Nghỉ lễ Độc Lập nhà cháu lên rừng thăm thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

vangamom

Xe container
Những chuyến đi của em ạ.

1 - Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 thác Bản Giốc và hồ Ba Bể

2 - Thung lũng Bắc Sơn - Chốn bồng lai nơi hạ giới.

3 - Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

4 - Đông Ấm Yêu Thương đến với học sinh bản Xéo Dì Hồ - Mù Cang Chải - Yên Bái

5 - Tết Dương nhà cháu nghỉ ngơi bằng cách leo Fansipan và săn mây Y Tý.

6 - Ngẫu hứng.! Tết gia đình em xiên nửa con Vịt ạ. HN - ĐN - Mỹ Sơn - HN

7 - Hành trình săn nàng Mây - Tà Xùa - Bắc Yên.

8 - Nơi anh đến là đảo xa. Bạch Long Vĩ Đảo Quê Hương.

9 - Một vòng ngắm lúa HN - MCC - Ô Quy Hồ - Y Tý - Lũng Pô - Lào Cai - HN

10 - Một thóang Hoàng Su Phì. Chuyến đi của kẻ độc hành đam mê.

11 - Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

12 - Hành trình rong ruổi Miền Tây Nam Bộ mùa nước nổi trong 12 ngày.

13 - Tết Dương 2016 em lại hành xác trong rừng trên đường leo Bạch Mộc Lương Tử

14 - Du Xuân Tây Nguyên Tết của Khỉ Con. Anh yêu cao nguyên cao nguyên đầy gió.

15 - Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Em lại lên với đại ngàn Tây Nguyên tham dự đua voi.

16 - Cung đường biển đẹp nhất Việt Nam - Nam Trung Bộ. Thật tuyệt vời Tổ Quốc ta ơi.!

17 - Sông Mã gầm lên khúc độc hành. Em theo bước đoàn quân Tây Tiến.

18 - Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

19 - Hoàng Su Phì chuyến lang thang của một thằng dân tộc Kinh thiểu số.

20 - Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

21 - Kỳ nghỉ hè của tụi trẻ ở xứ sở "Hoa vàng trên cỏ Xanh"

22 - Ý Tý - Kin Chu Phìn điên đảo trong mưa cùng team SO DEEP

24 - Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

25 - Đừng đùa với ba đỉnh Tà Xùa. Có một đại dương mây lưng chừng trời.

26 - Đón Tết ở một nơi xa. Nơi đá cũng nở hoa trong ngày Tết

27 - LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

28 - H.À.G.I.A.N.G - Mùa Đá Nở Hoa. Chuyến săn đào độc hành điên đảo.

29 - PU.TA.LENG hành trình đi săn nữ hoàng hoa rừng Tây Bắc.

30 - T.Â.Y.X.Ứ.N.G.H.Ệ Nơi hoang sơ còn sót lại.

31 - Bố ơi mình đi đâu thế. Phiên bản C.Ô.N.Đ.Ả.O.2.0.1.7.

32 - Thanh Lân - Nét hoang sơ còn sót lại.

33 - Y.T.Ý [S ắ c T h u V à n g] Em lại lên với mùa thu vàng Y Tý

34 - P H Ư Ơ N G N A M D U K Ý - Hành trình Chín cửa sông Rồng - Đi tìm một mùa len trâu đúng nghĩa

35 - Từ Quảng Trị anh hùng đến Huế mộng Huế mơ.

36 - Lảo Đảo Lẩn Thẩn - Chuyến trek đầu tiên của Bông và Sóc

37 - Islands Marathon Trip. Chuyến đi bụi biển đảo từ Côn Đảo - Phú Quốc - Thổ Chu tới Koh Rong Samloem

38 - Y Tý - Kỳ nghỉ hè muộn của bọn trẻ, nhưng rất vui và ý nghĩa

39 - Tour De Hà Giang. Một vòng ê ẩm với miền hoa đá

40 - Tour De Nam Trung Bo

41 - Tour De Cao Bang - Độc hành bằng xe đạp

42 - Tây Nguyên - Có cái nắng, có cái gió, có nỗi nhớ...

43 - Về miền Tây, tôi lại đến với miền đất đầy tình người và cảnh vật mướt mải, tươi đẹp.

44 - Tien Phong Marathon 2022 - Côn Đảo. Chạy cự ly dài và chuyến đi cũng dài.

