[CCCĐ] Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

vangamom

Xe container
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 - Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 - Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 - PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 - Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 - Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

36 - Lảo Đảo Lẩn Thẩn - Chuyến trek đầu tiên của Bông và Sóc

37 - Islands Marathon Trip. Chuyến đi bụi biển đảo từ Côn Đảo - Phú Quốc - Thổ Chu tới Koh Rong Samloem

38 - Y Tý - Kỳ nghỉ hè muộn của bọn trẻ, nhưng rất vui và ý nghĩa

39 - Tour De Hà Giang. Một vòng ê ẩm với miền hoa đá

40 - Tour De Nam Trung Bo

41 - Tour De Cao Bang - Độc hành bằng xe đạp

42 - Tây Nguyên - Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ...

43 - Về miền Tây, tôi lại đến với miền đất đầy tình người và cảnh vật mướt mải, tươi đẹp.

44 - Tien Phong Marathon 2022 - Côn Đảo. Chạy cự ly dài và chuyến đi cũng dài.

45 - Tour De "Ra Bắc" và VnExpress Marathon Sparkling Quy Nhon 2022

Đất nước mình đẹp lắm phải không em

Báo cáo các cụ Tết này em lại lên với Hà Giang. Đối với em Hà Giang trong em vẫn là một nơi mà em có duyên phận từ lâu rồi.

Tháng 2, cao nguyên đá Hà Giang rực rỡ trong nắng xuân nhè nhẹ, hồng rạng ngời bởi sắc hoa đào. Và hơn hết, đó là nét đẹp hồn nhiên của người dân nơi đây...

Mảnh đất nơi địa đầu Tổ quốc bước vào mùa xuân như thay một màu áo mới, đẹp hơn, tươi trẻ hơn. Khắp các bản làng xa xôi, sắc hoa đào hồng thắm nở bung đón nắng mới. Cái rét tê tái không còn nữa, ánh nắng nhè nhẹ của mùa xuân len lỏi qua những rặng núi cao, tỏa khắp những con đường nhỏ uốn lượn ngoằn nghèo...

Mùa xuân, mùa của trẻ nhỏ, có lẽ hình ảnh những cô bé, cậu bé người Mông nơi đây vô tư, hồn nhiên nô đùa trong nắng mới, dưới những cây đào rừng hồng thắm trở nên rất đỗi thân thương, gần gũi... Nó tạo nên một bức tranh phong cảnh sống động.

Hai tiếng Hà Giang - nghe xa xôi, cách trở và ẩn chứa trong đó còn bao sự vất vả, nghèo khó nay đã gần hơn, tươi sáng hơn. Người phụ nữ dân tộc Mông không những đảm đang giỏi giang trong việc tìm những nhúm đất nhỏ nhoi xen kẽ giữa những vách đá tai mèo để gieo những hạt mầm cho cuộc sống vốn đã vô cùng khó khăn nơi cao nguyên đầy đá với đá, mà họ còn biết vun vén, chạy chợ kiếm thêm những đồng tiền ít ỏi nhưng bằng mồ hôi và nước mắt ở những phiên chợ Tết.

Lên Hà Giang, chẳng thể nào bỏ qua những phiên chợ đầy màu sắc. Ở đây, ta như cảm nhận được đầy đủ bản sắc văn hóa của người vùng cao. Ở đây, nơi những phiên chợ Tết ta cảm nhận được vẻ đẹp vô cùng thuần khiết, trong sáng, một vẻ đẹp rất lạ của những phụ nữ người Mông. Họ không những giỏi giang, đảm đang mà còn đẹp rất đẹp, đẹp đến nỗi mà nhìn một lần thôi bạn có thể bị thôi miên bởi vẻ đẹp độc đáo lạ lùng đó.

Phiên chợ Đồng Văn, Mèo Vạc giờ đã được họp ở nơi mới, cũng không cách xa nơi cũ là bao. Chợ mới rộng rãi hơn, khang trang hơn và vẫn giữ được nét truyền thống từ bao đời.

