Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
bác tóp ơi, lâu lâu không gặp bác ở thớt này, hôm nay chẳng có gì để hỏi bác cả, cho em chào bác 1 phát cho xướng mồm nhá:)):)):))
chúc bác mạnh khỏe để anh em òn ó ịp ốtka với bác nhớ
(b)(b)(b)
em thấy thủy tóp xinh xinh
không biết bác tóp có xinh thía lày:21:
Dạ vâng! Em chào bác!!! Em mà xinh gần được như Thủy Top thì em đã sang Thái chuyển thành mợ rồi ạ.

Em không biết tên vì không thấy đeo bảng tên, mà cụ cho em hỏi xưởng HD PVD có phải đi qua bến xe Nam Thăng Long, phỉa bên phải đường, có 2 xưởng gần nhau đúng không ạ. Em thấy đồng chí ấy cũng trẻ thôi... sau khi nghe lời giải thích là ở đây chỉ sửa xe của Huyndai và khuyên em đi gara khác để sửa là em té luôn thôi, heheh...

Một lần nữa em cảm ơn sự nhiệt tình của cụ nhá.... :)
OK! Dù sao thì em cũng sẽ "Tòm thằng có tóc" ở đó. Mong cụ thông cảm nhé!

Kụ Hardtop ơi, nhà cháu có con SF 2008 muốn lăp camera lùi tích hợp trên gương. Phiền kụ tư vấn cho nhà cháu là có lắp đồ theo xe của SF 2010 vào được không với ạ. Kám ơn kụ nhiều
Camera này là đồ nội địa với cái gương tích hợp đủ thứ ở trên đó nên em không có mạch điện để ngâm xem nó chạy kiểu gì , do vậy em không thể tư vấn được cho bác là có nên mua về lắp hay không.
Trên OF đã có cụ đặt xe có option này nhưng nhận xe thì không có và bên bán xe đã nhập bù về trả, bác ấy có allo cho em nhờ ngâm cứu nhưng không thấy đến, vậy cụ nào trên này đã alo cho em thì giúp anh em đưa hàng đến để em ngâm cái nhá!

Carens_SX

Xe buýt
Bác HT ơi, xe Carens của em để cần số ở P, kéo phanh tay mà không đạp phanh chân vẫn đề nổ được hả bác? Em thấy trong sách noi để đề nổ phải để cần số ở P hoặc N và đạp phanh, hay về VN cái option này cũng bị bỏ đi cùng với bộ khóa cần số hả bác?

Bác HT ơi, xe Carens của em để cần số ở P, kéo phanh tay mà không đạp phanh chân vẫn đề nổ được hả bác? Em thấy trong sách noi để đề nổ phải để cần số ở P hoặc N và đạp phanh, hay về VN cái option này cũng bị bỏ đi cùng với bộ khóa cần số hả bác?
Bác đọc lại đê, nó bảo nên đạp phanh thôi chứ không bắt buộc, mà đằng nào bác chả phải đạp phanh rồi mới vào số được!!!!

Carens_SX

Xe buýt
hì hì, bác trả lời nhanh thật, để em mở sách ra đọc lại..

Thanks bác.

wahackvn

Xe tải
Cụ Hardtop hoặc cụ nào biết thì chỉ cho cháu với:

i30cw có một cái màn, cái màn này dùng để chắn không cho đồ đạc đằng sau phi vào người ngồi khi phanh gấp. Cháu đã lắp được 2 nút ở dưới chỗ để đồ rồi, nhưng không tài nào lắp được vào cái thanh sắt (có hai đầu móc) và 2 cái lỗ ở trần xe (cháu thấy thanh sắt đó nó dài hơn khoảng 2cm), trong hướng dẫn thì thấy nó lắp ngon lành.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ Hardtop cho em hỏi tí. Em Click W của em sao dao này buổi sáng nổ máy xe rung lắm. Ga to thi hết vào số D thì vẫn rung bần bật đi 1 lúc lại ngon lành cả ngay đi chang vấn đề gì. Em để ý vòng tua máy khá đề không hiểu tại sao vậy. Xe em đi không va quệt vào đâu cả nhờ Cụ chỉ bảo giúp.
Chính xác là đồng bệnh tương lân, cụ này tội to là không thường xuyên tham gia sinh hoạt với hội nên giờ này vưỡn hỏi như mới, thứ 7 này mời cụ xuống Hyundai Giải Phóng cùng anh em luôn thể!:69::69::69:

Không hiểu cụ Top vợ con gì chưa ? Lạ thế :102:
Chả có gì là đâu cụ ạ, Gấu nhà Nhão Tóp là chuyên gia tư vấn tình cảm, suốt ngày gỡ rối sửa lỗi cho các bà vợ cả, vì thế Nhão ấy điên lên cũng làm chuyên gia gỡ rối sửa lỗi cho ......các bà vợ hai! Nói chung cả hai nước sông không xâm phạm nước giếng:21::21::21:

tuhu

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi tí. Em Click W của em sao dao này buổi sáng nổ máy xe rung lắm. Ga to thi hết vào số D thì vẫn rung bần bật đi 1 lúc lại ngon lành cả ngay đi chang vấn đề gì. Em để ý vòng tua máy khá đề không hiểu tại sao vậy. Xe em đi không va quệt vào đâu cả nhờ Cụ chỉ bảo giúp.
Xe nhà cháu cũng bị thế Cụ Hát ơi!

quang_77

Xe đạp
Bác Hardtop cho em hỏi một chút, xe Kia forte SLI của em khi bấm còi thì bị nhẩy chế độ nghe âm thanh, ví dụ:
1. đang nghe USB, bấm còi thì bị nhẩy đến bài đầu tiên.(lúc bị lúc không, nhưng đa số là bị nhẩy).
2. đang nghe CD, FM, bấm còi cũng bị nhẩy sang chế độ USB.
3. Rút USB ra, nghe CD, bấm còi thì không sao.
Bác tư vấn cách xử lý giúp em nhé. cảm ơn bác nhiều.

rắn săn mồi

Xe đạp
:102: Em cũng hỏi bác Hát 1 ý tuơng tự bác Quang 77 o trên.
Cái CD của em nó đang chạy CD thì lại nhảy ra FM, hoặc đang chạy thì lại bị giảm hẳn volum. VD: em dang nghe bài 6 với mức volum=9 thì đùng cái nó nhảy ra AM1 hoặc bị rớt tiếng xuống volum còn có 1. Như vậy là đầu CD bị lỗi hay bị làm sao hả các bác. Nhưng xe em ko liên quan gì đến còi cả.
:102: Ah xe em là Santa Fe 2010 SLX

Chỉnh sửa cuối:

Maicon Phang

Xe hơi
Cụ HardTop cho em hỏi là. Em đi KIA Morninh được 1.5 vạn rồi muốn thay dầu và lọc dầu thì thay ở 199 MK được không, cụ tư vấn cho em loại dầu nào phù hợp nhé, em không quan trọng dầu phi hay dầu hộp, không biết mức thay của morning là bao nhiều lít nhỉ ? Với số KM đã đi như thế có cần kiểm tra gì thêm ko? :^)
Xe em trước toàn ông già vợ đi nên không biết thế nào *-)
Thanks cụ ! (b)

Chỉnh sửa cuối:

i30black

Xe tải
Chào cụ HardTop, cụ cho em hỏi về cái smartkey tí. Xe em i30, đi từ tháng 8 năm ngoái, mấy hôm nay cái smartkey trở chứng, bấm lock/unlock thì đèn trên smartkey vẫn nháy nhưng không khóa/mở khóa được cửa, em đành phải dùng nút bấm trên tay nắm cửa. Tưởng nó hết pin, em lôi cái smartkey dự phòng ra, rồi thay cả pin mới, nó vẫn trơ trơ như vậy. Thế là nó bị sao hở cụ? Xe em không đỗ gần trạm biến thế, BTS hay những cái tương tự. Hôm trước có tháo lọc gió ra vệ sinh, không biết có phải vì thế mà nó bị ảnh hưởng không?