45 - Tour De "Ra Bắc" và VnExpress Marathon Sparkling Quy Nhon 2022

Chuyến đi này cháu đã dự định khá lâu, hỏi kinh nghiệm các cụ OF nhà mềnh cháu quyết định tết độc lập năm nay nhà cháu không xuống biển, mà lên rừng vì năm nào xuống biển cũng tắc đường kinh quá các cụ à.
Dự định chuyến đi nhà cháu là thăm thác Bản Giốc và hồ Ba Bể, sau khi hỏi đường đi và kinh nghiệm các cụ trên này nhà cháu quyết định lịch trình như sau ạ:

Ngày 30/04: 7h Xuất phát từ nhà Linh Đàm: Theo quốc lộ 1A đi lên Lạng Sơn dự tính 10h Ăn tại Lạng Sơn - Quán Thảo Viên - 57 đường Phai Vệ.

13h15 Xuất phát đi Cao Bằng theo quốc lộ 4A đến Cao Bằng Lúc 16h30. Lấy phòng ở KS Đức Trung, Nghỉ đêm tại và ăn nhậu tại Cao Bằng

Ngày 01/05: 7h Xuất phát từ KS đi thác Bản Giốc (87km), đến thác Bản Giốc lúc 9h, chơi thác ăn trưa tại thác. 3h00 trở về Cao Bằng lúc 5h. Ăn tối nghỉ đêm tại KS Đức Trung, ăn nhậu tại Cao Bằng.

Ngày 02/05: 7h Xuất phát từ KS đi Pác Pó (60km), đến khu di tích 8h thăm khu di tích 9h xuất phát đi Ba Bể (189km). Ăn trưa trên đường đi dự kiến đến hồ Ba Bể lúc 5h. Lấy phòng ngủ tại Ba Bể.

Ngày 03/05: 7h thăm lòng hồ + ăn trưa tại Ba Bể. Chiều xuất phát về HN. Tối có mặt tại Hà Nội.

Nhà cháu đi có 3 người lớn và 2 F1 một đứa lớp 2 một đứa 3,5 tuổi ạ. Xế thì có mỗi mình nhà cháu thôi ạ.
Cháu sẽ cập nhật tình hình chi tiết trên đường đi các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Hóng ảnh chuyến đi nhà kụ,chúc nhà kụ có chuyến đi vui vẻ.

buffalo

Xe tăng
Đi Cao bằng thích nhất nhậu đêm, ăn sáng phở vịt quay hoặc bánh cuốn ( nhà em thường xực cả 2 ) :))

vangamom

Xe container

Nhà cháu 6h35 ra khỏi nhà, chắc không xem giờ các cụ à, xuống xe đề mãi không nổ, hóa ra cái acqui của em nó lởm, nên em đành phải phóng xe máy đi nhờ cái dây câu nổ, bạn gara mang acqui cũng ko nổ, em lại phải chạy ra nhờ một bạn chạy taxi vào câu để nổ cuối cùng nhà cháu cũng xuất phát được ạ, ăn sáng xong ra đến Giải Phóng thì thế này ạ, lúc này mới có 7h15p các cụ ạ. Iem khiếp quá.

Mới đầu sáng mà đã tắc thế này rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Đi Cao bằng thích nhất nhậu đêm, ăn sáng phở vịt quay hoặc bánh cuốn ( nhà em thường xực cả 2 ) :))
Vậy ạ cụ, em cũng lần đầu lên Cao Bằng nên chỗ ăn cũng không rõ lắm, cụ ăn bánh cuốn ở phố nào quán nào cho em một vài thông tin đc không ạ.

trungneu

Xe hơi
Ủn giúp cụ chủ, hnay đi thì tắc khiếp khủng. Có vụ dồn toa trên PV-CG. Chúc các cụ những ngày nghỉ lễ đi lại từ tốn bình tĩnh ạ

U_OAT

Xe điện
Nhà e lại đi mộc châu điện biên.
Mà tết độc lập là 2-9 chứ cụ

vangamom

Xe container
Ủn giúp cụ chủ, hnay đi thì tắc khiếp khủng. Có vụ dồn toa trên PV-CG. Chúc các cụ những ngày nghỉ lễ đi lại từ tốn bình tĩnh ạ
Dạ em đã lường trước được tình hình nên em không ra biển mà em lên rừng cụ à. Lên rừng cũng tắc cơ mà không kinh khủng như xuống biển cụ à.
Em qua khỏi bến xe nước ngầm thì mưa to kinh khủng các cụ à, đoạn đường dẫn lên cầu Thanh Trì mưa kín trời luôn, gạt mưa không xuể.

