Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

nguyenthanhcong

Xe tải
Cụ có xưởng không nhỉ? Để lúc nào vợ 2 em sinh sự em qua ạ.Thấy cụ tư vấn trên này em thấy rất yên tâm.
Em cũng chung câu hỏi này ợ, cụ cho em địa chỉ gara nếu có để em qua nhờ cụ mấy thứ với.

Chỗ nào của Đông Anh ạhh? Em cũng có nhu cầu muốn qua :(
Cụ có xưởng không nhỉ? Để lúc nào vợ 2 em sinh sự em qua ạ.Thấy cụ tư vấn trên này em thấy rất yên tâm.
Em cũng chung câu hỏi này ợ, cụ cho em địa chỉ gara nếu có để em qua nhờ cụ mấy thứ với.
Nếu các cụ không ngại đường xá xa xôi thì mời các cụ qua Hyundai Đông Anh - mặt đường QL3, cách Phù Lỗ 4km, bên tay trái, nhà cháu sẵn lòng phục vụ.
À mà đây là chỗ nhà cháu làm hiện nay chứ gara riêng thì nhà cháu không có đâu ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Tình hình là hôm nào em phải qua chỗ cụ để nhờ cụ phán giúp em cái Côn cái
2 hôm nay khi em đang đi nhanh mà phanh lại về số nhả côn từ từ thì có tiếng "rít"
Để em theo dõi thêm mấy hôm nữa ạ.

tamdiep_pro

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi? xe KM 2010 nhập khẩu nhà cháu bị chết cảm biến ABS thợ bảo phải thay cả củ Moay-ơ vì cảm biến nằm trong Moay-ơ không biết có đúng không? có sửa được không? Nếu thay thì giá bao nhiêu tiền, thay ở đâu? Cám ơn các cụ.

flowers1508

Xe tăng
Nếu các cụ không ngại đường xá xa xôi thì mời các cụ qua Hyundai Đông Anh - mặt đường QL3, cách Phù Lỗ 4km, bên tay trái, nhà cháu sẵn lòng phục vụ.
À mà đây là chỗ nhà cháu làm hiện nay chứ gara riêng thì nhà cháu không có đâu ạ.
Em biết được cụ ở đâu rồi nhé. Nhà em qua đó tiện đường cụ ạ. Sắp có việc phải qua đó nhờ cụ rồi

heocon2000

Xe đạp
heocon2000 viết
Bác Harrdtop cho em hỏi chút, xe em là GETZ 1.4 AT, hôm rồi ổ mồi thuốc lá bị chập ( do cái bộ đổi 12v ra 5v ) nên mất điện ở ổ mồi thuốc rồi, em có kiểm tra ( và thay luôn) cái cầu trì 15A ở dưới taplo nhưng vẫn không có điện ở ổ mồi thuốc . Bác giúp em xem nó còn bị cái gì nữa không ạ. em cám ơn bác nhiều

Cụ xem lại cái thiết bị của cụ hoặc cái cầu chì mà cụ đã thay, nó có đúng là cái cầu chì phụ trách cái châm thuốc không, chứ nguồn đã qua chì là đi thẳng đến châm thuốc, chì trước nó thì to vật, khó cháy lắm.

Cảm ơn bác nhiều , em thay cái cầu chì 15A đề P/outlet ( mà em thấy nó không đứt ) có phải không bác? chắc là em phải kiểm tra lại đường dây xem có bị cháy đứt không. em chỉ sợ trước đó có cái cầu trì khác, nhưng bác nói là cái trước nó to lắm vả lại xe vẫn chạy bình thường chưa thấy có cái nào khác mất điện. một lần nữa, cám ơn bác nhiều

Tình hình là hôm nào em phải qua chỗ cụ để nhờ cụ phán giúp em cái Côn cái
2 hôm nay khi em đang đi nhanh mà phanh lại về số nhả côn từ từ thì có tiếng "rít"
Để em theo dõi thêm mấy hôm nữa ạ.
Em biết được cụ ở đâu rồi nhé. Nhà em qua đó tiện đường cụ ạ. Sắp có việc phải qua đó nhờ cụ rồi
Véo cằm các cụ!!!!

Các cụ cho cháu hỏi? xe KM 2010 nhập khẩu nhà cháu bị chết cảm biến ABS thợ bảo phải thay cả củ Moay-ơ vì cảm biến nằm trong Moay-ơ không biết có đúng không? có sửa được không? Nếu thay thì giá bao nhiêu tiền, thay ở đâu? Cám ơn các cụ.
Chính xác là phải thay cả cái cụm moay-ơ cụ ạ, giá thì nhà cháu không tỏ nhưng khoảng 2~2,5 củ.

