[CCCĐ] Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

vangamom

Xe container
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 - Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 - Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 - PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 - Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 - Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

36 - Lảo Đảo Lẩn Thẩn - Chuyến trek đầu tiên của Bông và Sóc

37 - Islands Marathon Trip. Chuyến đi bụi biển đảo từ Côn Đảo - Phú Quốc - Thổ Chu tới Koh Rong Samloem

38 - Y Tý - Kỳ nghỉ hè muộn của bọn trẻ, nhưng rất vui và ý nghĩa

39 - Tour De Hà Giang. Một vòng ê ẩm với miền hoa đá

40 - Tour De Nam Trung Bo

41 - Tour De Cao Bang - Độc hành bằng xe đạp

42 - Tây Nguyên - Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ...

43 - Về miền Tây, tôi lại đến với miền đất đầy tình người và cảnh vật mướt mải, tươi đẹp.

44 - Tien Phong Marathon 2022 - Côn Đảo. Chạy cự ly dài và chuyến đi cũng dài.

45 - Tour De "Ra Bắc" và VnExpress Marathon Sparkling Quy Nhon 2022

“Hò hó ơ ớ ơ!”
“Hò ơ! Quê em chín nhánh Cửu Long
Hương cau lúa trổ ngọt ngào phù sa
Ai về lục tỉnh miền Tây
Mênh mông sông nước đậm đà tình quê”

Em sinh ra và lớn lên không phải trên quê hương miền Tây Nam Bộ. Quê em nằm trên vùng trung du của vùng đồng bằng Bắc Bộ, không có những cánh đồng cò bay thẳng cánh và lại càng không có sông nước mênh mông như miền Tây Nam Bộ, chính vì lẽ đó, đây là vùng đất rất hấp dẫn với em. Đã ấp ủ từ rất lâu để được một lần đến với vùng sông nước Cửu Long, đến với vùng ngập mặn Đồng Tháp Mười và tứ giác Long Xuyên mà chưa được, lần này nhờ em hàng không giá rẻ Giét Ta mà em có cơ hội được lang thang dọc trên khắp các con đường về miền Tây Nam bộ, những ruộng lúa xanh bát ngát thẳng cánh cò bay, những vườn trái cây xum xuê trĩu nặng trái. Đi trên những con lộ quanh co rợp bóng dừa, hay ngồi xuồng chèo khám phá cuộc sống sông nước miệt vườn ở Cà Mau Năm Căn. Hay được đến với An Giang giữa đồng bằng mênh mông rộng lớn lại có những ngọn núi cao vút gắn liền với những truyền thuyết hấp dẫn khách phương xa đến thăm như em.

Miền Tây Nam bộ trong là một vùng đất trù phú với những con người hiền lành chân chất, và các món ăn mang đậm tính cách đặc trưng của vùng sông nước. Còn rất nhiều rất nhiều các cảnh đẹp và nét đặc trưng riêng của vùng đất miền Tây, em sẽ chia sẻ trong thớt này các cụ nhé. Vì em đi 12 ngày nên em có thời gian lọ mọ vào tận vùng lõi của vùng lũ Đồng Tháp Mười, tìm hiểu cuộc sống người dân Miền Tây với nét hiền hậu đơn sơ và thắm tình người. Em sẽ cập nhật hành trình thường xuyên và các cụ đồng hành cùng em cho vui nhé.

Hình ảnh em sẽ cập nhật theo đúng hành trình em đã đi cùng với địa danh em đã tới nhé các cụ.

Hành trình của bọn em đây các cụ à.

Con đường xuyên rừng tràm dài nhất Việt Nam - Làng Nổi Tân Lập - Mộc Hóa - Long An

Cánh đồng thẳng cánh cò bay giáp biên giới Cam ở CK Bình Hiệp - Mộc Hóa - Long An

Vùng lõi ngập nước Đồng Tháp Mười - Vĩnh Đại - Tân Hưng - Long An

Vườn QG Tràm Chim - Tam Nông - Đồng Tháp

Vàm Cỏ Tây

Tôi có người yêu mang tên Hồng Ngự
Giờ đây cách trở xa xôi mịt mờ

Rừng Tràm Trà Sư - Tri Tôn - An Giang

Cánh đồng Tri Tôn - An Giang với đặc trưng cây Thốt Nốt

Những ngôi chùa của người Khơ Me đặc trưng ở Tri Tôn - An Giang

Cánh đồng Tịnh Biên - An Giang

Chiều về trên Búng Bình Thiên - An Phú - An Giang

Em gái người Chăm theo đạo Hồi - Em quá đẹp làm tôi thẫn thờ chả muốn bước chân đi