Chỉnh sửa cuối:

pkhcsht

Xe điện
Em cũng đi hồ Ba bể, thác Bản Giốc và sáng nay cũng tắc như cụ, nhưng em đi hồ Ba bể trước, mai mới đi thác Bản Giốc.
Em đang ở hồ ba bể, cụ nhớ đặt phòng ở hồ Ba bể trước nha, gần như không còn chỗ. Chúc các cụ, mợ có những ngày nghỉ vui vẻ bên gia đình và người thân.

Chỉnh sửa cuối:

vltk1989

Xe hơi
Em cũng đi hồ Ba bể, thác Bản Giốc và sáng nay cũng tắc như cụ, nhưng em đi hồ Ba bể trước, mai mới đi thác Bản Giốc.
Em đang ở hồ ba bể, cụ nhớ đặt phòng ở hồ Ba bể trước nha, gần như không còn chỗ. Chúc các cụ, mợ có những ngày nghỉ vui vẻ bên gia đình và người thân.
nghẹ cụ nói mà e giựt mình - sáng mai e cũng đi Ba bể - e đặt phòng trước từ đầu tháng 4 hihi - nhưng tính e hay cẩn thận thôi chứ ko nghĩ là Ba bể đông thế :-s
Cụ cho e hỏi là từ HN cụ chạy mấy tiếng đến Ba bể - e thấy có 200km mà sao xe khách nó toàn chạy 6 tiếng nhỉ - đường khó đi thế ạ

pkhcsht

Xe điện
nghẹ cụ nói mà e giựt mình - sáng mai e cũng đi Ba bể - e đặt phòng trước từ đầu tháng 4 hihi - nhưng tính e hay cẩn thận thôi chứ ko nghĩ là Ba bể đông thế :-s
Cụ cho e hỏi là từ HN cụ chạy mấy tiếng đến Ba bể - e thấy có 200km mà sao xe khách nó toàn chạy 6 tiếng nhỉ - đường khó đi thế ạ
Sáng nay (30/4) em chạy từ Hoàn Kiếm lúc 8h45' theo đường cầu Chương Dương, đg 5, đường 1 (tắc đường chỗ từ đường 5 rẽ sang đường 1 khoảng 20'), cao tốc HN-TN, QL3 đến Bắc Kạn khoảng 12h15' , nghỉ ăn cơm; 13h xuất phát, tới cổng vườn QG Ba bể lúc 14h25' - em đi đúng tốc độ và lưu ý các cụ là có đến 4 điểm xxx lập chốt trên đường cao tốc và từ TN lên BK. Lên được thuyền lúc 15h10', theo tuyến 3h30' đi trên hồ, đúng 18h30' lên bờ.

zinger90

Xe buýt
Nhà cháu 6h35 ra khỏi nhà, chắc không xem giờ các cụ à, xuống xe đề mãi không nổ, hóa ra cái acqui của em nó lởm, nên em đành phải phóng xe máy đi nhờ cái dây câu nổ, bạn gara mang acqui cũng ko nổ, em lại phải chạy ra nhờ một bạn chạy taxi vào câu để nổ cuối cùng nhà cháu cũng xuất phát được ạ, ăn sáng xong ra đến Giải Phóng thì thế này ạ, lúc này mới có 7h15p các cụ ạ. Iem khiếp quá.

Cụ này đi civic thì phải .

Lavande

Xe điện
E chả đi đâu cả, ờ nhà hóng các cụ đi chơi thôi :)

Chaukga

Xe container
Em vẫn đang phải cày, đành hóng các cụ để tích luỹ kinh nghiệm vậy.

thanhbeo

Xe hơi
theo em cụ nên thay hẳn cái ac quy mới đi cho cẩn thận ạ kẻo lỡ lên đến thác mà ko nổ được máy thì mệt

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ ở ks nào trên đó, có sdt cụ cho em xin. Em đang trên đường đi có trẻ con mà chưa đặt chỗ.

buidinhphuoc

Xe điện
Mà tết độc lập là 2-9 chứ cụ[/QUOTE]
Tết này là tết vui buồn = nhau :o3

quangtrung8

Xe tải

Civic hay bị chập chờn khởi động.