[CCCĐ] Ba thế hệ đi Tây

753HungVuong

Xe tải
Ở đây còn 1 option tham quan thác nữa là cưỡi máy bay trực thăng xem thác. Nhưng trong tour của em không có :D Mà thấy máy bay bay vù vù ở biên giới cũng lạ. Hai nước phải hữu hảo lắm, anh em đồng chí tốt lắm mới cho bay máy bay vù vù như thế. Nghĩ tới mình lại buồn, trên thế giới người ta sợ 3 hiểm hoạ nhất thì đất nước mình bị dính tới 2/3. Em đố các bác đó là những hiểm hoạ nào đấy? ;)

3 hiểm họa ấy là gì vậy cụ :D

tuananh03k2

Xe hơi
Cảm ơn Cụ thêm lần nữa vì thớt hay và bổ ích!
Kéo được lên 100 hay 99 trang thì đẹp số luôn cụ ơi :D

Hắc Ín

Xe tăng
Thấy cửa hàng Swatch vào mua cho con gái cái đồng hồ mất 95 CAD. Nhưng thế quái nào về VN nó lăn quay ra chết, tìm trên mạng thì hình như không có VPDD của hàng để đem đến bảo hành. Nhân tiện đây các bác cho em hỏi Swatch có VPDD ở Hanoi để bảo hành đồng hồ không? Hoặc nơi nào sửa được cái đồng hồ này giúp em với. Thank các bác trước

Quay về KS, đóng đồ ra sân bay, trên đường ra sân bay nhìn thấy ngôi nhà với những bậc thang thế này. Tự hỏi nhưunxg người già như ông bác tôi thì lên xuống ra vào nhà làm sao?​

Hiện nay em không rõ nhưng hồi năm 2002 thì phải em cũng mua 1 cái đồng hồ skin này ở 31 Hai Bà Trưng, sau đó thi thoảng vẫn qua đó bảo dưỡng, đc đôi năm nó ngất hẳn sau chán cũng bỏ :)

TungNguyenMD

Xe container
3 hiểm họa ấy là gì vậy cụ :D
Cảm ơn Cụ thêm lần nữa vì thớt hay và bổ ích!
Kéo được lên 100 hay 99 trang thì đẹp số luôn cụ ơi :D
Cám ơn các cụ!

Hiện nay em không rõ nhưng hồi năm 2002 thì phải em cũng mua 1 cái đồng hồ skin này ở 31 Hai Bà Trưng, sau đó thi thoảng vẫn qua đó bảo dưỡng, đc đôi năm nó ngất hẳn sau chán cũng bỏ :)
Vâng, bây giờ 31 Hai Bà Trưng nó không còn cụ à. Hôm trước em đem qua 100 Thái Hà, chú em ở đó từ chối sửa. Chắc tại nó ít tiền :(

vaioz750

Xe hơi
Cám ơn các cụ!

Vâng, bây giờ 31 Hai Bà Trưng nó không còn cụ à. Hôm trước em đem qua 100 Thái Hà, chú em ở đó từ chối sửa. Chắc tại nó ít tiền :(
Cụ mang ra phố Hàng Phèn nhé, em k nhớ đ/c nhưng có hai hãng sửa đồng hồ cạnh nhau, sửa rất ok.

XeCheo

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chia sẻ những trải nghiệm và kiến thức mà cụ đã tiếp nhận,lĩnh hội qua chuyến đi. Chúc cụ cùng GĐ năm 2020 nhiều Sức khỏe+ Thành công và có nhiều bài cho mọi người thưởng thức. Chúc Mừng Năm mới 2020

TungNguyenMD

Xe container
Sắp đến giờ ăn mà cụ toàn gọi món ngon thế này làm nhà cháu bị ươt hết bàn phím :">
Cụ mang ra phố Hàng Phèn nhé, em k nhớ đ/c nhưng có hai hãng sửa đồng hồ cạnh nhau, sửa rất ok.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ những trải nghiệm và kiến thức mà cụ đã tiếp nhận,lĩnh hội qua chuyến đi. Chúc cụ cùng GĐ năm 2020 nhiều Sức khỏe+ Thành công và có nhiều bài cho mọi người thưởng thức. Chúc Mừng Năm mới 2020
Cám ơn các cụ nhiều!

NVM7886

Xe tải
Về tới KS nhận được điện thoại của ông con từ Paris điện sang. Hoá ra ông con cũng lọ mọ phết, cũng tự dẫ bà đi được đến tháp Eiffel, đồi Montmartre, nhà thờ Thánh tâm, Versailles, và vào bảo tàng Louvre vẫn còn nhớ lời bố là phải xem bằng được 3 người phụ nữ đó là: Thần chiến thắng Samothrace cụt đầu, Thần Vệ nữ thành Milo cụt tay và nàng Mona Lisa

Ha Ha, con nhà Tông nên.... như nhau thôi Cụ Tùng

Susu77

Xe tăng
References:

Trong bài viết có lấy một số trích dẫn từ trong nhữung cuốn sách này và rất nhiều những web site khác

Một lần nữa cảm ơn bác đã đem lại kiến thức bổ ích cho cộng đồng otofun. Em mới đọc xong Ích xà của bác, chỉ có thể nói 2 từ: “Cảm ơn” và “Khâm phục”. Lượng kiến thức sâu rộng không dễ gì mà có được, những cuốn sách này nói lên điều đó.

