm những cách truyền thống như căng dây, thước la vô ... Nhưng nói chung xe cụ là nguyên bản thì việc căn chỉnh không có gì là khó cả

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
bình thường thôi mà cụ, TOY innova hầu như xe nào cũng bị đứt cái dây này, em xử lại nhiều rồi :)). chỉnh vô lăng lệch thì quá đơn giản..., chỉnh độ chụm cũng đơn giản luôn...
Khó nhất là chỉnh 3 góc đặt bánh xe, vì xe con không phải góc nào cũng chỉnh được bởi nhà sản xuất đã cố định, vậy nên nếu vì lý do gì đó nó cong vênh thì -> vênh mặt. Trước em đã gặp 1 con chỉnh chán chê mới kô bị nhao lái thì tay lái lại nặng hơn, vần vô lăng mỏi cả tay. cuối cùng phải mang thợ gò dùng sách cẩm nang sửa chữa để gò cho chuẩn...
Đánh lái nặng hơn là họ chỉnh chụm 2 bánh trước của xe đó thẳng quá, nhưng cũng không nặng hơn nhiều lắm đâu.
Đa phần những ca khó như vậy là để chỉnh tuyệt đối thẳng lái với những xe thay giảm xóc thể thao vào, cực khó cân chỉnh

Như vậy xe cụ bị lệch vô lăng hay là bị nhao lái? Đi đường thẳng cụ thả tay ra có được không ạ? Thường khi kiểm tra hệ thống treo người ta sẽ kiểm tra 3 thông số cơ bản: Caster, Camber và Toe. Lệch ở bánh nào thì chỉnh ở bánh đó.
Cụ cho e hỏi. E oánh hết lái qua bên chính chuẩn bị qua đường thì có 1 anh taxi chạy qua va vào bánh xe e. Bgio vô lăng bị hơi lệch qua trái ko thẳng như trước nữa cái này thì sửa sao ạ. Có dễ sử lý ko cụ

Asturias19

Xe buýt
Chắc là chỉnh chưa chuẩn thôi

luonghuuduong

Xe tải
Chỉnh chụm chỉ là ăn lốp má trong hoặc ngoài , chứ nhao lái chỉnh chụm phí tiền, nếu chỉnh rôtuyn lái đặt chuẩn vô lăng đo dây mặt ngoài lốp trước kéo xuống lốp sau xem lốp trước có song song với lốp sau không ra thì chỉnh rô tuyn lái kéo vào , vào thì đẩy ra, cả hai bên chỉnh song song với lốp sau là Ok, nếu đi vẫn nhao hoặc nặng vằng lái kéo thước đo tim trục cơ sở bánh trước và sau hai bên sẽ lệch, đấy là vừa khắc phục xong con vios 2012, kết luận chỉnh chuẩn nhưng lệch trục cơ sở bên phụ và bên lái mất 7ml, giờ thì buông tay chạy thẳng tưng,