Bác Hardtop cho em hỏi một chút, xe Kia forte SLI của em khi bấm còi thì bị nhẩy chế độ nghe âm thanh, ví dụ:
1. đang nghe USB, bấm còi thì bị nhẩy đến bài đầu tiên.(lúc bị lúc không, nhưng đa số là bị nhẩy).
2. đang nghe CD, FM, bấm còi cũng bị nhẩy sang chế độ USB.
3. Rút USB ra, nghe CD, bấm còi thì không sao.
Bác tư vấn cách xử lý giúp em nhé. cảm ơn bác nhiều.
Cái USB nó thuộc hàng "Vi tính" lắp lên xe hơi nên thường bị như vậy, USB rất kén nguồn nên hơi không phù hợp trên xe, xe cụ có thể bị hỏng máy phát hoặc Ắc-quy dẫn đến điện áp không ổn định. Cũng có thể xe cụ bị xung ngược từ rơ le còi lên cái điều khiển trên vô-lăng, nếu bị bệnh này thì phải lắp thêm 1 con trở vào cái rơ-le còi. Bệnh này hơi khoai nên cụ nên vào Hyundai rồi alo, dí máy cho em, em sẽ điều khiển từ xa.

:102: Em cũng hỏi bác Hát 1 ý tuơng tự bác Quang 77 o trên.
Cái CD của em nó đang chạy CD thì lại nhảy ra FM, hoặc đang chạy thì lại bị giảm hẳn volum. VD: em dang nghe bài 6 với mức volum=9 thì đùng cái nó nhảy ra AM1 hoặc bị rớt tiếng xuống volum còn có 1. Như vậy là đầu CD bị lỗi hay bị làm sao hả các bác. Nhưng xe em ko liên quan gì đến còi cả.
:102: Ah xe em là Santa Fe 2010 SLX
Bệnh của cụ nó khác, xe cụ nó có chế độ tự động giảm volume khi chạy tốc độ cao chứ không phải bệnh, muốn tiệt nọc thì cũng phải vô hãng, cắt bỏ cái dây tốc độ lên đài đi là OK ngay.

Cụ HardTop cho em hỏi là. Em đi KIA Morninh được 1.5 vạn rồi muốn thay dầu và lọc dầu thì thay ở 199 MK được không, cụ tư vấn cho em loại dầu nào phù hợp nhé, em không quan trọng dầu phi hay dầu hộp, không biết mức thay của morning là bao nhiều lít nhỉ ? Với số KM đã đi như thế có cần kiểm tra gì thêm ko? :^)
Xe em trước toàn ông già vợ đi nên không biết thế nào *-)
Thanks cụ ! (b)
Dầu thì thay đâu cũng được cụ ạ, nên chọn chỗ tiện với nhà mình và là chỗ để làm bảo dưỡng thường xuyên. Loại dầu thì cụ yên tâm, xưởng người ta khắc lo loại dầu phù hợp cho cụ, trừ một số vô lương lâm. Dầu xe cụ chỉ trên dưới 3 lít thôi, dùng dầu phuy rẻ hơn nhiều so với dầu can vì cụ không phải trả tiền cái can, cái ruột bên trong thì giống hệt.