[Cảm ơn bác nhiều , em thay cái cầu chì 15A đề P/outlet ( mà em thấy nó không đứt ) có phải không bác? chắc là em phải kiểm tra lại đường dây xem có bị cháy đứt không. em chỉ sợ trước đó có cái cầu trì khác, nhưng bác nói là cái trước nó to lắm vả lại xe vẫn chạy bình thường chưa thấy có cái nào khác mất điện. một lần nữa, cám ơn bác nhiều
Không phải cái P/outlet đâu cụ ạ, mà là cái Cigarlighter. Hình cụ up em không xem được nên chém gió thế thôi.

Thần Tài

Xe điện
Chính xác là phải thay cả cái cụm moay-ơ cụ ạ, giá thì nhà cháu không tỏ nhưng khoảng 2~2,5 củ.

Không phải cái P/outlet đâu cụ ạ, mà là cái Cigarlighter. Hình cụ up em không xem được nên chém gió thế thôi.
Chờ mãi mà xe em nó chửa được 5,5v để có cớ lên chém gió với cụ.

pro.9x

Xe hơi
Chào cụ hardtop :) chả là xe em có tiếng kêu viu viu từ phía bên phụ ở khoang máy.e ra hãng thợ kiểm tra và bảo là tiếng kêu phát ra từ bơm nước,nên xả hết nước làm mát để tháo bơm.bảo phải thay.vì không có sẵn nên phải đặt hàng,rồi đổ nước lạnh thay nước làm mát chạy tạm vài hôm chờ hàng..gần 10 hôm rồi vẫn chưa thấy hàng..để nước lạnh nt chạy có sao không cụ..xe e. tucson 2010 ạ

Chỉnh sửa cuối:

heocon2000

Xe đạp

Ồ thế thì em thay nhầm rồi, thảo nào không thấy nó bị cháy. Vì em thấy trên bảng cầu chì dưới taplo có cái đề : P/outlet nên em nghĩ là nó ( không biết nó là cái gì hả bác? ). Trong hộp cầu chì ở khoang máy em thấy có một cái cầu chì 25A đề là : C/lighter chắc là nó đấy bác nhỉ ( chỉ tại xớn xác không kiểm tra hết). Cám ơn bác nhiều.

dylan5555

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi chút, xe em santafe 2011 bản nhập có cảm biến áp suất lốp, hôm nay đi có việc về để ở nhà khoảng gần 2 tiếng ra nhìn thấy bánh trước bên phụ hết sạch hơi. Em thay bánh dự phòng vào chạy tầm 5 - 6 km mới thấy nó nhấp nháy cái đèn báo lốp trên taplo một lúc sau đó đứng yên nhưng không thấy báo vị trí là ở đâu ạ. Vậy nguyên lý cái cảm biến này nó làm việc thế nào ạ, khi lốp non nó báo luôn (em sợ lúc trước bị rồi nó chưa kịp báo nên lúc ở nhà ra em mới thấy nó hết sạch hơi) hay là sau bao nhiêu lâu và tới tốc độ bao nhiêu mới báo và khi nào thì nó báo vị trí lốp (vì lốp xịt em tháo ra vứt ở cốp sau ạ). Em cám ơn nhiều

kalaca

Xe hơi
Có phải chỗ cụ làm là cạnh Melinh Plaza phải không? CỤ PM cho em xin số phone của cụ được không ạ, em mới mua xe I30 CW muốn sang đó bảo dưỡng và kiểm tra ạ

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề nằm ở cái chỗ lý do cụ phải đi nạp lại ga, xe cụ có hiện tượng bị dầu lạnh tràn vào giàn lạnh rồi, đấy là em phán bừa thôi chứ muốn chuẩn thì phải sờ trực tiếp cụ ạ
Vâng, em cám ơn. Để em quay lại chỗ nạp ga xem họ có xử lý được không. Không thì em sẽ chạy sang nhờ bác giúp ạ.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Các cụ cho em hỏi làm lại phần nhựa đầu xe (phía dưới) chỗ nào có hàng ngay ko ợ. Ra Hãng bắt đợi 3 tuần lâu quá

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào cụ hardtop :) chả là xe em có tiếng kêu viu viu từ phía bên phụ ở khoang máy.e ra hãng thợ kiểm tra và bảo là tiếng kêu phát ra từ bơm nước,nên xả hết nước làm mát để tháo bơm.bảo phải thay.vì không có sẵn nên phải đặt hàng,rồi đổ nước lạnh thay nước làm mát chạy tạm vài hôm chờ hàng..gần 10 hôm rồi vẫn chưa thấy hàng..để nước lạnh nt chạy có sao không cụ..xe e. tucson 2010 ạ
Cần phải kiểm tra kỹ cụ ợ! Hôm trước bên em có một xe Avante cũng cứ tưởng là tại bơm nước nhưng cuối cùng lại là vòng bi lốc điều hòa. Cái bơm nước của xe Tucson máy xăng bên em có sẵn đấy, nếu có thể thì cụ chạy qua để em thử cho.