Đến với Hà Giang mùa xuân, ta cảm nhận được nhiều điều hít hà được nhiều không khí lễ hội vô cùng độc đáo mà chỉ có cái Tết vùng cao mới có, ta như hòa mình vào một lễ hội rực rỡ sắc mầu của những bộ xiêm y lộng lẫy của các cô gái Mông vùng cao biên giới Hà Giang...Ta có thể quên đi cái tết ảm đạm vắng tanh vắng ngắt của cái Hà Nội, cái nơi mà những ngày thường nó chính là một cái lò bát quái của tắc đường kẹt xe khói bụi, người người chen chân, cố ngoi ngóc lên từng tý một trong vài m2 vốn đã vô cùng trật chội rồi. Nhưng đến Tết thì nó lại vô cùng lạnh lẽo vắng vẻ như vốn nó đã tự kỷ từ lâu rồi.

Đến với Hà Giang để chúng ta được thưởng ngoạn những ""Cành hoa tim tím bé xinh xinh báo xuân nồng. Rừng đào phong kín cánh mong manh hé hoa lòng"" những rừng đào rừng mận rừng lê như đua nhau kheo sắc thắm nơi địa đầu tổ quốc, nơi mà đất trời đã không ưu ái con người nơi đây nhưng cây cỏ thì vẫn luôn khoe sắc như muốn quên đi cái vất vả cực nhọc nơi mà chỉ có đá và đá. Nơi khi cái tình đã thắm đến độ mà đá cũng phải nở hoa.

Còn rất nhiều rất nhiều cái đẹp cái đặc sắc nơi đây mà một thằng dân tộc Kinh thiểu số lọ mọ như tôi cũng không bao giờ khám phá hết được. Hà Giang như là một người con gái vô cùng xinh đẹp nhưng bí ẩn mà tôi yêu tôi tìm hiểu tôi khám phá nhưng không thể nảo hiểu hết được nàng ấy.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Sủng Là hoa cải vàng rực cả thung lũng

Bằng lòng đi em về với quê anh

Nào mình cùng seo phì nào

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Nhà của Pao - Sủng Là - Tết 2017

Em gái đi cùng em

Em định bắt cô cháu gái họ xa của Pao về làm vợ các cụ thấy có được không ạ

Chỉnh sửa cuối:

Karin007

Xe tải
Đẹp quá cụ ơi, tiếp đi ạ. Em mới đi mộc châu, chưa lên HG dc hẹn cụ sẽ lên HG

vangamom

Xe container
Tết này anh vẫn cần đốt pháo.
Vì tiếng cười em chưa thỏa lòng anh rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Sammen

Xe hơi
Máy ảnh cụ xịn quá :D

Mihu8388

Xe tải
Báo cáo các cụ Tết này em lại lên với Hà Giang. Đối với em Hà Giang trong em vẫn là một nơi mà em có duyên phận từ lâu rồi.

Tháng 2, cao nguyên đá Hà Giang rực rỡ trong nắng xuân nhè nhẹ, hồng rạng ngời bởi sắc hoa đào. Và hơn hết, đó là nét đẹp hồn nhiên của người dân nơi đây...

Mảnh đất nơi địa đầu Tổ quốc bước vào mùa xuân như thay một màu áo mới, đẹp hơn, tươi trẻ hơn. Khắp các bản làng xa xôi, sắc hoa đào hồng thắm nở bung đón nắng mới. Cái rét tê tái không còn nữa, ánh nắng nhè nhẹ của mùa xuân len lỏi qua những rặng núi cao, tỏa khắp những con đường nhỏ uốn lượn ngoằn nghèo...

Mùa xuân, mùa của trẻ nhỏ, có lẽ hình ảnh những cô bé, cậu bé người Mông nơi đây vô tư, hồn nhiên nô đùa trong nắng mới, dưới những cây đào rừng hồng thắm trở nên rất đỗi thân thương, gần gũi... Nó tạo nên một bức tranh phong cảnh sống động.

Hai tiếng Hà Giang - nghe xa xôi, cách trở và ẩn chứa trong đó còn bao sự vất vả, nghèo khó nay đã gần hơn, tươi sáng hơn. Người phụ nữ dân tộc Mông không những đảm đang giỏi giang trong việc tìm những nhúm đất nhỏ nhoi xen kẽ giữa những vách đá tai mèo để gieo những hạt mầm cho cuộc sống vốn đã vô cùng khó khăn nơi cao nguyên đầy đá với đá, mà họ còn biết vun vén, chạy chợ kiếm thêm những đồng tiền ít ỏi nhưng bằng mồ hôi và nước mắt ở những phiên chợ Tết.

Lên Hà Giang, chẳng thể nào bỏ qua những phiên chợ đầy màu sắc. Ở đây, ta như cảm nhận được đầy đủ bản sắc văn hóa của người vùng cao. Ở đây, nơi những phiên chợ Tết ta cảm nhận được vẻ đẹp vô cùng thuần khiết, trong sáng, một vẻ đẹp rất lạ của những phụ nữ người Mông. Họ không những giỏi giang, đảm đang mà còn đẹp rất đẹp, đẹp đến nỗi mà nhìn một lần thôi bạn có thể bị thôi miên bởi vẻ đẹp độc đáo lạ lùng đó.

Phiên chợ Đồng Văn, Mèo Vạc giờ đã được họp ở nơi mới, cũng không cách xa nơi cũ là bao. Chợ mới rộng rãi hơn, khang trang hơn và vẫn giữ được nét truyền thống từ bao đời.

Đến với Hà Giang mùa xuân, ta cảm nhận được nhiều điều hít hà được nhiều không khí lễ hội vô cùng độc đáo mà chỉ có cái Tết vùng cao mới có, ta như hòa mình vào một lễ hội rực rỡ sắc mầu của những bộ xiêm y lộng lẫy của các cô gái Mông vùng cao biên giới Hà Giang...Ta có thể quên đi cái tết ảm đạm vắng tanh vắng ngắt của cái Hà Nội, cái nơi mà những ngày thường nó chính là một cái lò bát quái của tắc đường kẹt xe khói bụi, người người chen chân, cố ngoi ngóc lên từng tý một trong vài m2 vốn đã vô cùng trật chội rồi. Nhưng đến Tết thì nó lại vô cùng lạnh lẽo vắng vẻ như vốn nó đã tự kỷ từ lâu rồi.

Đến với Hà Giang để chúng ta được thưởng ngoạn những ""Cành hoa tim tím bé xinh xinh báo xuân nồng. Rừng đào phong kín cánh mong manh hé hoa lòng"" những rừng đào rừng mận rừng lê như đua nhau kheo sắc thắm nơi địa đầu tổ quốc, nơi mà đất trời đã không ưu ái con người nơi đây nhưng cây cỏ thì vẫn luôn khoe sắc như muốn quên đi cái vất vả cực nhọc nơi mà chỉ có đá và đá. Nơi khi cái tình đã thắm đến độ mà đá cũng phải nở hoa.

Còn rất nhiều rất nhiều cái đẹp cái đặc sắc nơi đây mà một thằng dân tộc Kinh thiểu số lọ mọ như tôi cũng không bao giờ khám phá hết được. Hà Giang như là một người con gái vô cùng xinh đẹp nhưng bí ẩn mà tôi yêu tôi tìm hiểu tôi khám phá nhưng không thể nảo hiểu hết được nàng ấy.
Cụ chủ thớt sướng quá, đi những nơi quá đẹp. F1 nhà e mới 1 tuổi, sợ lên đó lạnh mà ốm lại khổ. Xe e lại sedan không biết đi được không nữa. Nhưng em sẽ quyết tâm theo cccm đi HG 1 chuyến gần nhất

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Cụ chủ thớt sướng quá, đi những nơi quá đẹp. F1 nhà e mới 1 tuổi, sợ lên đó lạnh mà ốm lại khổ. Xe e lại sedan không biết đi được không nữa. Nhưng em sẽ quyết tâm theo cccm đi HG 1 chuyến gần nhất
Sedan đi đc mà cụ, em thấy lên tận cột cờ lũng cũ :) chắc đường giờ đẹp rồi

745Li

Xe container
Em cũng vừa đi HG về cách đây 3 hôm.

