[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Thế thì Múa tiên sanh lại không hiểu tâm lý của người mua ê tô VN rồi.
Kỳ vọng xe này giúp tăng thanh khoản đất vùng ven ấy hả? :))
Tôi chả phải kỳ vọng. Với riêng tôi, tôi nói thẳng nó là xu hướng. Còn các cụ cứ chờ xem. Tôi hay chém ba lăng nhăng, bâng quơ nhưnh khổ cái nó lại ko trượt mấy đâu.
Có thêm đường liên kết, có thêm cầu, có thêm vành đai, xe càng phổ biến khi Vf3 lăn bánh, chắc chắn nhiều người sẵn sàng ra. ;))

mieomeo

Xe hơi
Tôi chả phải kỳ vọng. Với riêng tôi, tôi nói thẳng nó là xu hướng. Còn các cụ cứ chờ xem. Tôi hay chém ba lăng nhăng, bâng quơ nhưnh khổ cái nó lại ko trượt mấy đâu.
Có thêm đường liên kết, có thêm cầu, có thêm vành đai, xe càng phổ biến khi Vf3 lăn bánh, chắc chắn nhiều người sẵn sàng ra. ;))
Ra thì là đúng, chủ trương cũng là ra, chính sách và phát triển cũng hướng ra, chứ chả liên quan j đến con Vf3 cả.

muabenem123

Xe container
Ra thì là đúng, chủ trương cũng là ra, chính sách và phát triển cũng hướng ra, chứ chả liên quan j đến con Vf3 cả.
Hi. Đa phần e thấy mọi người đều nghĩ như cụ. Nhưng quan điểm cá nhân e có đưa ra từ cách đây 1 năm đến hiện tại. Nhấn mạnh lại là e chỉ thẳng con Vf3 sẽ là chất xúc tác làm cho quá trình này diễn ra nhanh hơn và tác động cụ thể đến suy nghĩ ăn ở, hành vi sinh hoạt của xã hội. Nghe đến đây chắc cc bảo vĩ mô, loằng ngoằng bỏ mie. Nhưng cứ chờ xem tn cụ ạ. Đây ko phải lần đầu tiên e đưa ra mấy cái quan điểm dị, và khác người như vậy. ;)).
2 tỷ. Vs các bạn trẻ/lập gia đình bây h và tương lai nếu muốn an cư và lạc nghiệp thì mua đc cái j trong nội đô hở cụ. Khả năng cao là mua đc tập thể chuồng cọp.
So vs đánh đổi ra ngoại thành, 2 tỏi đc căn nhà 2-3 tầng + 1 con VF3 hoặc 1 căn 1 ngủ +1 và 1 con VF3 r.
Thế e mới nói VF3 là xúc tác, còn nhân tố chính vẫn phải là vành đai và cầu. :)

khanhnguyen09

Xe container
Cụ nghĩ đầu cơ y tế dễ như bđs sao, đây là lĩnh vực đặc biệt đấy 🤣
Đầu cơ y tế khó cụ ạ, lúc đói không mang thuốc ra ăn được, chỉ có đất vẫn là nhất, lúc đói còn có giun có dế để ăn.:))

ORIJEANS

Xe container
Đầu cơ y tế khó cụ ạ, lúc đói không mang thuốc ra ăn được, chỉ có đất vẫn là nhất, lúc đói còn có giun có dế để ăn.:))
Cụ comment nhiều câu khủng nhỉ.
Lúc thì cháy nhà nên giá tăng.
Lúc thì đói có giun để ăn.

muabenem123

Xe container
Cụ comment nhiều câu khủng nhỉ.
Lúc thì cháy nhà nên giá tăng.
Lúc thì đói có giun để ăn.
E thì thấy vô văn hoá bỏ mie cụ ạ. Cái việc ccmn có nhiều điều bất lợi như cháy thật nhưng ko bao h e lôi ra đây để nói. Tự hiểu là đc. Có vui vẻ mie j cái việc cháy đâu mà nói cụ ạ.

ORIJEANS

Xe container
E thì thấy vô văn hoá bỏ mie cụ ạ. Cái việc ccmn có nhiều điều bất lợi như cháy thật nhưng ko bao h e lôi ra đây để nói. Tự hiểu là đc. Có vui vẻ mie j cái việc cháy đâu mà nói cụ ạ.
Vâng cụ. E cũng nghĩ như thế ạ.

