[CCCĐ] Đi Hà Giang tìm chỗ bơi lội

tvdung

Xe điện
Đến bữa rồi, mời các cụ

Nhậu đến hết chai đầu tiền, trong lúc em đi ra xe rót thêm chai nữa thì có thêm 4 bạn trẻ ở lều bên cạnh sang giao lưu, thế là lại tưng bừng đến tầm 11h
Thấy bọn em ngồi ngoài chém gió kinh quá gấu mới gọi vào ngủ. Tầm hơn 11h thì cả làng đi ngủ, sương xuống ướt sạch mọi thứ

Đêm nằm ngủ thi thoảng lại nghe tiếng bước chân, ánh đèn pin chiếu lung tung, em kệ, chắc là các đồng chí biên phòng đang canh giấc ngủ của nhân dân đấy mà :))

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Sáng hôm sau 5h hơn đã thấy tiếng chém gió bên ngoài rồi, em cũng lục đục bò dậy, vừa mở cửa lều ra đã thấy lạnh buốt rồi
Việc đầu tiên là ngó xem cái cột cờ với 2 cái oto nó còn nguyên vị trí không? May quá mọi thứ đều còn nguyên :))

Buổi sáng không khí thật trong lành và dễ chịu, may quá trời chỉ có sương thôi chứ không mưa, mấy cái lều bọn em chắc không chịu được mưa

Cái bãi cứt trâu này đã biết từ tối hôm qua, cũng đã diễn ra 1 trận phân tích xem có nên đặt đống lửa vào đấy để tiêu hủy nó đi không, nhưng phần thắng thuộc về phe quyết giữ lại bãi phân vì cho rằng nếu đốt nó sẽ có mùi rất kinh khủng
Em thì chả nhớ, chỉ biết hồi bé vẫn hay lấy phân trâu khô mang đi đốt :))

Cảm giác được ngủ đêm ngoài trời ngay nơi địa đầu tổ quốc thật tuyệt lắm các cụ ạ

Sáng ra có mỳ tôm với những đồ ăn còn lại đều được huy động ra xử lý nốt
Mỳ tôm cũng được nấu rất nhanh vì em có mang bếp gas du lịch đi, nên việc nấu nướng rất đơn giản

Gấu với F1 nhà em thì vẫn luôn giữ phong đồ lề mề nhất :))

Tiên Kiếm

Xe đạp
thích thật, e cũng muốn đi hà giang lần nữa quá

tvdung

Xe điện
Mới sáng ra đã có trò chơi cho F1, tiếc là việc pha chế không chuẩn nên không tạo ra được bong bóng khổng lồ

Nhưng bọn chúng vẫn còn trò khác để chơi
Chả đứa nào chịu ăn sáng, thi nhau ra vẽ cột cờ

Ban đầu cũng định sáng sớm dậy phóng lên cột cờ để chụp ảnh, sáng sớm thì chắc vắng teo, phóng xe lên được tận nơi, nhưng sau lại lười, có mỗi chú này mang flycam nên bay
Mới được bay về có khác, hớn hở lắm

Tầm 8h bọn em thu dọn bãi chiến trường, tiếp tục hành quân về Đồng Văn rồi qua Mã Pí Lèng

dmdviet

Xe cút kít
Chắc trước mặt cũng không rộng lắm để thẳng lái, cụ ý sợ không bẻ kịp lại lao xuống ruộng bên kia thì khổ hơn :))
Em thấy lên cái dốc này mà cũng chỉ đi bằng 3 bánh thôi đấy, đi xe 1 cầu đúng là phải lựa hơn 2 cầu nhiều
Chắc cụ cứ để tầm 2 năm nữa đường làm xong tương đối thì đi cho đẹp, giờ đi thấy hơi mệt
He, nói chung cứ quen chinh chién thì bẻ lái thoải mái. Còn Hà Giang có đi thì đi chỗ lạ lạ: Đường tuần biên hoặc cái chỗ hôm trước hỏi đường xấu ấy thôi, chứ ko đi lại mấy chỗ này nữa :)

luckyman81hp

Xe hơi
Cụ không lên Lũng Cú ah, nhìn ăn uống dân dã nhưng ngon thật

VIKO L

Xe điện
Hành trình mơ ước của em, mãi chưa thực hiện được!

Minh Quân 2007

Xe máy
đúng là khung cảnh núi rừng tuyệt vời quá các CCCM ạ, mùa này mà lên đấy bơi hồ bơi suối nghe vẻ hay hơn đi biển đấy

vuongha

Xe tăng
Em đi du lịch với gia đình nhà cụ nhé !

akinh

Xe buýt
Đến Lũng Cú tầm hơn 5h chiều, vẫn đông nghẹt xe cộ và con người
Phía dưới là dịch vụ xe ôm lên đỉnh, 50k 2 lượt, mặc cả thì còn 40k
Nhà em chả khoái xe ôm nên cứ leo bộ cho khỏe, có mấy trăm bậc cầu thang leo tí là đến nơi rồi, ku con còn leo khỏe hơn bố