Chào cụ HardTop, cụ cho em hỏi về cái smartkey tí. Xe em i30, đi từ tháng 8 năm ngoái, mấy hôm nay cái smartkey trở chứng, bấm lock/unlock thì đèn trên smartkey vẫn nháy nhưng không khóa/mở khóa được cửa, em đành phải dùng nút bấm trên tay nắm cửa. Tưởng nó hết pin, em lôi cái smartkey dự phòng ra, rồi thay cả pin mới, nó vẫn trơ trơ như vậy. Thế là nó bị sao hở cụ? Xe em không đỗ gần trạm biến thế, BTS hay những cái tương tự. Hôm trước có tháo lọc gió ra vệ sinh, không biết có phải vì thế mà nó bị ảnh hưởng không?
Cụ gần mấy cái trạm ấy thì nó chết cái điều khiển chứ không hỏng thiết bị trên xe như thế. Bệnh này hơi khoai đấy nên cụ vô hãng đi rồi alo, dí máy cho em. Khu vực lọc gió cả có cái gì liên quan đến SMK đâu cụ ạ.

i30black

Xe tải
Cụ gần mấy cái trạm ấy thì nó chết cái điều khiển chứ không hỏng thiết bị trên xe như thế. Bệnh này hơi khoai đấy nên cụ vô hãng đi rồi alo, dí máy cho em. Khu vực lọc gió cả có cái gì liên quan đến SMK đâu cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã trả lời rất nhanh, cụ pm cho em xin cái số điện thoại với ạ. Em cũng đang định đưa xe đi bảo dưỡng rồi check cả thể, cụ ngồi ở Hyundai GP phải không ạ?

wahackvn

Xe tải
Cụ Hardtop hoặc cụ nào biết thì chỉ cho cháu với:

i30cw có một cái màn, cái màn này dùng để chắn không cho đồ đạc đằng sau phi vào người ngồi khi phanh gấp. Cháu đã lắp được 2 nút ở dưới chỗ để đồ rồi, nhưng không tài nào lắp được vào cái thanh sắt (có hai đầu móc) và 2 cái lỗ ở trần xe (cháu thấy thanh sắt đó nó dài hơn khoảng 2cm), trong hướng dẫn thì thấy nó lắp ngon lành.
Có cụ nào biết cái này không, trả lời giúp cháu với

the sun

Xe buýt
Có cụ nào biết cái này không, trả lời giúp cháu với
Em thấy Cụ hỏi hơi nhiều, mà lý do là ít đi of. Thế cụ hay dùng V2 chở hàng hay sao mà dùng đến cái lưới ấy. Tốt nhất Chủ Nhật này cụ đi of rồi em thao tác cho cụ xem

Nganlua

Xe đạp
Chào Cụ hadtop!xin cụ chỉ giáo,,cái đèn
hình nhiệt kế nó báo màu đỏ là bị sao vậy Cụ ,em mới sắm vợ 2 nên ko bít ,nhờ Cụ tư vấn giúp em

Chào Cụ hadtop!xin cụ chỉ giáo,,cái đèn
hình nhiệt kế nó báo màu đỏ là bị sao vậy Cụ ,em mới sắm vợ 2 nên ko bít ,nhờ Cụ tư vấn giúp em
Cái đèn này là đèn báo nhiệt độ động cơ quá nóng, cụ phải tắt máy ngay lập tức. Nếu máy đang nổ mà nó báo cái đèn này thì có nghĩa là máy xe cụ đang bị nóng quá, nếu bật chìa khoá ON, không nổ máy mà nó báo sáng là bình thường.

longkn

Xe tải
Bác Hảd Top cho em hỏi con KIA FORTE nhà em là bản SLI thấy nói là có cảm ứng kính 1 chạm mà sao em thử mấy lần suýt thì kẹp tay bác ạ. Em thử ở chế độ auto bác ạ.
Có 1 vấn đề nữa là chế độ đèn pha auto em thấy nó cũng sáng như chế độ để pha bt, bác cho em hỏi là 2 chế độ đấy khác nhau điểm gì vậy????

honda

Xe buýt
Tập trung cuối tuần ở HDGP đê, em xử hết luôn một thể.
Xe em cũng bị thế, đã hẹn bác mà chưa xuống được, vấn đề là nếu từ nhà em xuống HDGP khoảng 18 KM, xuống đến nơi máy nó nóng rùi lại hết rung. Em ra HD PVĐ chỉ có 2 Km thôi. Bác cho anh em cái hẹn để xử lý cả luôn.
Cám ơn bác nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng