[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

coolpix8700

Xe ngựa
Mặt bếp thì cứ mầu đen, kim sa trung là hợp lý nhất. Nhũ không quá to vừa phải và cũng không ngấm nước.
Chậu rửa thì có thể chọn thoải mái mái hơn tùy đá ốp trong phòng tắm!

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đá kim sa cũng đc nhưng mode đấy lâu quá rồi.
Bây giờ có kiểu chuyển sang dùng kính, em chả biết gọi là kính gì, có phải cường lực không?
Một số nhà dùng kính để ốp phần tường của mặt tủ bếp và dùng cũng kính đấy ốp luôn mặt tủ, ưu điểm là nhìn hiện đại vì có nhiều màu lựa chọn ( xanh, đỏ, vàng .... ) chứ ko bị đen sì như đá kim sa.
Cụ biết mua kính này ở đâu. Giá cả thế nào k ạ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E cũng quan tâm vụ này,vì bếp e bé nên đắt chút cũng đc,ko biết đá đen tuyền (ko phải kim sa) thì thế nào các cụ?
Đá đen tuyền ko phải kim sa thì cụ dùng loại Đen Ấn Độ (Đen Bengal), hoặc dùng Đen Mông Cổ cũng được. Giá hợp lý và chắc chình chịch. Đừng dùng những thứ nhu Đen Huế, đen nhuộm, đen ánh kim,...cụ nhé.

Hangd

Xe hơi
E đang có nhu cầu làm 4md tủ bếp bằng đá kim sa trung và ốp kính cường lực. Cụ nào cung cấp được cả 2 inbox vùng kín hộ e cái nhé

linhdt

Xe buýt
Đánh dấu em cũng sắp cần

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

dendo

Xe tải
Bền, chịu lực băm chặt thoải mái, dễ vệ sinh, ko bám bẩn, màu sắc đẹp, đa dạng đẹp thì cụ thử đá vicostone đi

S320

Xe điện
Em mà là cụ chủ thì em dùng từng loại một. Trước là ĐÁ nhân tạo. Chán cũ thì đổi sang Mab. Đá mab chán hỏng đổi sang granis. Thế là năm một bếp luôn mới và sạch. Sau đó review lại cho ofer biết nên dùng loại nào là bền và đẹp. :))

dragonfish

Xe hơi
Như tiêu đề, nhờ các cụ hộ em phát. Em đang có kế hoạch đóng lại cái tủ bếp, lang thang trên mạng tìm hiểu thông tin về mặt đá mà cứ loạn cả lên. Tiêu chí của em là:
- Mặt đá đủ độ cứng để không bị nứt, vỡ, cong, vênh. Nhất là ở mấy lỗ khoét cho bếp, chậu rửa
- Dễ làm sạch, không bị thấm dầu mỡ mắm muối, sau bị loang mầu thì nhìn kinh lắm
- Giá cả thì hợp lý nhất có thể. Cái này cũng hơi khó, không đủ tiền để chơi loại cao cấp quá, nhưng cũng không cần tiết kiệm quá để dùng loại chất lượng kém

Vợ thì thik mặt đá mầu vàng sáng hoặc trắng, nhưng thấy loại đá Marble nhiều người kêu mềm, lại hay bị loang, dùng làm mặt bàn bếp thì không ổn, có người khuyên dùng granite, rồi đá nhân tạo, đá đen,... túm lại cứ loạn cào cào

Cụ nào có kinh nghiệm thì cho em xin chút tư vấn nhé, cả loại đá lẫn dự toán :). Thanks các cụ trước ạ!
Cụ ra thẳng chỗ chuyên làm đá nhé,cứ bảo làm cho khách lần đầu giá sẽ rất tốt chứ cụ làm qua nơi làm tủ bếp sẽ bị thịt thêm cơ số kha khá đấy,đẹp nhất là kim sa nhỏ,chống nc,dầu mỡ....nhiều loại để chọn

huyluong

Xe container
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các loại đá tự nhiên (Granite, Marble,...) phổ thông có đến cả nghìn loại, đá phổ biến ở thị trường Việt Nam cũng có cả trăm loại. Nhưng để chọn một loại đá đẹp cho bàn bếp mà thỏa mãn cả các yêu cầu vừa đẹp, vưa bền, vừa chống thấm tốt thì quả thật không dễ.
- Nếu khách hàng thích tông màu trắng sáng thì có rất ít loại đá đáp ứng được yêu cầu. Các loại granite có nền trắng rất ít, chỉ một số loại đá trong nước như trắng suối lau, trắng Bình Định, trắng bình thuận có màu trắng nhưng thú thật nếu làm mặt bếp với các loại này thì cũng rất xấu. Các loại Marble màu trắng sáng thì nhiều nhưng để đáp ứng yêu cầu về độ cứng thì chỉ có một số loại đá của Italia như Bianco Carrara, Staturio, Calacalta: nó đảm bảo đủ cứng, thấm ít và bề mặt bóng, hoa văn thì đẹp tuyệt vời, nhưng khách hàng chọn những loại này thì phải chuẩn bị ngân sách trên 3tr/md.
- Các loại đá tông màu đen, xanh, nâu, đỏ thì rất nhiều lựa chọn cho khách hàng. Phổ thông là Kim sa trung (dặc trưng là màu đen với các hạt màu vàng trên nền), người Việt nam ưa chuộng nhất loại này vì nó vừa cứng, vừa thấm ít, độ bóng chấp nhận được, đẹp vừa phải, quan trọng là giá hợp ví nữa, vì thế ở các chợ đá của Trung Quốc thậm chí có biển bằng tiếng Việt ghi là "Ở đây có bán đá Kim Sa". Ngoài ra còn nhiều loại khác có thể chọn lựa thoải mái các màu như Baltic Brown, Baltic Green, Xanh Côn Đảo, Xanh Nam Phi, Nâu Anh Quốc, Đỏ Ruby,...khách hàng có thể lựa chọn thoải mái với ngân sách trên dưới 1 tr/md.;
- Các loại đá nhân tạo gần đây cũng được ưa chuộng, nhưng khách hàng đa phần đang chọn các loại đá nhân tạo Trung quốc như trắng sứ, trắng ý: Giá hợp lí nhưng đặc điểm của đá nhân tạo Tung Của là thấm nhiều, hóa chất ăn mòn thì bị sùi lên không đánh bóng lại được.
- Các loại đá nhân tạo của Vicostone với thành phần cấu tạo từ thạch anh kết dính bởi nhựa Polymer, khắc phục được các nhược điểm của đá tự nhiên: chống ăn mòn tốt, chịu được nhiệt, xử lý mối nối rất đẹp. Tuy nhiên giá thành rất cao trên 3tr/md. Nhưng nói thật là nó vẫn không đẹp bằng đá tự nhiên được. Mọi người có thể tham khảo thêm website của Vicostone: vicostone.com, nhà máy ở Hòa Lạc.
- Một số loại đá nhân tạo của các hàng nước ngoài (solid Surface) như LG, Hanwha, Dupont cũng có nhiều ưu điểm như đá Vicostone, nhưng giá thành cũng chát tương tự.

Vậy các cụ nhà mình căn cứ vào nhu cầu, sở thích, túi tiền để chọn lựa nhé. Em chỉ khuyên các cụ là đừng dùng mấy cái đá nhân tạo của thằng Tung Của thôi.

Chỉnh sửa cuối:

deongang

Xe buýt
Cháu thấy cụ này là chuẩn nhất. Mấy hôm nữa hoàn thiện bếp cháu cũng chơi phương án này.
Cuộc sống ngày càng đi lên thì nên mọi thứ theo lên cụ à. Nói như cụ thì cần gì phải mặc quần cho tốn, mua vải bố về quấn cho tiện mà rẻ lại còn chắc
Còn theo tiêu chí các cụ trên hỏi thì rẻ tiền đá trong nước như bình định hay thanh hoá, ngon hơn nữa thì kim sa hạt trung trở lên. Nhưng quan trọng là màu tủ bếp như nào nữa cụ nhé