Gato2009

Xe điện
Hi. Đa phần e thấy mọi người đều nghĩ như cụ. Nhưng quan điểm cá nhân e có đưa ra từ cách đây 1 năm đến hiện tại. Nhấn mạnh lại là e chỉ thẳng con Vf3 sẽ là chất xúc tác làm cho quá trình này diễn ra nhanh hơn và tác động cụ thể đến suy nghĩ ăn ở, hành vi sinh hoạt của xã hội. Nghe đến đây chắc cc bảo vĩ mô, loằng ngoằng bỏ mie. Nhưng cứ chờ xem tn cụ ạ. Đây ko phải lần đầu tiên e đưa ra mấy cái quan điểm dị, và khác người như vậy. ;)).
2 tỷ. Vs các bạn trẻ/lập gia đình bây h và tương lai nếu muốn an cư và lạc nghiệp thì mua đc cái j trong nội đô hở cụ. Khả năng cao là mua đc tập thể chuồng cọp.
So vs đánh đổi ra ngoại thành, 2 tỏi đc căn nhà 2-3 tầng + 1 con VF3 hoặc 1 căn 1 ngủ +1 và 1 con VF3 r.
Cơ bản là đồng ý với nhận định của cụ, nhưng em vẫn có chút thắc mắc, giả sử cụ ở ngoại thành, cách khoảng 20-30 km, có oto đi làm, việc chạy từ nhà vào đến gần nội thành (phần lớn vẫn phải vào nội thành làm việc) thì ok, nhưng khi đến gần nội thành rồi thì bắt đầu tắc, ù ứ…rất kinh, lý do là kho đó nhà nào cũng có xe oto, khi đó cụ tính sao?. Còn cơ sở hạ tầng, đường xá…có phát triển thì chỉ yếu là ở vùng ven, khi đó chỉ tiện cho việc đi công việc vùng ven, đo các tỉnh…Do vậy em nghĩ để mọi người sơ tán ra ở vùng ven thì căn bản và lâu dài thì phải tăng cường giao thông công cộng hướng tâm và/hoặc tạo nhiều việc làm ở cùng ven…cả 2 việc trên đều khó. Phát triển giao thông công cộng thì phải cầm rất nhiều tiền và thời gian, còn tạo công ăn việc làm ở vùng ven đến giờ em thấy HN thất bại teong việc này, một trong những việc thấy bại chính là không xây dựng được nhưng khu đô thị lớn/ rất lớn tầm vài trăm hecta trở lên. Chỉ những khu đô thị lớm như thế nó mới tạo ra công việc tại chỗ, tạo ra hệ sinh thái độc lập của riêng nó, như thế nó mới có thể thu hút được dân đến sinh sống và làm việc tại đó.
Còn hiện tại HN nên chuẩn bị lên pa làm các bãi đỗ xe siêu khủng ở các cửa ngõ TP là vừa…kkk
Chém bừa, có gì cụ nắm lại giúp em.
Tks cụ,

blackmailer81

Xe tăng
Em chờ những tt như thế này để hạ tầng HN có cơ hội phát triển nhanh và mạnh hơn nữa trong thời gian tới

truongvoky1981

Xe buýt
Em thấy càng ở xa thì càng phải di chuyển bằng tầu điện thì mới nhanh dc. Chứ đi oto (VF3 hay morning, vios cũng mặc) mà giờ hà đông hay vin smart vào làm việc tại hoàn kiếm, hai bà thì vỡ alo. Xác định ngay hiện tại thì cũng phải 1-1.5 tiếng mới đến nơi. Ngày mất 3h trên đường. Hôm nào mưa gió thì x2 thời gian lên

doanquangpham

Xe tải
Tưởng sau đợt này đất sẽ lắng xuống, đi ngang dài dài nhưng đồng tiền cứ mất giá và hạ tầng cứ phát triển kiểu này thì đất đai sẽ như nào, liệu có giảm sâu như chu kỳ 12 năm trước 😂😂

Alex0301

Xe tải
Em chờ những tt như thế này để hạ tầng HN có cơ hội phát triển nhanh và mạnh hơn nữa trong thời gian tới
BCT ý kiến rồi. Sau đó hôm tới Quốc Hội cho ý kiến. Duyệt cùng cái Luật Thủ đô sửa đổi. Chỉ thiếu lãnh đạo tốt thôi là hạ tầng HN sẽ rất khác.

Alex0301

Xe tải
Thực ra cũng không cần đợi đến VF3 đâu. Việc sở hữu oto sẽ là rất dễ so với sở hữu nhà. Nên việc những lô đất oto tiếp cận được mới có giá là đúng.
Tuy vậy nếu nhìn xa hơn 10-20 năm nữa, khi hệ thống tàu điện phát triển, thì từ vành đai 3 trở vào, đa số mọi người sẽ di chuyển bằng tàu điện và xe bus. Lúc đó oto chỉ để đi chơi xa thôi. Nên nhà nội đô bán kính 500m quanh các gare tàu điện vẫn rất có giá, bất kể ngõ to, ngõ bé hay chung cư.
Nhưng nếu giờ tìm nhà quanh khu vực gare tàu điện để đầu tư sẽ khá rủi ro. Tại vì em thấy HN manh nha ý tưởng thu hồi các khu đất quanh gare, cho xây nhà trọc trời, lấy tiền để làm tàu điện (mô hình TOD).

trungleba

Xe buýt
Làn sóng chuyển đi đang bắt đầu rồi các cụ ạ. Em nghĩ với mức giá cả hiện nay thì về quê sẽ là lựa chọn khả dĩ hơn đối với nhiều người thu nhập thấp, rất nhiều gia đình trẻ sẽ phải chọn về quê thay vì bám trụ lại đất HN này.

tung1311 .

Xe điện
Làn sóng chuyển đi đang bắt đầu rồi các cụ ạ. Em nghĩ với mức giá cả hiện nay thì về quê sẽ là lựa chọn khả dĩ hơn đối với nhiều người thu nhập thấp, rất nhiều gia đình trẻ sẽ phải chọn về quê thay vì bám trụ lại đất HN này.
Về quê rồi lại lên thôi. Chả ai bỏ về quê vì 1 vụ cháy

trungleba

Xe buýt
Về quê rồi lại lên thôi. Chả ai bỏ về quê vì 1 vụ cháy
Vụ cháy chỉ là chất xúc tác thôi cụ ạ. Còn thực tế đã có nhiều người chuyển ra khỏi HN từ lâu do điều kiện sống, thu nhập không đủ chi tiêu từ 1 năm trở lại đây rồi, các post trước em cũng đã nói điều này. Đây theo em là tín hiệu tốt, tốt cả cho người ở lại và người ra đi. Chứ cứ sống chui rúc mãi sẽ lại có những vụ cháy thương tâm nữa