[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Depp7777

Xe đạp
Mong F1 nhà cụ sớm lành bệnh!cố gắng lên cụ nha!!

nguoi yeu xe

Xe tăng
chúc bin mau lành , cụ cố gắng nhé vía chước còn rất nhiều việc đang chờ cụ

phuongan

Xe điện
Đọc một mạch, tới cuối thì mừng quá, bé đã qua được cuộc phẫu thuật lớn rồi.
Chúc Bé vững vàng, nhanh hồi phục. Gia đình Cụ chủ thớt giữ sức khỏe nhé.

alexandra

Xe điện
Khổ thân bé con. Cụ cố gắng vững chãi để làm chỗ dựa cho cả nhà!

Civic TN

Xe lăn
Mong F1 nhà cụ sẽ gặp những điều tốt lành

David Pham

Xe buýt
Xin góp thêm một lời chúc tốt lành cho bé.

Long Kamaz

Xe máy
Chúc Bé mau lành bệnh. Đến khi có con rồi chúng ta mới hiểu được tấm lòng của Cha Mẹ. Cố lên Cụ.

miwon

Xe tăng
Chia sẻ với khó khăn - em kêu gọi các Bô lão và chức sắc trong làng cũng như toàn thể các cụ cùng chung tay giúp đỡ cụ chủ để hỗ trợ cho bé sớm khỏi bệnh.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chuyện nhà kụ buồn quá - chỉ dám đọc lướt qua :( chúc F1 nhà kụ có thật nhiều sức khỏe để vượt qua số phận. Chúc gia đình kụ hạnh phúc.

HUNGSMUN

Xe container
Nước mắt em cứ chảy dài ra, thương cháu bé quá.
Chúc cu Bin sớm lành bệnh và mạnh khỏe con nhé để sớm đến trường với bạn bè và thày cô. Cầu trời phù hộ mọi điều tốt lành đến cho gia đình cụ Namcuif.

gatan

Xe đạp
Cụ chủ cố lên, chúc cháu mau khỏi bệnh

inovavgj

Xe container
cụ là trụ cột gia đình , hãy vững tâm và tin vào chính mình để Bin có niềm tin vào cụ, chúc cụ và cháu chiến thắng

Quách Tỉnh

Xe buýt
Mua hai vé hang C cho hai mẹ con, cu Bin được ngồi xe lăn vào phòng chờ, con yếu quá rồi, nhưng vẫn khá hào hứng với chuyến đi. Cu cậu đi ko biết bao nhiêu chuyến với a e OF rồi, rất khoái đi chơi. Vào phòng chờ, phải động viên mãi mới chịu ăn ít bánh mì chấm swuwax để còn uống thuốc. Lại còn giao hẹn với Ba, thứ 6 tuần sau con đi học. Rất đông các bác với anh chị em cũng ra sân bay tiễn Bin, cả Ba Mẹ nuôi, có cả bạn lớp Bin, đã chuyển trường nhưng Mẹ bạn vẫn đưa bạn lên tận sân bay để tiễn Bin, cu cậu khoái lắm, đột nhiên trở thành VIP mà

Lên máy bay, bắt Mẹ phải nằm ngủ, còn cu Bin để Ba trông. Tội nghiệp thằng bé, ghế hạng C ngả hết ra mà vẫn cứ loay hoay, ko ngủ đc. Sao ko nằm yên ngủ đi con? Cái chân trái con nó cứ làm sao ý, co lên rồi nó cứ tuột xuống. Nghe con trả lời mà phải quay mặt đi gạt nước mắt. Con cứ nằm ngửa ra, duỗi thẳng cả hai chân là ngủ được mà. Cuối cùng, Ba phải ngồi ở giữa lối đi, xoa đầu cho con một lúc mới ngủ đc

5h30 sáng xuống sân bay, Bin lại ngồi xe lăn ra đến ngoài. Đã nhìn thấy ông Kim cùng với cô thư ký Jung đón ở ngoài. Trời rất lạnh, khoảng -5oC, cu Bin kêu lạnh, Ba Mẹ chưa kịp làm gì, đã thấy cô thư ký cới ngay áo khoác, khoác vào cho Bin. Ba lấy áo mình đắp lên cho Bin, trả cô thư ký áo khoác nhưng cô nhất quyết ko chịu, đứng co ro với mấy cái áo mỏng trong cái rét cắt da cắt thịt. Xe cứu thương của Severance Hospital đã chờ sẵn, cả nhà 3 người lên xe cứu thương, ông Kim với cô J đi ô tô theo sau. Từ SB về BV trong khu trung tâm khá xa, xe thường xuyên chạy 120km/h mà cũng mất đến 1h mới đến BV. Bin đc đưa thẳng vào phòng cấp cứu, BS trực nhanh chóng làm một số đo đạc. Vị này ko nói đc tiếng Anh, 5min sau có một cô BS trẻ đến, làm nhiệm vụ phiên dịch. Sau đó suốt buổi sáng, cô này chỉ làm mỗi nhiệm vụ phiên dịch cho Bin

Nằm trong phòng cấp cứu một lúc, Bin chuyển vào nằm trong giường. Sau đó một lúc, bắt đầu đưa Bin đi chụp chiếu và làm các xét nghiệm, luôn có ý tá đi cùng. Có một điều rất khác với VN, y tá đến tận giường lấy máu với nước tiểu, sau đó tự mang đến các nơi xét nghiệm. Còn đi chụp chiếu thì cũng có y tá đẩy xe nằm đến, bế Bin sang, đưa đi chụp và sau đó lại đẩy về, bế Bin vào giường. Phòng cấp cứu một BV lớn nhưng cực ký sạch sẽ và trật tự, pòng VS ko có một chút mùi nào
9h30, Ba ra ngoài, làm các thủ tục tài chính với BV, đặt trước một số tiền. Số tiền còn lại do ông Kim đứng ra ký bảo lãnh thanh toán. Ông Kim thực sự ra một người đàn ông tuyệt vời. Ba đã nói với ông rằng, ko biết KQ điều trị thế nào, nhưng chính ông đã trao cho Bin một cơ hội được sống

Đến gần trưa, GS điều trị cho Bin xuống, nói chuyện với Ba. Đầu tiên, ông nói tiếng Hàn, rất kiên nhẫn, ông mở điện thoại ra, bật từ điển Hàn Việt lên, sau đó gõ từng từ và đưa cho Ba xem. Ung thư, não úng thủy, ảnh hưởng hoạt động. Cuối cùng, Ba nói ông nói tiếng Anh, hóa ra là OK :). Đại loại là ông nói về tỷ lệ phần trăm rủi ro. Ca mổ này là ca phức tạp, độ khó cao. Ông nói có 1% nguy hiểm đến tính mạng, 10% gây ra các di chứng nặng như liệt, mất trí nhớ,... Sau đó là ký các form, rất nhiều form, bằng tiếng Hàn nên Ba cũng ko hiểu được, chỉ biết ký là ký. Đã đưa được con sang đây, đặt niềm tin vào các Bs bên này, Ba con mình đâu có lựa chọn nào nữa đâu
Em xúc động quá, người nhà mình cả đây mà :(
Cu Bin ơi, cháu hãy cố vượt qua, ba mẹ, bác sỹ và các cô chú ở đây từng giây từng phút mong cháu khỏe và lành lặn trở lại.
Anh namcuif và mợ nhớ bảo trọng nhé.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em đã khóc khi đọc những dòng của cụ, cầu mong cho con bình phục. Em đã trải qua trường hợp giống cụ nên em hiểu lắm, thằng cu con nhà em bị viêm phổi lúc hơn 2 tháng tuổi, đưa vào cấp cứu cháu đã ngừng thở, nhưng ơn trời cháu qua được, khi cháu cười được thì ba mẹ ôm nhau khóc, những ngày đó em gần như ko ăn ko ngủ, sút mất gần 7kg....... Bin ơi cố lên nhé

quaychan

Xe tăng
rơi vào ai và gia đình nào thì đó cũng là điều tồi tệ nhất,thực sự khủng khiếp nếu phải nếm trải,nhưng lúc này bác cần phải tỉnh táo và và bình tĩnh mà tìm hướng giải quyết bác nhé,đừng mềm yếu,cần chút lạnh lùng mới tốt,nếu bác và gia đình gặp trở ngại về kt hãy liên lạc với e qua số 0929002241 e tên Cường,e và nhiều ng nữa trên này sẽ bên cạnh bác.
Lên mạng suốt ngày đọc toàn thông tin u ám, tiêu cực, may nhờ có những tấm lòng như cụ và nhiều cụ khác trên OF mà em vẫn còn niềm tin vào một chút ánh sáng trong xã hội mình đang sống.

Chúc cu Bin nhà cụ namcuif nhanh chóng bình phục!
Rất ngưỡng mộ các cụ vì tấm lòng nhân hậu và hào hiệp!

Gabpearl

Xe buýt
Xin Chúa ban nhiều phước lành cho gia đình cụ, xin cho gia đình cụ đủ sức chịu đựng để gánh vác thử thách này

Chi Chi

Xe điện
Chẳng biết nói j bây giờ :( một cảm giác đau đớn quá...
Cụ và gđ mạnh mẽ lên nhé! Còn nước còn tát, cụ ạ!
Thương em quá! :( cầu mong những ánh sáng le lói ấy sẽ dần dần lớn lên để em được khỏe mạnh như bao em nhỏ khác...

Trạng thái
Thớt đang đóng