Đền Cầu Má km15 hướng HG-HN.

Km9 xã Đạo Đức.

tung0378

Xe hơi
Đẹp quá chúc cụ có chuyến du Xuân vui vẻ

tung0378

Xe hơi
Hà giang em rất thích nhưng nghe Tây đồn đường khó đi

745Li

Xe container
Chẳng có gì là khó đi cả cụ ạ. Cứ xe tốt, lốp tốt thì đổ xăng là chạy thôi. Đi thăm thú khám phá thì cứ tà tà, ai tài giỏi quen đường thì đi 5 tiếng, mình lạ đường thì cứ làm 8 tiếng.

TNTuan

Xe điện
Em cũng xin góp cái hình HG tết này

Các em bé xúng xính quần áo đẹp đi chơi tết

tanhoang

Xe điện
Em oánh rấu cụ chủ lên chơi tết quê em

tuoanh1983

Xe đạp
Bồng lai tiên cảnh

Menhim1601

Xe container
Hà Giang là điểm em ao ước bấy lâu mà lỡ hẹn mất bao lần. Em xí chỗ hóng ảnh của cụ

vangamom

Xe container
Đơn giản mà cụ cẩn thận điềm đạm là đi sẽ đến nơi về sẽ đến chồn mà cụ

Em cũng xin góp cái hình HG tết này

Các em bé xúng xính quần áo đẹp đi chơi tết

Vâng cụ đồng hành cùng em cho vui nhé
Em oánh rấu cụ chủ lên chơi tết quê em
Hi Hi có dịp em sẽ qua thăm cụ cụ nhé.

Chẳng có gì là khó đi cả cụ ạ. Cứ xe tốt, lốp tốt thì đổ xăng là chạy thôi. Đi thăm thú khám phá thì cứ tà tà, ai tài giỏi quen đường thì đi 5 tiếng, mình lạ đường thì cứ làm 8 tiếng.
Chuẩn cụ nhỉ.

Hà Giang là điểm em ao ước bấy lâu mà lỡ hẹn mất bao lần. Em xí chỗ hóng ảnh của cụ
Hà Giang đồi với em nó như duyên như nợ mợ à, em lên lần thứ 4 rồi mà vẫn chưa cảm thấy được như ý ạ

vangamom

Xe container
Em bắt đầu hành trình đón Tết vùng cao của em nhé.

Bọn em hẹn nhau tối mùng 2 tức là ngày 30/01/2017 có mặt tại bến xe Mỹ Đình lên xe khách giường nằm thẳng tiến Hà Giang. Bọn em đến Hà Giang khá sớm lúc tầm 5h ngồi bến xe chém gió với nhau đến tầm 5h30 thì em gọi bên cho thuê xe máy để lấy xe đổ xăng, ăn sáng rồi lên đường.

Ngày 1: Hà Giang - Quản Bạ - Bạch Đích - Yên Minh - Tối nghỉ Yên Minh. Tổng quãng đường 132km

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Bọn em thuê xe máy ở chỗ này, chất lượng xe tốt toàn xe mới đảm bảo an toàn, thủ tục nhanh gọn vì thanh niên cho thuê xe chuyên nghiệp rồi ạ.

Đây là review lượng khác các nước thuê xe máy tại đây thể hiện tỷ lệ khách du lịch bụi các nước luôn

vangamom

Xe container
Buổi sáng mùng 3 tết quang cảnh đường phố ở Hà Giang vẫn còn rất vắng vẻ.