Nhìn cái cột cờ này vẫn thấy thiêng liêng lắm

Nhưng chả bon chen đứng chụp ảnh được do quá đông, em với thằng ku leo lên trên cột cờ xem có vắng hơn không
Cuối chiều, trời vẫn nắng

Lên đến nơi thì còn đông hơn cả bên dưới, chen nhau chả có chỗ mà đứng, 2 bố con lại lóc cóc đi xuống
Gặp anh Tây đang ngồi ngắm cảnh, cho thằng con luyện tí ngoại ngữ

Dọc đường thấy các bạn tây lượn xe máy cung này khá nhiều, trông rất ngầu nhất là mấy em trẻ, xinh mà cứ phóng xe win 1 mình, nhìn thật ngưỡng mộ, tiếc là em không chộp được cái ảnh nào

Checkin ở đây mà muốn ảnh không dính người khác vào cũng khó ra phết

Đứng trên cột cờ, lúc này cũng tầm hơn 6h chiều rồi, nhìn quanh 1 hồi bọn em cũng quyết nhanh là tối ngủ luôn ở đây, về Đồng Văn muộn quá, lại chả đặt trước phòng nên không biết thế nào
Phía dưới chỗ hồ Lô Lô thấy có đội nào đã cắm trại rồi, nên bọn em cũng quyết xuống đấy cắm trại ngủ lại đêm nay
Lịch trình lẽ ra là đến chỗ cầu Tràng Hương cắm trại tắm sông, nhưng cũng phải tùy tình hình mà triển thôi, mai ra đó tắm sông thôi :))

Đây cũng là quyết định sáng suốt của hành trình, và thực sự cả đoàn đã có một tối rất vui

Mặt trời trên cực Bắc cũng đã bắt đầu lặn

tuyệt vời quá... nhìn bức ảnh hoàng hôn của cụ em thấy thanh bình.

kirakira

Xe hơi
Đi Hà Giang vài lần vẫn thấy đẹp.

Tu ky

Xe tăng
Ngồi ở Đất Việt, trên ghế do Tung Của sản xuất, các cháu vẽ lại Cột cờ biên giới Việt Nam!

thành đông

Xe điện
Chạy tiếp đến đoạn dốc thẩm mã nổi tiếng, em bon chen dừng lại chụp ảnh kỷ niệm, xe sau thì yếu quá nên không dám dừng, phóng thẳng.
Chỗ này chắc không phải chỉ riêng "thẩm mã" mà còn thẩm luôn cả xe được, cụ nào muốn mua xe khỏe tốt nhất cứ làm 1 chuyến Hà Giang là biết ngay xe có khỏe hay không :))

xem em có 1.8 số tự đông mà chạy có vấn đề gì với dốc đâu chỉ sợ sạt gầm thoai

ltkarm

Xe tải
Lại có thớt hay để hóng rồi. Giọng văn mộc mạc, pha chút hài hước và ảnh thì bình dị (không thuốc trừ sâu). Good!

Nam309

Xe hơi
e thì vẫn thấy đi đâu thì đi cũng k bằng cái ao làng quê mình, :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đến bữa rồi, mời các cụ

Nhậu đến hết chai đầu tiền, trong lúc em đi ra xe rót thêm chai nữa thì có thêm 4 bạn trẻ ở lều bên cạnh sang giao lưu, thế là lại tưng bừng đến tầm 11h
Thấy bọn em ngồi ngoài chém gió kinh quá gấu mới gọi vào ngủ. Tầm hơn 11h thì cả làng đi ngủ, sương xuống ướt sạch mọi thứ

Đêm nằm ngủ thi thoảng lại nghe tiếng bước chân, ánh đèn pin chiếu lung tung, em kệ, chắc là các đồng chí biên phòng đang canh giấc ngủ con nhân dân đấy mà :))
Ngon và ấm cúng quá cụ ơi. :))

Tien268

Xe hơi
Cũng phải cố gắng sắp xếp lượn lờ các cụ ạ, làm nhiều tiền mà không tiêu cũng hỏng người đi đấy :))
Em mà lâu lâu không đi, người nó cứ đần ra, chả làm gì được nữa

Vâng, bọn nó như bị tăng động ý cụ ạ

Chắc trước mặt cũng không rộng lắm để thẳng lái, cụ ý sợ không bẻ kịp lại lao xuống ruộng bên kia thì khổ hơn :))
Em thấy lên cái dốc này mà cũng chỉ đi bằng 3 bánh thôi đấy, đi xe 1 cầu đúng là phải lựa hơn 2 cầu nhiều
Chắc cụ cứ để tầm 2 năm nữa đường làm xong tương đối thì đi cho đẹp, giờ đi thấy hơi mệt

Em mời cụ 1 chén cho thêm thích :D

Tắm ở những chỗ sông suối lại là những chỗ lạ thì chắc chắn phải cẩn thận rồi ạ, cảm ơn cụ!

Ao làng giờ bẩn lắm cụ ạ, lại toàn nước tù chứ không sạch như xưa nữa

Chỗ đó em cũng biết, cuối tuần mấy cậu em ở cơ quan cũng hay rủ xuống đấy câu cá
cu ở khu nào vậy?