Một thánh đường hồi giáo của người Chăm ở An Giang

Hồ trên núi Tà Pạ - Tri Tôn - An Giang

Cánh đồng Tà Pạ - Tri Tôn - An Giang

Quần Đảo Hải Tặc - Kiên Giang hoang sơ

Phú Quốc - Kiên Giang. Giờ như một đại công trường chỉ còn mỗi Gềnh Dầu còn chút đẹp hoang sơ

Và em đã tìm thấy nó Cầu Xẻo Bướm

Tổng quãng đường em tính chỉ chạy xe máy gần 1500km và chi tiêu, em ăn uống thoải mái nhậu bét nhè mỗi ngày tầm 400k/người ạ.
Ảnh chi tiết từng địa điểm còn nhiều các cụ xem trong bài hộ em, đây là những ảnh em up đại diện những nơi em đã đi qua thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Huyện U Minh Thượng - Kiên Giang

Rừng QG U Minh Thượng

Trị trấn Năm Căn - Cà Mau

Nơi địa đầu tổ quốc - Xã Đất Mũi - Ngọc Hiển - Cà Mau

Chợ nổi Ngã Năm - tt Ngẵ Năm - Sóc Trăng

Tên gọi Ngã Năm xuất hiện khi người Pháp đào kênh quản lộ Phụng Hiệp. Nhiều người bắt đầu tụ họp về đây để giao thương, dần dần trở thành nơi buôn bán đặc thù của dân Nam bộ. Nằm ở vị trí giao nhau của năm con sông:Cà Mau, Vĩnh Quới, Long Mỹ, Thạnh Trị và Phụng Hiệp. Đây là chợ nổi khá lâu đời và cũng nhộn nhịp nhất đồng bằng sông Cửu Long.

Đây là một trong những chợ nổi lâu đời, nhộn nhịp nhất đồng bằng sông Cửu Long.

Khác với những khu chợ nổi khác, chợ Ngã Năm bắt đầu họp từ lúc 3h sáng, đến 5h thì chợ đông đúc hơn nhưng 8h phiên chợ bắt đầu tan. Từ xa xa du khách sẽ thấy những cây bẹo treo lủng lẳng hàng hóa như cải bắp, khoai tây, cà chua, hành, tỏi, ớt…

Chợ nổi Ngã Năm vẫn còn mang nét nông thôn bình dị hấp dẫn, vẫn giữ được cái hồn đặc trưng của chợ nổi miền Tây trong những chiếc áo bà ba, những điệu hát ngọt ngào của ca cổ miền Tây, những câu nói thân thương đậm chất Nam Bộ.

Mọi hoạt động buôn bán, sinh hoạt đều diễn ra trên ghe.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Thành phố du lịch Đà Lạt.
Những cảnh đẹp của thành phố Đà Lạt

Hồ Xuân Hương thơ mộng

Đứng trên đỉnh LangBiang huyền thoại

Thung lũng Tình Yêu

Thác Pongour hùng vĩ - Nam thiên đệ nhất thác

Những công trình kiến trúc độc đáo - đặc sắc chỉ có ở Đà Lạt

Dãy nhà cong - Trường CĐSP Đà Lạt

Dinh vua Bảo Đại

Ga Đà Lạt

Nhà thờ chính tòa - còn gọi là nhà thờ Con Gà - Đà Lạt

Dã quỳ vàng rực - Đà Lạt

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Sài Gòn ơi ta đã về đây ta đã về đây

Nhà thờ chính tòa Đức Bà Sài Gòn

Bưu điện trung tâm Sài Gòn

Là một trong những công trình kiến trúc tiêu biểu tại Thành phố Hồ Chí Minh, tọa lạc tại số 2, Công trường Công xã Paris, Quận 1. Đây là tòa nhà được người Pháp xây dựng với phong cách đậm chất châu Âu (có một vài tài liệu ghi chiết trung là sai nhé) trong khoảng 1886–1891 theo đồ án thiết kế của kiến trúc sư Villedieu cùng phụ tá Foulhoux.Đây là công trình kiến trúc mang phong cách châu Âu kết hợp với nét trang trí châu Á.

Bên ngoài, phía trước ngôi nhà trang trí theo từng ô hình chữ nhật, trên đó ghi danh những nhà phát minh ra ngành điện tín và ngành điện. Trên các ô có đắp hình các nam nữ đội vòng nguyệt quế, trên vòng cung ngôi nhà có chiếc đồng hồ lớn.