thailx

Xe hơi
Vậy là đã hết rồi, lót dép hóng cụ hoàn thành mấy topic đi Châu Mỹ và Lào :D

Tiện thẻ bác nhắc cái vụ scan hộ chiếu, nếu em ở Sân bay canada như bác thì cóc biết làm như nào vì không có...hải quan. Số là chả hiểu hộ chiếu của e làm sao, sang Sing máy scan của nó đếch scan được... lại phải ra gặp mấy anh hải quan cả đi lẫn về. Về đến Nội bài thì scan được, ra đổi hộ chiếu thì mấy chị CA bảo là máy scan của Singapore...lởm :|

TungNguyenMD

Xe container
Vậy là đã hết rồi, lót dép hóng cụ hoàn thành mấy topic đi Châu Mỹ và Lào :D

Tiện thẻ bác nhắc cái vụ scan hộ chiếu, nếu em ở Sân bay canada như bác thì cóc biết làm như nào vì không có...hải quan. Số là chả hiểu hộ chiếu của e làm sao, sang Sing máy scan của nó đếch scan được... lại phải ra gặp mấy anh hải quan cả đi lẫn về. Về đến Nội bài thì scan được, ra đổi hộ chiếu thì mấy chị CA bảo là máy scan của Singapore...lởm :|
Em nghĩ chắc nó có option manual cụ ạ. Vì cạnh cái máy quét HC có 2 anh an ninh cao gần 2m trang bị tận răng. Nếu ko scan được thì nhờ giúp đỡ.
Còn Hộ chiếu của cụ nếu bị lỗi ko chỉ ở Sing thì cụ nên đổi cụ ạ. Không nhiều khi mất thời gian lắm

Stay

Xe buýt
Em kính chúc cụ và đại gia đình năm mới an khang thịnh vượng! Chúc cụ chân cứng đá mềm, ví dày ngày càng dày thêm để em còn được theo dõi các chuyến đi tiếp theo của cụ.

Cảm ơn cụ vì đã ko drop thớt giữa chừng ;;). Đây quả thực sự là một thớt rất hấp dẫn và em cũng học hỏi được thêm nhiều điều từ cách cụ đọc và chia sẻ. Mỗi tội phần Canada cụ cưỡi ngựa xem hoa làm em hơi hụt hẫng tí.

TungNguyenMD

Xe container
Em kính chúc cụ và đại gia đình năm mới an khang thịnh vượng! Chúc cụ chân cứng đá mềm, ví dày ngày càng dày thêm để em còn được theo dõi các chuyến đi tiếp theo của cụ.

Cảm ơn cụ vì đã ko drop thớt giữa chừng ;;). Đây quả thực sự là một thớt rất hấp dẫn và em cũng học hỏi được thêm nhiều điều từ cách cụ đọc và chia sẻ. Mỗi tội phần Canada cụ cưỡi ngựa xem hoa làm em hơi hụt hẫng tí.
Cám ơn cụ!
Phần Canada do em đi ít thời gian quá và lại tham đi nhiều nên không thể sâu được. Lần tới quay lại Canada em sẽ viết kỹ hơn

hongnguyenxd

Đi bộ
Chính vì thu nhập cao, giá nhà lại rẻ, ngân hàng cho vay với lãi suất thấp. Nên chuyện mua nhà không khó. Cứ tạm tính con cái các bác sang đây, sau khoảng 5 năm đi học, ra trường may mắn xin được việc thì cũng chỉ 10 năm sau là có thể mua nhà cưới vợ đường hoàng. Rồi bắt đầu làm thủ tục bảo lãnh cho các bác. Lâu thì chục năm sau, vào một ngày đẹp trời các ác sẽ nhận được giấy mời làm thẻ xanh (Permanent resident) rồi sang bên đấy mà bế con cho chúng nó :D
Câu chuyện trênnghĩ là vui nhưng mà là thật các bác ạ. Anh chị họ em bây giờ đang như thế, về già rồi tưởng nghỉ hưu ngao du sơn thuỷ. Ai ngờ bây giờ thay nhau sang bế cháu bên này :D

đến là nẫu ruột với bác :))

TungNguyenMD

Xe container
đến là nẫu ruột với bác :))
Visa Canada cấp 1 lần được 10 năm. Mỗi năm được ở tới 6 tháng. Anh chị tôi về hưu thế là thay nhau, Cứ 6 tháng ở VN lại 6 tháng ở bên đó. Cứ như mặt trăng, mặt trời, hai vợ chồng Ngâu vậy :))

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Ở Hostel nó có cái thích là được sử dụng bếp. Ở đây các bác đi chợ về, mua đồ bỏ vào túi nilon ghi tên mình vào, tống vào trong tủ lạnh. Khi nào cần nấu nướng thì lôi nó ra, rồi thì nấu nướng băm chặt thoải mái. Tất nhiên là nên đăng ký giờ sử dụng bếp trước. Mà các bạn tây hay về muộn và ăn khá đơn giản, nên các bác về sớm một chút, nấu nướng sẽ chẳng ảnh hưởng tới ai cả

tôm hùm baby à cụ TungNguyenMD

Gia Bảo Anh

Xe buýt
cụ TungNguyenMD ngày xưa cũng học NN sao ko ở lại để yêu nước như Bác cụ có phải hay hơn ko ạ?