Vào phía trên trong, hai bên tường cao là hai bản đồ lịch sử mang tên: Saigon et ses environs, 1892 và Lignes télégraphiques du Sud Vietnam et du Cambodge, 1936.

Trụ sở Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh
Llà một trong những công trình kiến trúc cổ kính nổi tiếng của thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam, được xây dựng từ năm 1898 đến 1909 do kiến trúc sư Femand Gardès[1] thiết kế mô phỏng theo kiểu những lầu chuông ở miền bắc nước Pháp. Thời Pháp thuộc, tòa nhà này có tên là Hôtel de ville trong tiếng Pháp hay Dinh xã Tây trong tiếng Việt. Đến thời Việt Nam Cộng hòa gọi là Tòa đô chánh Saigon, là nơi làm việc và hội họp của chính quyền thủ đô. Từ sau sự kiện 30 tháng 4 năm 1975 đến nay, tòa nhà là nơi làm việc của Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh; địa chỉ hiện nay là số 86 đường Lê Thánh Tôn, Phường Bến Nghé, Quận 1, nằm ngay ở đầu đại lộ Nguyễn Huệ.

Dinh Độc Lập
Dinh Độc Lập (tên gọi trước đây là dinh Norodom, ngày nay còn gọi là dinh Thống Nhất hay hội trường Thống Nhất) là một công trình kiến trúc ở Thành phố Hồ Chí Minh.
Năm 1858, Pháp nổ súng tấn công Đà Nẵng mở đầu cuộc chiến tranh xâm chiếm Việt Nam. Năm 1867, Pháp chiếm xong lục tỉnh Nam kỳ (Biên Hoà, Gia Định, Định Tường, Vĩnh Long, An Giang, Hà Tiên). Ngày 23 tháng 2 năm 1868, ông Thống đốc Nam Kỳ Lagrandière đã làm lễ đặt viên đá đầu tiên khởi công xây dựng Dinh Thống đốc Nam Kỳ mới tại Sài Gòn thay cho dinh cũ được dựng bằng gỗ vào năm 1863. Dinh mới được xây dựng theo đồ án do kiến trúc sư Hermite phác thảo (người phác thảo đồ án Tòa thị sảnh Hongkong). Viên đá lịch sử này là khối đá lấy ở Biên Hòa, hình vuông rộng mỗi cạnh 50 cm, có lỗ bên trong chứa những đồng tiền hiện hành thuở ấy bằng vàng, bạc, đồng có chạm hình Napoleon đệ tam.

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Em hóng với. Rộn ràng quá

Happy4ever

Xe điện
Em vào Miền Tây nhiều rồi nhưng chưa lần nào đúng dịp mùa nước nổi. Em đặt ghạch hóng ảnh và trải nghiệm của cụ chủ.

vangamom

Xe container
Em hóng với. Rộn ràng quá
Mợ đợi em tý nhé. Em đang biên tập ảnh mợ à.

Cụ chủ lập toàn thớt hay, ảnh đẹp. Hóng....
Thks cụ nhiều ạ.

Em vào Miền Tây nhiều rồi nhưng chưa lần nào đúng dịp mùa nước nổi. Em đặt ghạch hóng ảnh và trải nghiệm của cụ chủ.
Vâng cụ theo em nhé em sẽ kể chi tiết hành trình rong ruổi của em ạ

vangamom

Xe container
Ngày 1: 10-11-2015

Sân Bay TSN - Khu DL làng nổi Tân Lập - Mộc Hóa - Long An - TT Tân Thạnh - Tân Thạnh - Long An: Tổng là 118km

Em bắt đầu cuộc hành trình nhé các cụ. Như em đã nói ở trên là em ước ao được một lần rong ruổi Miền Tây từ rất lâu rồi. Nên lần này có thông báo đặt vé rẻ của Jetstar là em đặt luôn. Em khởi hành từ Hà Nội theo chuyến bay lúc 6h30 sáng ngày 10/11/2015. Hành trang rong ruổi miền Tây của bọn em chỉ đơn giản có thế này thôi ạ.

Em đến Nội Bài lúc 5h30 làm các thủ tục xong đúng 6h30 cất cánh. Giá rẻ mà Jetstar làm ăn khá chuẩn chỉ, không đì lây gì cả. Cả chuyến có tầm khoảng 25 khách ghế trống nhiều vô kể các cụ à.

Bay đúng 1h30 Sài Gòn đã dần hiện ra bên cánh máy bay.

Em vừa bắt taxi vừa hát nghêu ngao bài "Nỗi Lòng Người Đi" của nhạc sỹ Anh Bằng.

Tôi xa Hà nội năm lên 18 khi vừa biết yêu
Bao nhiêu mộng đẹp yêu thương thành khói tan theo mây chiều
Hà Nội ơi, nào biết ra sao bây giờ
Ai đứng trông ai ven hồ khua nước trong như ngày xưa.

Cũng rất trùng hợp khi em hát nghêu ngao bài này được 3 ngày thì em biết tin bác mất. Thành thật chúc bác yên nghỉ nơi chín suối, người nhạc sĩ mà em rất yêu mến những ca khúc của bác.
Tản mạn một chút về nhạc sĩ Anh Bằng.
Nhiều người nghĩ Anh Bằng là dân Hà Nội, một chàng trai Hà Nội hào hoa của thời trong veo Tràng An, nhưng ông lại là đồng hương cùng huyện Nga Sơn, Thanh Hóa với thi sĩ Hữu Loan. (Ông ở xã Nga Điền, còn Hữu Loan ở xã Nga Lĩnh). Và “Màu tím hoa sim” của thi sĩ đồng hương đã được Anh Bằng phổ thành “Chuyện hoa sim” (nhưng bài này không nổi tiếng bằng hai bài của Phạm Duy và Dzũng Chinh phổ nhạc)
Không thể kể hết ra đây hàng trăm nhạc phẩm của Anh Bằng, nhưng có lẻ chỉ cần “Nỗi lòng người đi”, thì một Hà Nội lưu lạc chốn trời Nam thuở non sông chia cắt sẽ mãi nhớ thương ông.

Bao nhiêu đôi lứa Hà Nội, thuở ấy, giữa những hùng ca chiến tranh, vẫn hát thầm giấm giúi bên nhau: “ Tôi xa Hà Nội năm em mười sáu xuân tròn đắm say / Đôi tay ngọc ngà , dương gian tình ái em đong thật đầy/ Bạn lòng ơi! Ngày ấy tôi mang cây đàn quen sống ca vui bên nàng , nay khóc tơ duyên lìa tan ..”

Đấy là chưa kể xứ Tuy Hòa nợ Anh Bằng với “ Anh còn nợ em chim về núi Nhạn, trời mờ mưa đêm” (phổ thơ Phan Thành Tài) , và Du Tử Lê không thể không biết ơn Anh Bằng cho Khúc Thụy Du một hình hài mới, phủ dụ ngậm ngùi , băng bó thương tích cho những vết đau tình nhân trong "vũng nước cuộc đời, Thụy ơi và tình ơi"... và nữa Chuyện tình Lan và Điệp 1, 2, 3 với mốt tình đẹp nhưng buồn của Lan và Điệp

Và nhiều người anh em trong chúng ta cũng nợ Anh Bằng khi những đêm dài đời sinh viên đói rách nghêu ngao cùng cây guitar gỗ với những tình ca "sến mà sang" .

Khi Bùi Xuân Phái ra đi, Thái Bá Vân có viết rằng “ Nói theo nghĩa nào đó, thì Hà Nội bây giờ đã lên đến 2 triệu người. Mà nói theo nghĩa nào đó thì Hà Nội bao giờ cũng chỉ có dăm ba người , chia nhau trong từng tình yêu và thế kỷ.”
Anh Bằng có thể không đứng trong số dăm ba người Hà Nội "chia nhau trong từng tình yêu và thế kỷ."

Nhưng chỉ cần “Nỗi lòng người đi”, đủ cho tình yêu Hà Nội không thể nào thiếu vắng ông, thiết tha và quặn thắt !

--Trích FB của một anh bạn của em--

Sân bay TSN đúng là được bình chọn 1 trong 10 sân bay tệ nhất thế giới cũng phải. Nhỏ bé và trật chội quá ạ. Như đã hẹn em mượn thằng bẹn mứt của em từ hồi ĐH cái xe máy để rong ruổi cho nó tiện. Hôm em vào đúng T3 vẫn là ngày làm việc nó bận họp, suốt ngày thấy họp hành nó đưa thằng đệ đưa em đi lấy xe máy. Lòng vòng mãi đúng 9h30 em mới khởi hành đi được.
Em theo QL N2 một đường ít người biết nhưng đường đẹp thẳng tắp cò bay hai bên là những cánh đồng lúa bát ngát mênh mông thích lắm các cụ à.

Con đường này đưa em qua sông Vàm Cỏ Đông nổi tiếng trong bài hát cùng tên Vàm Cỏ Đông.

Ở tận sông Hồng em có biết
Quê hương anh cũng có dòng sông
Anh mãi gọi với lòng tha thiết
Vàm Cỏ Đông , ơi Vàm Cỏ Đông

Và giờ đây em một người con của đồng bằng sông Hồng em đã biết dòng sông Vàm Cỏ Đông Nước xanh biêng biếc chẳng đổi thay dòng

Chỉnh sửa cuối:

tientaninfotech

Xe tăng
Hóng Cụ tiếp, lần trước có topic về miền tây cũng hay lắm. Lần này lại đc Cụ thuật lại. Cháu theo gót Cụ nhé.

vangamom

Xe container
Bọn cháu chạy một mạch xuống tới thị trấn Đức Hòa ăn trưa. Bữa trưa của bọn cháu như này. 15k một đĩa như này các cụ à. Rẻ thật

Ăn trưa xong, nghỉ ngơi một lúc em chạy luôn xuống Tân Lập. Gấu nhà cháu chắc do không quen cái thời tiết nắng nóng của miền Tây nên nhanh mệt hay sao í, liên tục đòi nghỉ. Cũng may trên suốt hành trình miền tây sông nước nưoi nghỉ nào cũng có võng nên cứ mệt là nằm nghỉ lại sức nhanh lắm các cụ à. Lúc này bọn em cách thị trấn Tân Thạnh tầm 15km và cách khu làng nổi Tân Lập tầm 35km nữa. Mới đi mà đã ỏai thế này rồi. Nhưng may quá trong suốt hành trình càng đi càng thấy khỏe càng thấy thích thời tiết miền Tây các cụ à. Cứ mưa tý lại nắng như tưới mát con đường em đi.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen81GL

Đi bộ
ảnh đẹp quá anh ơi, em ở Tây Nguyên mong một lần về miền Tây mà chưa thực hiện được, đành theo bước anh chị, chúc anh chị co chuyến đi vui vẻ

vangamom

Xe container
Sau khi nằm nghỉ một lúc xong em lại lên đừong, chạy tầm 1h là bọn em đã đến khu du lịch làng nổi Tân Lập thuộc khu bảo tồn vùng ngập nước Đồng Tháp Mười.
Khu du lịch này có con đường lát bê tông xuyên rừng tràm dài 5 km, dài nhất cả nước. Với chiều dài 5km cùng vô số nhánh rẽ dẫn tới nhiều khu vực khác nhau của rừng, bạn bắt buộc phải đi theo người hướng dẫn nếu không muốn lạc đường. Xuồng tham quan sẽ đón bạn ở một trong các ngã rẽ để tiếp tục hành trình của mình.

Đường xuống Khu du lịch làng nổi Tân Lập - Mộc Hóa - Long An.

Chỉnh sửa cuối:

megaivaxe

Xe tải
Bài này cũng hấp dẫn đây, tiếp tục đi cụ, em cũng mong đi 1 chuyến miền tây như cụ

yensuong

Xe điện
Hay quá, em hóng nước nổi của cụ chứ tháng trước vc em cũng lọ mọ vào An Giang đón mùa nước nổi mà chỉ thấy bụi mù, vào Tràm Chim cũng chả thấy nước đâu, về chán chả muốn viết bài nữa :D

vangamom

Xe container
Hay quá, em hóng nước nổi của cụ chứ tháng trước vc em cũng lọ mọ vào An Giang đón mùa nước nổi mà chỉ thấy bụi mù, vào Tràm Chim cũng chả thấy nước đâu, về chán chả muốn viết bài nữa :D
Vâng em sẽ tả chi tiết cụ à. Nhưng năm nay người dân nói là nước ít lắm cụ à. Không hiểu trên thượng nguồn chắc bọn khựa bẩn nó làm gì mà năm nay đến lúc em đi nước cũng không nhiều mấy cụ à. Năm nay là một năm ít nước em sợ vựa lúa cũng ít đi đó cụ.

vangamom

Xe container
ảnh đẹp quá anh ơi, em ở Tây Nguyên mong một lần về miền Tây mà chưa thực hiện được, đành theo bước anh chị, chúc anh chị co chuyến đi vui vẻ
Cảnh vốn đã đẹp rồi mà em. Anh đang ấp ủ đi một cung Tây Nguyên dọc mấy tỉnh khu vực Tây Nguyên đó em. Tây Nguyên đẹp và hoang sơ có phần còn hơn Tây Nam Bộ đó em